Hạng D
4/8/11
1.048
4.270
143
Ma thì chỉ hù làm mình sợ, sợ quá hoá khùng, hay tự té, tự lủi xuống sông mà thác, Quỷ thì nó có thể tác động vật lý đến mình như cắn, hút máu, nhiếp hồn mình. Phài không các bác ?

• Wow
Reactions: Jackie Huy
Tập Lái
26/2/21
13
2
3
c
Phần cuối kết thúc câu chuyện ở đây....
Trong lúc mọi người đang bãn Ioạn chưa biết phải làm như thế nào thì đột nhìên trời nổi cơn giông gió, sấm chớp Ioé sáng như muốn rạch nảt bầu trời. Rồi kế tiếp, mưa ào xuống như trút nước. Sư cụ chỉ huy các vị sư trẻ rút hết vào trong chánh điện, chốt chặt cửa chùa lại rồi nhanh chóng cử một nhóm sư cầm bùa cà tha, tràng hạt, nước cúng phật vừa đi vừa vẩy khắp xung quanh chùa. Xong xuôi đâu đó thì đích thân sư cụ cầm theo dây cà tha, cùng với sáu bảy sư trẻ tuổi khoẻ mạnh cầm theo dây thừng bện từ dây mây và tóc người vào trong gian phòng nhỏ phía sau chánh điện. Sư cụ chỉ huy nhóm sư trẻ dùng dây trói chặt cái xác và Phun Sam, lúc này đã mất hết lí trí liên tục gầm gừ muốn nhào tới cắn cậu Bình. Không hiểu tại sao cứ mỗi lầnđến gần cậu Bình thì nó lại bị bật ngược về phía sau. Một người đỡ cậu Bình, những người còn lại thì kéo Phun Sam và bố cậu ta vào chánh điện. Phun Sam thì từ khi bị mất hết lí trí cứ gầm gừ, thính thoảng phát ra những tràng cười ghê rợn còn cái xác ông bố cứ nhe hàm răng trắng ởn ra, nước dãi chảy lòng thòng. Đến chánh điện, sư cụ bố trí các sư trẻ ngồi thành hai vòng tròn. Cậu Bình ngồi ngay dưới chân tượng phật, xung quanh là bốn vị sư tương đối lớn tuổi. Vòng thứ hai là tám vị sư trẻ, ngồi xoay quanh Phun Sam và cái xác. Sau khi sắp xếp xong hết, sư cụ chỉnh lại áo xống, quàng một tấm vải có hoạ tiết đặc biệt, tượng trưng cho phận trụ trì của sư. Sư cụ dặn dò người đệ tử lớn nhất phải chú ý đến trận pháp. Mọi người phải liên tục tụng niệm cho đến khi qua hết đêm hôm đó mà không được dừng lại. Nói xong hết, sư cụ lắc đầu, chắp tay quỳ lạy ba cái trước mặt phật tổ rồi sư cụ đích thân gọi đệ tử lớn nhất tới gần, sư cụ tự mở cửa bước ra ngoài cầm theo mõ và chuông, ngồi xuống xếp chân lại tay bắt ẩn như lúc tụng niệm. Đệ tử nghe hiệu lệnh của sư cụ, đóng chặt cửa lại. Trong khoảnh khắc cửa khép, người đệ tử nhìn thấy sư cụ điềm nhiên sừng sững ngồi gõ mõ tụng kinh, ngoài sân là lố nhố bóng trắng. Sau khi sư cụ ra ngoài và khép cửa lại, không gian trong chùa chỉ còn tiếng rì rầm tụng kinh hòa với tiếng mưa gió gào thét phía ngoài. Cái xác của bố Phun Sam chỉ khẽ cựa quậy, Phun Sam năm thiêm thiếp thở ngắt quãng còn cậu Bình vẫn mê man không biết gì.
Sáng sớm hôm sau, khi mặt trời đã lên cao, bên ngoài mưa gió đã lặng từ rất lâu. Cảc nhà sư còn lại mới đánh bạo mở cửa ra xem. Ngoài sân chùa là hàng trăm hình nhân bằng giấy bồi như Ioại thường đốt cho đám ma, má và môi tô son màu đỏ,nhe cái miệng ra thành những nụ cười ma quái. Đống hình nhân tụ lại nằm thành một vòng tròn xung quanh sư cụ. Sư cụ vẫn ngồi theo tư thế chân xếp bằng, tay cầm mõ, dây cà tha mười hai nấc quấn quanh bụng. Tuy nhiên trên xác của sư cụ là hàng trăm ngàn vết răng cắn, cả người ông trắng bệch như mất hết máu. Phía dưới gót chân cụ là một con rắn bị dập nát đầu. Không xa phía ngoài cửa chùa là xác cúa ông thầy mo( bố nuôi của Phun Sam) bị sét đánh trúng mà chết.
