Hạng D
7/9/14
3.491
5.698
113
44
Sài Gòn
Mừng bình thường mới xin phép khai mạc lại 1 câu chuyện lạ lạ cho thớt Mợ Nắng & các Bác các Mợ thêm vui nhen: :cool::D:p

Hồi đầu năm 2014, nghe tin cáp treo lên đỉnh Fansipan sắp hoàn thành, thế là quyết định chinh phục Nóc nhà Đông Dương - đỉnh 3,147m thêm 1 lần nữa (lần đầu leo năm 2006), trước khi nó trở nên chán ngắt xô bồ vì bất cứ ai cũng dễ dàng đi cáp treo lên đó chụp choẹt.;););)

Sau chuyến công tác Hải Phòng quay về lại Hà Nội lúc 20h, ra bến xe bắt xe đò/ xe khách lên Sapa luôn.

Và đó là trải nghiệm cực kì kinh dị tập 1 (!) :cool::cool::cool:
Những lần ghé Sapa trước kia hay đi bằng xe lửa (tàu hỏa) xuất phát khoảng 20h35 hay 21h40 thì tầm 6h30 đến 7h00 sáng đến ga Lào Cai, đón xe đi tiếp lên thị trấn Sapa mất thêm gần 1 tiếng nữa.
Còn xe khách thì 23h00 còn loanh quanh đón khách lẻ ở HN mà 3h sáng đã thả mình ở...trung tâm Sapa (cuối năm đó mới khai trương cao tốc HN-LC):mad::mad::mad:
Họ chạy ẩu & nhanh tốc độ xé gió quá khủng khiếp & nằm không dám ngủ chỉ niệm kinh cho an toàn và mau xuống xe..hahaha...:D:D:D

Leo núi hết ngày đầu đến trạm 2.800m ngủ lại 1 đêm rồi 3h dậy ăn sáng nhanh mì trứng rồi leo lên đỉnh 3.147m đón bình minh chụp hình rồi leo xuống.

Lúc leo xuống mới là kinh dị tập 2 kể chi tiết hơn: :cool::cool::cool:
Do đi 1 mình nên cty cho thuê porter họ ghép mình với 1 nhóm gần 20 bạn trẻ khác cùng leo núi cho an toàn.
Khi leo xuống độ cao 2.200m tầm 10h30 thì các bạn trẻ mỏi chân đòi nghỉ lại ăn trưa, còn mình muốn xuống cho nhanh còn vào thị trấn chơi nên ra hiệu cậu porter đi tiếp.

Trên đường đi vào tháng 3.2014 hoa dại nở đẹp 2 bên rừng nên lâu lâu lại dừng lại 5-10' lôi cái máy Blackberry Z10 ra chụp hoa chụp cảnh (camera xấu hình tệ hại, sau này hối hận đã không mang cái Note 4 của vk theo).

Đến khoảng 12h trưa ngước lên thấy cậu porter trước mặt, đến ngã ba cậu ta quẹo phải.
Vội cất máy vào chạy theo, cũng chọn lối xuống quẹo phải.

Đi gần...1 tiếng sau, thấy rõ ràng cậu ấy đi trước mà gọi mấy lần hắn cứ cắm cúi lầm lủi đi nhanh không thèm dừng hay quay lại?
Nhìn quanh thấy sai sai vì đường đi càng lúc càng tối thui, rừng rậm rạp - trơn trượt hơn & cảnh vật nó lạ lạ hơn lúc leo lên??
Chợt nhớ ủa rõ ràng lúc leo lên núi vào hôm qua - đi sáng sớm đến trưa gặp ngã ba quẹo phải, sao leo xuống gặp ngã ba lại quẹo phải ta??? :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Bắt đầu sợ sợ (!)
Thằng nhỏ porter cũng mất dạng (!)
Trong đầu nghĩ đi tiếp có xuống núi không?
Hay leo ngược lên lại ngã ba chọn lối bên trái?o_Oo_Oo_O

