Youtuber Otosaigon
16/4/14
878
1.336
93
Sài Gòn
Chuyện kể rằng Buôn Mê giờ đẹp lắm các bác ạ, nao nức vô cùng khi chuẩn bị chuyến hành trình gồm hơn 30 xe cùng với hội Land 3 miền tổ quốc. Các bác cùng mình bắt đầu chuyến hành trình của mình nhé, ngắm cảnh là chính, chơi bời là 10 còn chuyện đi off thì tính sau nhé.

Kể chuyện tôi đi du lịch Buôn Mê bằng Land cái bang

Tít...tít...tít.... điện thoại bắt đầu reo, chuông báo thức cũng báo, lật đật bật dậy như 1 bản năng. Anh em trong đoàn chúng tôi bắt đầu gọi nhau dậy trên 1 group chuẩn bị cho chuyến hành trình này. Hành trình cùng với hội Land Cruiser lớn nhất Việt Nam, tôi cùng với 2 người bạn ngồi chung xe với anh Hải Lơ, 1 nickname khá quen thuộc với anh em diễn đàn OS. Chúng tôi bắt đầu tập trung tại điểm hẹn Cơm Tấm Kiều Giang Quận 9, vui nhất là khi chúng tôi đến nơi thì quán còn chưa mở cửa, anh em phải chờ để quán mần heo, ướp thịt, nấu cơm.... (cái này đùa thôi). Sau khi gọi món thì các anh em khác cùng đoàn cũng đến nơi, trò chuyện vui vẻ tý thì cũng đến giờ lên đường. Đúng 6h00 anh em chúng tôi xuất phát, tiếng bộ đàm bắt đầu ý ới để thảo luận trên những cung đường, buổi sáng đi cao tốc Long Thành, Dầu Giây khá thú vị vì vắng và đẹp vô cùng, chúng tôi còn đón bình minh lúc xuất phát.

Đón mình bình trên cao tốc Long Thành nè

Lúc này anh em còn tươi và phấn khích lắm, ánh nắng lọt vào khoang xe đẹp vô cùng

Đoạn này giờ vắng xe lắm, đoàn xe tôi chạy trước nên không chụp được các anh em còn lại trong đoàn.

Ánh nắng bắt đầu lên dần, cu em ngồi chung xe phấn khích

Thay vì chọn cung đường quen thuộc từ Sài Gòn đến Bình Dương qua Bình Phước để đến Buôn Mê, đoàn chúng tôi chọn cung đường khó hơn, xa hơn nhưng đẹp hơn rất nhiều, chúng tôi đi qua đèo Gia Bắc, đi đến quốc lộ 28 và 27 để đến Buôn Mê, đi xa như vậy mới có nhiều cảnh đẹp chụp lại chia sẻ cho các bác nè. Mà vui nhất là chạy xe 12 tiếng mà vẫn chưa tới nơi, đường xa vời vợi luôn. Đoàn chúng tôi chạy 1 đoạn thì bắt đầu dừng thêm 1 trạm để chờ 1 vài anh em nhà gần đó cùng tham gia chuyến hành trình này. Trạm dừng chân kế tiếp chúng tôi chọn là trạm dừng chân Lê Hoàng, thuộc địa phận Long Khánh, Đồng Nai. Dừng chân, vệ sinh, đổ xăng và tiếp tục chuyến hành trình.

Trạm dừng chân tương đối rộng cho đoàn

Bác trưởng đoàn bàn luận cung đường cùng bác Hải Lơ

Đổ xăng cho mấy con Land nào, đoàn định chở xe bồn xăng theo luôn đấy, may mà mình ngăn lại.

Đi theo chị google thôi, đoàn mình theo chị ấy chứ có ai tiền trạm trước đâu, chỉ có đoàn ở Buôn Mê, những chỗ vui chơi sinh hoạt cho anh em thì được chuẩn bị chu đáo và cẩn thận thôi, còn đoàn từ SÀI GÒN hầu như đi theo lý trí và con tim cả. Ah....cái bộ đàm taxi trên hình các bác thấy chứ, may mà có nó mà anh em chúng tôi làm trạm trung chuyển cho các bác dùng bộ đàm thường, vì khoảng cách của máy thường hơn 1km là cùng, còn bộ đàm anh em tôi dùng thì vi vu luôn, nên không sợ. Các bác nào có nhu cầu lớn hay thường xuyên đi chơi thì sắm 1 cái như bác Hải nhé, ngon ơ hà.