Tất cả mọi người lúc này không cầm được nước mắt khi nhìn xác cùa sư cụ trong tình trạng thê thảm như vậy. Lúc này Phun Sam cũng tỉnh dậy, nhìn thấy sư cụ đã qua đời thì cũng không cầm được nước mắt. Bên kia cải xác cũng bắt đầu cửng lại, không cựa quậy được nữa.
Phun Sam thở dài
Thôi đến nước này rồi, chỉ còn một cách duy nhẩt có thể giải toả mối oan nghiệt này một cách triệt để. Cậu tìm cho minh ít chu sa đỏ và nung chảy một ít bạc, đến lúc phải dùng mình sẽ bày cho cậu.
Nói xong Phun Sam chỉ lắc đầu thở dài, không chịu nói gì thêm. Mọi người trong chùa cấp tốc mang thi thể sư cụ đi tắm rửa thay quần áo, rồi đặt ông lên linh sàng ở giữa điện thờ, xung quanh chất đầy hoa tươi theo nghi thức an táng cúa sư sãi người Campuchia. Các nhà sư chia làm hai tốp, thay nhau tụng kinh cho sư cụ trụ trì và dọn dẹp xung quanh khuôn viên chùa .Đống hình nhân và cái xác bị sét thiêu chết cũng được mọi người mang ra sân sau chùa,đặt nằm ngay ngắn. Cái xác của bố Phun Sam lúc này bắt đầu phân huỷ ( ông ta đã chết từ lâu, chí là bị nhập xác điều khiển nên mới có thể cử động được), giờ này phát ra mùi hôi thối khủng khiếp. Ông ta cũng được đặt chung với đám xác kia, phía ngoài cắm cờ phưởn và chăng dây cà tha, được các sư thay nhau trông coi. Hai hôm sau thì một đống lửa lớn được đốt ở cánh đồng sau chùa lúc trời sập tối. Giữa đống lửa là một giàn thiêu bằng gỗ, xác cúa bố nuôi và chú Phun Sam được đặt song song nằm trên đài. Tất cả mọi người trong chùa đều tập trung đứng thành vòng tròn xung quanh, tay cầm tràng hạt và đeo dây chỉ đó cầu bình an. Cậu Bình và Phun Sam cũng đứng trong hàng ngũ, lúc này Phun Sam đã khá yếu, không thể đi được nữa mà phải dựa vào người cậu Bình.
Đám khói lửa bốc lên ngùn ngụt, từng cái hình nhân bị ném vào lửa. Đến lúc lửa bén vào cái đài bằng gỗ ở giữa, nơi chất hai cái xác của bố nuôi và chú Phun Sam thì đột nhiên cái xác của ông bố nuôi ngồi bật dậy, hai tay hai chân giơ thắng lên trời. Văng vằng đâu đó có tiếng gió gào thét rít lên từng hồi hoà trong cái ánh lờ nhờ. Bỗng đâu từ trong rừng một cải bóng đen lao ra rồi lăn thắng vào đống lửa. Mọi người định thần lại nhìn kỹ thì hoá ra cải bóng đó chính là xác của bé Pu Ria bị thiêu cháy nham nhớ lúc trước. Pu Ria nhào vào đống lửa, trong khoảnh khắc lửa bén vào cơ thể nhỏ bé của em, cậu Bình chợt thấy hình như em đang cười, một nụ cười an nhiên vì cuối cùng em cũng đã được an nghỉ.
Lúc này Phun Sam quay sang bảo cậu Bình đưa mình tới cái chỗ vạc chứa bạc đang sôi sùng sục, Phun Sam quay lại nhìn thắng vào cậu Bình với một nụ cười buồn
Bây giờ để giải quyết oan nghiệt này, cách duy nhất là giết chết người con trai cuối cùng của dòng tộc, để lời nguyền và sự thù oán sẽ mãi mãi theo mình ra đi. Nhưng mối thù này đã bị ông nội mình dùng cách tế máu mà khắc sâu vào linh hồn của tất cả những người nam nhân trong dòng tộc này, chỉ cần họ còn một mảnh linh hồn cũng sẽ quyết tìm thấy gia tộc cậu mà trả thù. Chính vì mối oan nghiệt này ghi quá sâu vào lình hồn mình từ iúc mới được sinh ra.Sau khi chết sẽ không còn bất kì kí ức gì về nhân gian còn tồn tại, linh hồn mình sẽ vô thức