Hạng B2
15/4/17
259
3.307
93
47
Cho hỏi bác khúc dốc nào ạ tại nhà em ở khi vực đó. Nếu bác qua trạm thu phí số 2 Ql14 lên một đoạn nữa qua ubnd xã đồng tiến rồi xuống dốc lên dốc thì chỗ đó nghe cũng có khả năng là có
Dưới chỗ dốc đó cách đây tầm chục năm có một chị đi học bị xe ben cán nát đầu sau này mỗi năm thường có tai nạn mất mạng mà sau này hết rồi còn đỉnh dốc bên phải có cái nhà hàng không bao giờ làm ăn gì đc hết nghe nói coi thầy thì thầy bảo có con ma nữ nó đứng ở trước đó ngay cột điện

Không biết là đúng con dốc đó không nhưng em sống gần đấy này khoảng thời gian đó con dốc đó hay có tai nạn chết người bây giờ thì hết rồi còn trên đỉnh dốc có cái nhà hàng từ lâu lắm rồi làm ăn đủ kiểu không được giờ đóng cửa nghe nói coi thầy thì ngta nói phía trước có con ma nữ đứng ngay cột điện

Ql 14 em gặp hoài, mà ma trên này cũng dễ,cứ đưa bánh mì là tha thôi. Đặc biệt ma QL14 tòn mặc đồ màu zàng.

Hạng C
27/8/14
905
1.194
93
TP.HCM
Nhắc cúng cô hồn: Mai ai đi mua đc thì tranh thủ đi mua. Ai cúng Rằm 15 thì cúng, mìh thì cúng 16 vừa cúng cửa & cúng cô hồn luôn (mở hí cửa khấn vái)
P/S: Năm nay dịck vực ta vất vả, có gì cúng đó, ở dưới cũng biết trên đây khó khăn chắc ko trách đâu và mong phù hộ cho chúng sanh tụi con bc' qa kiếp nạn này Ạ!

Hạng D
9/1/16
1.648
3.198
123
48
Sài Gòn
Bữa giờ Covid ở nhà nên mấy anh sợ gặp ma thiệt hay sao mà cái thớt này im lìm. Qua mùa covid này chắc ma cũng nhiều lắm.

• Haha
Reactions: Jackie Huy
Hạng D
4/8/11
1.048
4.169
143
Sắp tới chắc sẽ có nhiều đợt cầu siêu, cầu nguyện. Những người mất mà không gặp mặt người thân hay bị chôn, thiêu...gì gì đó....sẽ không an lòng mà đi hẳn nếu không "nói chuyện" phải quây với họ.

• Wow
Hạng B1
7/1/20
85
26
18
Ngày xưa ở quê em vs bạn từng chạy xe máy qua bãi nghĩa địa buổi đêm. Lúc đó em ko sợ vì chạy qua nghĩa địa thằng bạn em mới nói cho em biết vừa băng qua giữa nghĩa địa chứ em nghĩ đó là cánh đồng 2 bên đường thôi ah. Giờ dù có ngồi ô tô có cho em ăn kẹo em cũng ko dám lái 1 mình qua nghĩa địa buổi tối.

• Like