Hạng B1
9/3/23
63
132
33
Ngồi lướt nghe các bác kể chuyện vui phết, mà em lại ko sợ ma. Nhưng vẫn đảm bảo tiêu chí có thờ có thiêng, có kiêng có lành. Ai ko tin có ma, chứ em thì tin lắm.

Hạng B1
9/3/23
63
132
33
Mời thần uống nước...View attachment 838524
Mời thần ăn bánh...
View attachment 838525
cơ dc chính xác từng vị trí
Nhìn cái hình cầu cơ này lại nghĩ đến 1 vấn nạn xin số đề hồi xưa, bà ngoại em là ng miền Tây. Mà dân miền Tây thì các bác biết rồi, chịu chơi lắm. Nghe ở đâu có vong hồn chết oan là tới miếu để xin số đề, sau đó trả lễ. Cũng ko ít vụ vì cầu cơ lên nhưng ko đáp ứng dc trả lễ nên bị mất mạng, bà ngoại em kể lại rất nhiều.

Hạng D
16/7/13
1.304
14.489
113
Nhìn cái hình cầu cơ này lại nghĩ đến 1 vấn nạn xin số đề hồi xưa, bà ngoại em là ng miền Tây. Mà dân miền Tây thì các bác biết rồi, chịu chơi lắm. Nghe ở đâu có vong hồn chết oan là tới miếu để xin số đề, sau đó trả lễ. Cũng ko ít vụ vì cầu cơ lên nhưng ko đáp ứng dc trả lễ nên bị mất mạng, bà ngoại em kể lại rất nhiều.
Mấy đứa em bên vợ cũng phái vụ này...tổ chức đến 2-3 lần..lần sau cùng m có tham gia xem để kiểm chứng....sau này đi nghe các nhà sư thuyết giảng thì mới nghiệm ra: cầu cơ gián tiếp kêu gọi bọn cô hồn, ma quỉ lại, mấy đứa em ngán vụ bọn kia tập hú nhau kéo về, ám, dọn vào ở luôn trong nhà thì thấy mẹ, nên dẹp luôn vụ cầu cơ này luôn rồi...hehehe

• Like
Reactions: MeSubaruMuaXeCo
Hạng B1
9/3/23
63
132
33
Mấy đứa em bên vợ cũng phái vụ này...tổ chức đến 2-3 lần..lần sau cùng m có tham gia xem để kiểm chứng....sau này đi nghe các nhà sư thuyết giảng thì mới nghiệm ra: cầu cơ gián tiếp kêu gọi bọn cô hồn, ma quỉ lại, mấy đứa em ngán vụ bọn kia tập hú nhau kéo về, ám, dọn vào ở luôn trong nhà thì thấy mẹ, nên dẹp luôn vụ cầu cơ này luôn rồi...hehehe
dại nhất là đi kéo ng âm về lại chỗ mình, ngta né ko dc mình lại đi kéo về. có ngày mất mạng như chơi chứ đừng nói đến việc xin dc số đề!

Hạng B1
9/3/23
61
131
33
35
ko ai có câu chuyện trong đồn điền cao su ở Đồng Nai nhỉ, chỗ đó mới lắm khách.
Chỗ đó em cũng có nghe nói treo cổ, tự tử này nọ nhiều lắm. Mới hôm tháng 2 vừa rồi đây có 1 vụ giết ng giấu xác trong đồn điền cao su, có vẻ là khá rùng rợn.

Hạng B1
9/3/23
64
132
33
TP.HCM
nghe hấp dẫn quá, còn chuyện gì xoay quanh vấn đề cầu cơ ko bác? cho em hóng với