bám theo kẻ thù để tìm cách trả mối thù diệt tộc năm nào. Để đảm bảo linh hồn và iời nguyền tan biến hoàn toàn. Mình cần cậu giúp một việc đó chính là phong bế hoàn toàn linh hồn của mình trong thể xác này đốt sạch nó, tro cốt nếu còn một mẩu xương tàn cậu cũng phải đập nát ra rồi rải xuống sông. Bây giờ cậu dùng bạc này để vào mắt, tai, mũi và miệng mình để phong ấn thất khiếu, không để linh hồn thoát ra. Trước đó nhớ dùng chu sa màu đỏ chấm lên huyệt Thiên Trụ trên gáy mình, rồi quệt chu sa trộn máu cúa cậu vào hai lòng bàn tay, trước ngực và trên trán. Tay mình cầm máu của cậu trước khi chết đi có thể trấn an lời nguyền, để linh hồn mình chẩp nhận là đời này mình đã trả được thù, đã lẩy được mảu của cậu. Nhưng mà cậu sẽ bị tổn hại nhiều năm dương thọ, coi như là bù đắp lại mối thù của đời này.
Cậu Bình nghe xong thì mặt tải xanh, lùi về sau mấy bước. Cậu không thể xuống tay với người bạn thân người mà cậu xem như là anh em tốt. Hình thức phong hồn quá tàn nhẫn, bạc nung nóng mà để thằng vào mắt tai mũi miệng lúc Phun Sam đang còn sống sờ sờ thì cậu không thể nào làm được. Trong lúc cậu Bình còn chần chừ không dảm làm gì thì Phun Sam chộp lấy lòng bàn tay cậu, dùng con dao nhỏ đeo bên hông cứa và nhỏ mảu vào cái bát đựng chu sa. Tự tay Phun Sam quệt cái hỗn hợp máu và chu sa lên các vị trí trên người, xong Phun Sam quay lại nhìn cậu Bình lần cuối
Vĩnh biệt người anh em, người ạn thân thiết nhất của mình.
Nói xong Phun Sam tự tay múc Iấy bạc nóng chảy, để thắng từ đỉnh đầu xuống cằm. Bạc nóng bao lấy da thịt cháy xèo xèo, mùi khét bắt đầu lan ra. Dù đau đớn nhưng Phun Sam vẫn kiên trì cho tới khi bạc phủ hết mắt mũi miệng, bao kín phần đầu thì ngã ra đất. Cậu Bình lúc này ngồi bệt xuống đất không thể giữ được bình tĩnh và cậu đã khóc như một đứa trẻ, khi chứng kiến người bạn thân nhât của mình ra đi như vậy.Các nhà sư khiêng xác của Phun Sam tới gần và đẩy thắng vào ngọn lửa đang cháy phừng phực. Gió rừng núi từ đâu thổi qua, mang tro bụi và tàn lửa rực rỡ bay lên bầu trời. Cậu Bình thì thầm
Cầu mong linh hồn của cậu sẽ được an nghí, Phun Sam. Cũng cầu mong cho bé Pu Ria kiếp sau được đầu thai vào một gia đình tốt hơn. Ân oán nhiều đời cũng nên kết thúc từ đây.
Sáng hôm sau thì các nhà sư quyết định hoả táng sư cụ và mang tro cốt vào bảo tháp trong chùa. Tro cốt của cả gia đình Phun Sam thì được sư cả mang ra biển Hồ và rắc xuống đấy. Đến khi xong hết tất cả thì cậu Bình trở về Việt Nam lấy vợ sinh con và mở một xưởng cơ khí nhỏ. Cậu dặn dò tất cả con cái cúa mình đời sau không ai được dính dáng tởí các thứ phong thuỷ bùa chú âm phần nữa. Cậu Bình sống thêm được mười mấy năm trước khi qua đời vào năm 33 tuổi. Lúc này bắt đầu nổ ra chiến tranh giữa Mỹ Diệm và Việt Cộng, tiếng súng nổ tiếng đại bác xé nảt vùng trời quê yên tĩnh. Bà vợ cậu dăt díu theo đàn con chạy trốn chiến tranh ra tỉnh lỵ cư trú, ngôi nhà thờ năm nào giờ khoá cửa để không. Tuy nhiên khói lửa chỉến tranh lại bắt đầu chôn xuống mảnh đất miền quê mầm mống cúa một cuộc chiến âm phần ghê rợn…
còn cai thằng bé mà con của cậu Quang bi chết đuối sau khi chứng kiến cha nó bắt hồn mẹ nó... nó không trả thù sao khong thấy nhắc đến nua?