Trở lại vấn đề nè, nhiệm vụ kỳ này của tôi đi theo anh em chơi cho vui, chụp hình và quay phim giúp cho đoàn và kiểu ảnh lưu niệm, chính vì vậy nhiều lúc hình có mà video không có, còn video có thì hình lại không có, 1 mình làm 2 công việc mà, các bác chịu khó xem nhé, mình đính kèm cái video vào bài viết luôn nè, cho anh em nào muốn xem, nhưng chỉ kịp upload 1 tập, còn thêm 2 tập nữa các bác chịu khó F5 thường xuyên sẽ xem được hết nhé.

Giờ thì bác Hải là tay lái chính cho đoạn đường này, không có gì nhiều để trường thuật cho hành trình ngày đầu từ Sài Gòn đi Buôn Mê đâu, hành trình và đường đi mình cũng đã đề cập ở trên rồi, còn giờ thì tiếp tục xem ảnh và ngắm cảnh cùng mình nhé.

Nào cùng đến đèo Bảo Lộc nào, đi Buôn Mê mà lòng cứ muốn ghé Đà Lạt là sao

Đoạn đường đoàn Land đi qua tương đối thuận lợi

Đặc sản đi chung với hội Land là nghỉ rất nhiều, các bạn cũng biết xe Land đi chung với nhau có rất nhiều đời khác nhau, mới có, cũ có, Land 90 có, Land 200 có chính vì vậy để đảm bảo an toàn thì chạy 1 đoạn sẽ nghỉ, người nghỉ mà máy cũng nghỉ. Anh em xuống kiểm tra xe cẩn thận và biết tình hình support nhau. Thôi, các bác cùng xem xe với mình nhé.

Các bác thấy LOGO tùm lum chưa, nhìn xe là biết chủ xe chịu chơi cỡ nào rồi

Ống thở oxy giúp cho mấy con Land lội nước mà không bị ngạt

Con quỷ Land nhìn xa đẹp và bề thế vô cùng, xe đi đến đâu cũng to và bự nhìn thích lắm các bác.

Đoàn xếp hàng chụp hình sống ảo và post facebook

Lốp dự phòng làm sao thiếu cho chuyến hành trình này được

Cu này đi theo quay phim chính cho đoàn nè, mới 18, chưa có người yêu nghen.

Chưa dừng lại ở cung đường nghỉ dưỡng và hưởng thụ đâu, bắt đầu gây cấn nè, chị google bắt đầu lầm đường lạc lối khi dẫn đoàn Land vào cây câu nhỏ xíu, anh em ai qua cũng thót tim, uh...cầu nhỏ nhưng vừa thì cứ qua thôi, lỡ rồi biết sao.

Chị google hỏi, cầu nhỏ vậy chịu chưa? đủ offroad phục vụ các bác hội Land chưa?

Dâm ba cây cầu nhỏ làm sao làm khó được anh em hội Land, chị google bắt đầu tăng Level và dẫn ngay vào 1 đoạn đường đang làm, chính giữa đang đổ đá. Anh em bắt đầu lo lắng vì tiến thoái lưỡng nan, nên đành gài cầu vượt qua vậy. Cũng không mấy khó khi vượt qua đoạn đường này đối với mấy con Land già kinh nghiệm, thấy cảnh này mà nhớ con Vios ở nhà vô cùng, chưa kể anh bạn mới sắm con Civic hơn 1 tỷ nữa cơ.

Anh em bò chậm chậm qua level 2 của chị google

May quá ra đường đại lộ rồi, nhiều cảnh đẹp 2 bên đường bắt đầu phục vụ anh em của đoàn, mời các bác cùng mình ngắm cảnh hiếm mỗi lần đi Buôn Mê nhé, chắc rằng các bác ở SÀI GÒN đi Buôn Mê ít khi chọn cung đường khủng khiếp như anh em tụi tôi.

Xe chạy nhanh quá, cây đẹp quá nên chụp bị nhoè... hơi tiếc

Xanh ươm thích chưa...