Chọn cách 2, leo ngược lên hơn 90' sau mới mò tới cái ngã ba thì gặp nhóm bạn trẻ ghép đoàn đi xuống hỏi "Ủa anh đi xuống trước lâu rồi, sao còn ở đây?"
Bèn hỏi cậu HDV & porter đoàn đó là lối nào xuống? Cả 2 bảo chỉ bên trái anh ạ, leo lên rõ ràng quẹo phải sao có thể xuống lối bên phải (!) Hiểu luôn...:(:(:(

Nhập đoàn leo xuống đến bản Cát Cát, gặp cậu porter mình thuê, bạn nói lơ lớ tiếng Kinh là thấy mình đi chậm nên bạn xuống trước từ khúc 2.200m luôn chứ có đợi mình theo đâu mà thấy? Porter có trách nhiệm ghê (!) :eek::eek::eek:

Lúc đó trời lạnh hem teo mà nhớ lại đoạn lạc khúc ngã ba đó mới teo bugi luôn các Bác các Mợ ạ ! Hahaha...:confused::confused::confused:

Hạng D
14/8/11
4.162
87.644
113
Trong vụ tai nạn ở Bảo Lộc vừa qua có thể thấy rõ là tài mới, ít kinh nghiệm, ôm cua không cảm giác nên để xe lấn gần như hết đường gây tai nạn với xe máy ngược chiều.
Tuy nhiên, đúng lúc , đúng chỗ tai nạn, trong clip ghi lại có thể thấy một người phụ nữ khác đứng ngay đó !!???( bung hết màn hình ra, ưuay chậm thấy rất rõ ).... điều này rất lạ !!

Có ai giải thích được không ???? :p :p :D :D :D

Lạ !!

Lạ !!

Lạ !!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
5/7/16
1.950
13.667
113
Trong vụ tai nạn ở Bảo Lộc vừa qua có thể thấy rõ là tài mới, ít kinh nghiệm, ôm cua không cảm giác nên để xe lấn gần như hết đường gây tai nạn với xe máy ngược chiều.
Tuy nhiên, đúng lúc , đúng chỗ tai nạn, trong clip ghi lại có thể thấy một người phụ nữ khác đứng ngay đó !!???( bung hết màn hình ra, ưuay chậm thấy rất rõ ).... điều này rất lạ !!

Có ai giải thích được không ????

Lạ !!

Lạ !!

Lạ !!

a6 gửi thêm clip gốc để mọi người tua mới rùng mình anh ạ

anh ko nói em cũng ko để ý.. phải kím coi cho kĩ

Hạng D
14/8/11
4.162
87.644
113
a6 gửi thêm clip gốc để mọi người tua mới rùng mình anh ạ

anh ko nói em cũng ko để ý.. phải kím coi cho kĩ

Hạng C
12/9/14
676
6.376
93
Mừng bình thường mới xin phép khai mạc lại 1 câu chuyện lạ lạ cho thớt Mợ Nắng & các Bác các Mợ thêm vui nhen: :cool::D:p

Hồi đầu năm 2014, nghe tin cáp treo lên đỉnh Fansipan sắp hoàn thành, thế là quyết định chinh phục Nóc nhà Đông Dương - đỉnh 3,147m thêm 1 lần nữa (lần đầu leo năm 2006), trước khi nó trở nên chán ngắt xô bồ vì bất cứ ai cũng dễ dàng đi cáp treo lên đó chụp choẹt.;););)

Sau chuyến công tác Hải Phòng quay về lại Hà Nội lúc 20h, ra bến xe bắt xe đò/ xe khách lên Sapa luôn.