Thánh Nhảm
10/3/17
821
76.860
93
47
View attachment 1952930 Chuyện ma có thật trên đèo Cù Mông
Em chưa từng gặp ma trên đường thiên lý, nhưng có ông cậu chạy đường dài nhiều năm thì em hay được "tẩm bổ" nhiều chuyện ma có thật, hoặc ít ra là cậu em nói có:D
Chuyện này làm em hãi nhứt:[pagebreak][/pagebreak]

Một lần đêm khuya đi qua đèo... Cù mông thì phải, em ko nhớ chính xác, cậu em kể hôm đó cả đoàn xe dừng lưng chừng dốc đèo ngủ, chờ sáng để qua đèo. Có một xe khách dừng trước tiên, nửa đêm thì một người phụ nữ mang bầu bật dậy la lên là có một đám người đang cố xô xe xuống vực, cả xe tỉnh dậy nhưng nghĩ bà bầu hay thấy ác mộng nên ngủ tiếp. Được một lúc sau, mọi người trong xe nghe tiếng đập cửa, lơ xe mở ra thì thấy một cậu bé đang run cầm cập. Lơ hỏi sao nửa đêm tới đập cửa xe? Cậu bé nói đi chăn bò mà lạc mất một con, sợ về bị ăn đòn nên mò tới gần xe ngủ chờ sáng đi kiếm bò, ai dè đang ngủ thì thấy một đám người đến hò nhau xô cái xe này, cậu bé sợ quá nên đòi lên xe ngủ tiếp. Nghe xong câu chuyện cả xe tỉnh ngủ, liên tưởng đến giấc mơ của người phụ nữ mang bầu, tài xế cho xe vượt đèo, xuống chân đèo bên kia mới ngủ.