Tiếp tục dừng chân và nghỉ ngơi, mình đã nói rồi, chạy 1 đoạn lại nghỉ là đặc sản của hội này mà, không muốn nghỉ cũng phải nghỉ thôi. Nói chớ đến giờ ăn cơm trưa rồi, ghé 1 quán bên đường mà quên chụp hình, xem video sẽ có nha. Đoàn này bác trưởng đoàn nói tranh thủ ghé ăn vì cả con đường dài chỉ có 1 quán duy nhất, không ăn sẽ đói lắm.

Đoàn đông quá mà, ghé vào chủ quán muốn khóc luôn vì không làm kịp, sau nhà còn chưa bắt gà lấy đâu ra cho các bác dùng cơm trưa. Anh em trong đoàn cũng nhiệt tình lắm, người 1 tay 1 chân xong vào phụ ngay, người thì mần gà, người lặt rau, làm nhanh để ăn. Lúc này mình vô tâm quá, nằm võng mà phê phê lúc nào không hay biết haizzzz.

Tiếp tục hành trình, băng qua hồ nước gì không nhớ tên, chỉ nhớ nó đẹp vô cùng, anh em cùng đoàn phải dừng lại chụp hình

Bác này chịu diễn ghê nè

Lại tiếp tục chụp hình sống ảo post facebook đây mà

Mình thích nhất những lúc nghỉ thế này, nhìn đoàn xe rất thích

Trời bắt đầu đổ chiều, ánh nắng vàng vô cùng đẹp

POST này hứa hẹn còn nhiều lắm, mới upload có 30 tấm ảnh mà OS hỏng cho upload nữa, hẹn các bác post tiếp theo phía dưới bài viết này nhé, cập nhật đầy đủ hình ảnh và video tập tiếp theo phục vụ các bác thích đoàn Land mình nhé.

Con tiếp, đón xem..................... TRANG 4

Chỉnh sửa cuối:
Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Dâm ba cây cầu nhỏ làm sao làm khó được anh em hội Land, chị google bắt đầu tăng Level và dẫn ngay vào 1 đoạn đường đang làm, chính giữa đang đổ đá. Anh em bắt đầu lo lắng vì tiến thoái lưỡng nan, nên đành gài cầu vượt qua vậy. Cũng không mấy khó khi vượt qua đoạn đường này đối với mấy con Land già kinh nghiệm, thấy cảnh này mà nhớ con Vios ở nhà vô cùng, chưa kể anh bạn mới sắm con Civic hơn 1 tỷ nữa cơ.

View attachment 2045400

Anh em bò chậm chậm qua level 2 của chị google
Con tiếp, đón xem.....................
Đoạn này chắc chị Google dẫn đi dường "ngắn" hả bác ? Chứ QL27,28 đâu xấu vậy ?

Bác cho em full đường nhé :) để tham khảo

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
7/8/17
7.429
10.097
113
Sao chị gg dẫn bác đi kỳ vậy nhỉ. Hồi em Buôn Ma đi chị google chỉ đi quốc lộ 14, thu phí hơi nhiều nhưng đường đẹp + chạy trên sườn đồi cảnh đẹp lắm. Sau đó đi xuống DL đường đèo nhỏ + xấu kinh dị. Chạy vòng vèo hơn trăm km đèo.

• Like
Reactions: hoangthienle
Youtuber Otosaigon
16/4/14
878
1.336
93
Sài Gòn
Hôm nay em phục vụ các bác thêm 4 tấm ảnh, đoạn đường bọn em vào offroad đây ạ. Hành trình sẽ sớm bắt đầu sau khi em là xong việc sẽ kể tiếp các bác nghe chuyện em đi Buôn Mê nó ly kỳ như thế nào.

Đoàn xếp hàng dài chuẩn bị vào cung đường khó dành cho Land để offroad nè các bác

Đường khó thật nhưng cảnh đẹp làm cho mọi người quên đi cái vất vả mà vui.

Đến nơi thì trời đã chiều tối rồi, ém hóng tý ảnh vậy thôi chứ mệt và hết sức lắm rồi

Chơi xong thì về thôi chứ còn tiếc gì nữa
Đoạn cập nhật nhỏ vậy để các bác hóng thương quá, còn cung đường và hành trình đến nơi ra sao em sẽ cập nhật tiếp các bác kéo xuống coi vào lần sau nhé. Sẽ có video đầy đủ hơn để phục vụ các bác nhé.

Còn tiếp phần 2........