Và đó là trải nghiệm cực kì kinh dị tập 1 (!) :cool::cool::cool:
Những lần ghé Sapa trước kia hay đi bằng xe lửa (tàu hỏa) xuất phát khoảng 20h35 hay 21h40 thì tầm 6h30 đến 7h00 sáng đến ga Lào Cai, đón xe đi tiếp lên thị trấn Sapa mất thêm gần 1 tiếng nữa.
Còn xe khách thì 23h00 còn loanh quanh đón khách lẻ ở HN mà 3h sáng đã thả mình ở...trung tâm Sapa (cuối năm đó mới khai trương cao tốc HN-LC):mad::mad::mad:
Họ chạy ẩu & nhanh tốc độ xé gió quá khủng khiếp & nằm không dám ngủ chỉ niệm kinh cho an toàn và mau xuống xe..hahaha...:D:D:D

Leo núi hết ngày đầu đến trạm 2.800m ngủ lại 1 đêm rồi 3h dậy ăn sáng nhanh mì trứng rồi leo lên đỉnh 3.147m đón bình minh chụp hình rồi leo xuống.

Lúc leo xuống mới là kinh dị tập 2 kể chi tiết hơn: :cool::cool::cool:
Do đi 1 mình nên cty cho thuê porter họ ghép mình với 1 nhóm gần 20 bạn trẻ khác cùng leo núi cho an toàn.
Khi leo xuống độ cao 2.200m tầm 10h30 thì các bạn trẻ mỏi chân đòi nghỉ lại ăn trưa, còn mình muốn xuống cho nhanh còn vào thị trấn chơi nên ra hiệu cậu porter đi tiếp.

Trên đường đi vào tháng 3.2014 hoa dại nở đẹp 2 bên rừng nên lâu lâu lại dừng lại 5-10' lôi cái máy Blackberry Z10 ra chụp hoa chụp cảnh (camera xấu hình tệ hại, sau này hối hận đã không mang cái Note 4 của vk theo).

Đến khoảng 12h trưa ngước lên thấy cậu porter trước mặt, đến ngã ba cậu ta quẹo phải.
Vội cất máy vào chạy theo, cũng chọn lối xuống quẹo phải.

Đi gần...1 tiếng sau, thấy rõ ràng cậu ấy đi trước mà gọi mấy lần hắn cứ cắm cúi lầm lủi đi nhanh không thèm dừng hay quay lại?
Nhìn quanh thấy sai sai vì đường đi càng lúc càng tối thui, rừng rậm rạp - trơn trượt hơn & cảnh vật nó lạ lạ hơn lúc leo lên??
Chợt nhớ ủa rõ ràng lúc leo lên núi vào hôm qua - đi sáng sớm đến trưa gặp ngã ba quẹo phải, sao leo xuống gặp ngã ba lại quẹo phải ta??? :rolleyes::rolleyes::rolleyes:

Bắt đầu sợ sợ (!)
Thằng nhỏ porter cũng mất dạng (!)
Trong đầu nghĩ đi tiếp có xuống núi không?
Hay leo ngược lên lại ngã ba chọn lối bên trái?o_Oo_Oo_O

Chọn cách 2, leo ngược lên hơn 90' sau mới mò tới cái ngã ba thì gặp nhóm bạn trẻ ghép đoàn đi xuống hỏi "Ủa anh đi xuống trước lâu rồi, sao còn ở đây?"
Bèn hỏi cậu HDV & porter đoàn đó là lối nào xuống? Cả 2 bảo chỉ bên trái anh ạ, leo lên rõ ràng quẹo phải sao có thể xuống lối bên phải (!) Hiểu luôn...:(:(:(

Nhập đoàn leo xuống đến bản Cát Cát, gặp cậu porter mình thuê, bạn nói lơ lớ tiếng Kinh là thấy mình đi chậm nên bạn xuống trước từ khúc 2.200m luôn chứ có đợi mình theo đâu mà thấy? Porter có trách nhiệm ghê (!) :eek::eek::eek:

Lúc đó trời lạnh hem teo mà nhớ lại đoạn lạc khúc ngã ba đó mới teo bugi luôn các Bác các Mợ ạ ! Hahaha...:confused::confused::confused:
May là ko sao, mà sao a tỉnh táo leo ngược lên được

• Love
Reactions: Jackie Huy
Tập Lái
10/8/11
17
18
3

Có ai giải thích được không ???? :p :p :D :D :D

Về phần duy tâm thì mình ko biết nên ko ý kiến :D

Còn với video thì mình thấy là mảnh vỡ xe máy cùng phần vòm bánh sau của xe hơi có một chút méo hình quang học do ống kính camera nên trông hơi oval, nhìn như phần đầu và thân người, đã gợi nên hình ảnh như anh nghĩ.