Khi trời sáng, thấy xe công an hụ om xòm, mới biết là đêm qua có một xe rơi xuống vực, nhìn lại thì đúng cái xe dừng sau xe có cậu bé xin ngủ nhờ. Sau đó, mọi người trên xe gom tiền mua cho cậu bé một con bò, rồi còn mời cậu đi Hà nội chơi một chuyến cho biết thủ đô.:D

Các bác có nghe chuyện này chưa? Có bác nào gặp ma kiểu này chưa ạ?:confused:
Chuyện này bốc phét 100%.
Chấp 1000 linh hồn gom lại cũng k đủ sức xô cái xe

• Haha
View attachment 1952930 Chuyện ma có thật trên đèo Cù Mông
Em chưa từng gặp ma trên đường thiên lý, nhưng có ông cậu chạy đường dài nhiều năm thì em hay được "tẩm bổ" nhiều chuyện ma có thật, hoặc ít ra là cậu em nói có:D
Chuyện này làm em hãi nhứt:[pagebreak][/pagebreak]

Một lần đêm khuya đi qua đèo... Cù mông thì phải, em ko nhớ chính xác, cậu em kể hôm đó cả đoàn xe dừng lưng chừng dốc đèo ngủ, chờ sáng để qua đèo. Có một xe khách dừng trước tiên, nửa đêm thì một người phụ nữ mang bầu bật dậy la lên là có một đám người đang cố xô xe xuống vực, cả xe tỉnh dậy nhưng nghĩ bà bầu hay thấy ác mộng nên ngủ tiếp. Được một lúc sau, mọi người trong xe nghe tiếng đập cửa, lơ xe mở ra thì thấy một cậu bé đang run cầm cập. Lơ hỏi sao nửa đêm tới đập cửa xe? Cậu bé nói đi chăn bò mà lạc mất một con, sợ về bị ăn đòn nên mò tới gần xe ngủ chờ sáng đi kiếm bò, ai dè đang ngủ thì thấy một đám người đến hò nhau xô cái xe này, cậu bé sợ quá nên đòi lên xe ngủ tiếp. Nghe xong câu chuyện cả xe tỉnh ngủ, liên tưởng đến giấc mơ của người phụ nữ mang bầu, tài xế cho xe vượt đèo, xuống chân đèo bên kia mới ngủ.

Khi trời sáng, thấy xe công an hụ om xòm, mới biết là đêm qua có một xe rơi xuống vực, nhìn lại thì đúng cái xe dừng sau xe có cậu bé xin ngủ nhờ. Sau đó, mọi người trên xe gom tiền mua cho cậu bé một con bò, rồi còn mời cậu đi Hà nội chơi một chuyến cho biết thủ đô.:D

Các bác có nghe chuyện này chưa? Có bác nào gặp ma kiểu này chưa ạ?:confused:
mô típ này quen lắm, chuyện bịa.

• Haha
Tập Lái
21/3/21
1
2
1
32
Ngày nào em cũng vào xem thớt này. Ghiền luôn mấy bác ợ.
Em thì hay trì chú vs niệm phật nên cũng đỡ sợ hơn. Cứ lên xe là em hay niệm riết thành thói quen.
Mấy bác thử cách của em xem.

Hạng D
16/7/13
1.304
14.478
113
Tình cờ xem dc clip của hòa thượng Thích giác Hạnh...mới rõ hơn về tâm linh và ma quỷ... rất hay...thầy kể lại những chuyện thật đã xảy ra trong cuộc đời tu hành đi trừ tà, trục vong, qui y cho vong...rất thực tế, không lý thuyết sáo rỗng.... qua đó thầy giảng phật pháp...trừ tà bằng quy y tam bảo cho vong..không bùa phép...đánh đập gì hết ..nếu vong dữ quá...nhiều case thầy cung chịu thua...heheh

Hạng C
27/8/14
905
1.194
93
TP.HCM
Mình tin hồn người thân mất trong vòng 49 ngày về ghé thăm gia đình là có thật (Đã thấy tận mắt rồi, muốn chạy bay lại ôm liền mà ko đc...Nhớ nhiều lắm Ạ!)
2 cõi Âm + Dương ko cách xa nhau nhiều lắm đâu chỉ coi như là ngăn cách nhau = 1 cánh cửa mà thôi!!!