Hạng D
14/8/11
4.162
87.644
113
Tua thì thấy nhưng quay nhanh thì ko thấy, có khi nào mảnh xe văng ra tạo hình tượng này k

Về phần duy tâm thì mình ko biết nên ko ý kiến :D

Còn với video thì mình thấy là mảnh vỡ xe máy cùng phần vòm bánh sau của xe hơi có một chút méo hình quang học do ống kính camera nên trông hơi oval, nhìn như phần đầu và thân người, đã gợi nên hình ảnh như anh nghĩ.

Hay !!
Nếu ai cũng nghĩ và chấp nhận Ma là có thật thì topic này lại đổi tên là " Kể chuyện những dịp không có MA xuất hiện '' rồi !! ;) :p :p :D :D :D :D

Hạng B1
30/7/12
61
160
38
View attachment 1952930 Chuyện ma có thật trên đèo Cù Mông
Em chưa từng gặp ma trên đường thiên lý, nhưng có ông cậu chạy đường dài nhiều năm thì em hay được "tẩm bổ" nhiều chuyện ma có thật, hoặc ít ra là cậu em nói có:D
Chuyện này làm em hãi nhứt:[pagebreak][/pagebreak]

Một lần đêm khuya đi qua đèo... Cù mông thì phải, em ko nhớ chính xác, cậu em kể hôm đó cả đoàn xe dừng lưng chừng dốc đèo ngủ, chờ sáng để qua đèo. Có một xe khách dừng trước tiên, nửa đêm thì một người phụ nữ mang bầu bật dậy la lên là có một đám người đang cố xô xe xuống vực, cả xe tỉnh dậy nhưng nghĩ bà bầu hay thấy ác mộng nên ngủ tiếp. Được một lúc sau, mọi người trong xe nghe tiếng đập cửa, lơ xe mở ra thì thấy một cậu bé đang run cầm cập. Lơ hỏi sao nửa đêm tới đập cửa xe? Cậu bé nói đi chăn bò mà lạc mất một con, sợ về bị ăn đòn nên mò tới gần xe ngủ chờ sáng đi kiếm bò, ai dè đang ngủ thì thấy một đám người đến hò nhau xô cái xe này, cậu bé sợ quá nên đòi lên xe ngủ tiếp. Nghe xong câu chuyện cả xe tỉnh ngủ, liên tưởng đến giấc mơ của người phụ nữ mang bầu, tài xế cho xe vượt đèo, xuống chân đèo bên kia mới ngủ.

Khi trời sáng, thấy xe công an hụ om xòm, mới biết là đêm qua có một xe rơi xuống vực, nhìn lại thì đúng cái xe dừng sau xe có cậu bé xin ngủ nhờ. Sau đó, mọi người trên xe gom tiền mua cho cậu bé một con bò, rồi còn mời cậu đi Hà nội chơi một chuyến cho biết thủ đô.:D

Các bác có nghe chuyện này chưa? Có bác nào gặp ma kiểu này chưa ạ?:confused:
Đọc câu chuyện mợ Nắng thấy quen quen. Quê e ở ngay chân đèo Cù Mông, và giờ cậu bé chăn bò trong câu chuyện của mợ đã là ông chủ của 3 chiếc xe giường nằm chuyên chạy tuyến Sông Cầu-Sài Gòn rồi đó

• Like
Reactions: Rừng Na Uy