Youtuber Otosaigon
16/4/14
878
1.336
93
Sài Gòn
Mấy hôm nay em lại lu bu đú theo các hội nên giờ mới có cơ hội ngồi lại up hình và kể tiếp cho các bác nghe đây. Hay là em chịu khó chụp choẹt tý mỗi lần đi chơi với các hội sẽ upload lên chia sẽ cho các bác tham khảo nhỉ, xem hội khác họ làm gì, chơi làm sao, đi đâu làm gì với những cung đường đi qua...Các bạn thấy thế nào?

Hành trình này vẫn thuộc ngày đầu tiên nên cũng không có nhiều hoạt động gì, chỉ đi đến đâu thấy cảnh đẹp thì dừng lại chụp hình check-in mà thôi.

Kể chuyện tôi đi du lịch Buôn Mê bằng Land cái bang

Đoạn này thì vẫn còn quốc lộ 27, 28 gì đó không nhớ rõ, nhưng trời đã bắt đầu vào chiều và tiếp tục dừng lại nghỉ ngơi.

Chiếc này là Land cái bang của bác Hải Lơ nhà OS, tiền phục chế còn nhiều hơn tiền mua xe.

Land này cũng chinh chiến nhiều lắm rồi, chiến công lớn nhất là đi theo đoàn Land Rover để tham gia hành trình phát sách Trung Nguyên. Chưa kể trước đó em nó còn đi tiền trạm cùng nhiều chương trình.

Hành trình gần đây nhất là tham gia offline hội JDM VIỆT NAM tại Vũng Tàu. Các bạn nào muốn xem JDM thì có thể vào youtube otosaigon xem lại nhé. Trở lại vấn đề nè...

Tiếp tục khoe em nó với 1 góc máy khác nè các bác, ưu ái tý vì xe này chở em theo mà.

Bác Hải lơ cằm lái suốt hành trình luôn... tụi em đi theo khoẻ lắm

Kính chiếu hậu to là một chi tiết em rất thích khi ngồi Land.

Khi này thì đoàn bắt đầu tiến vào TP BUÔN MÊ thân yêu, thế là lại diễn, xe chạy theo hàng thẳng tấp mục đích là chụp hình quay phim thôi à. Bác nào chơi với nhau trong các hội sẽ biết, hình ảnh luôn ưu tiên hàng đầu mỗi lần có chuyến đi off hoặc đi chơi xa

Đoàn này xe chạy thế thì đẹp không các bác?

Trời cũng gần 6h rồi nên phải mở đèn

Đoạn này thì bắt đầu vào Buôn Mê rồi nhé, trời tối rồi.... Chưa có lịch sử nào như lần này, đi Buôn Mê mà em cứ nghĩ mình đi đâu xa lắm, ngồi xe 12 tiếng mà không thấy tổ quốc đâu.

Vào thành phố Buôn Mê rồi nhé các bác

Khách sạn đoàn tụi em ở nè, trước khi về khách sạn nghỉ ngơi thì có tham quan bảo tàng cafe nữa, nhưng do tối quá họ đóng cửa nên em không chụp gì lại.
Còn có lễ hội cồng chiên đón rước tụi em linh đình, sau khi em edit video xong thì sẽ upload lên cho các bác xem, lúc đó lo quay phim vì vui quá nên không chụp tấm nào để phục vụ các bác cả.

VIDEO TẬP 2 - ĐOÀN THAM GIA GALA DINNER

Sáng ngày thứ 2 thì mọi người ăn sáng khách sạn nè, số người thì ngồi cafe tám chuyện Buôn Mê.

Tất nhiên không thể thiếu phần quan trọng nhất là bảo trì cho xe, như em đã nói, đấy là đặc sản của anh em trong hội. Phải kiểm tra máy, cùng chia sẻ kinh nghiệm sửa chữa trên dòng xe của mình đang đi, nhất là sau khi vượt 1 đoạn đường khá dài từ Sài Gòn đi Buôn Mê.
Chơi chung với hội yên tâm nhất là mỗi lần xe này hư thì có xe khác backup phụ tụng, không bao giờ sợ khi đi xa.

Các bác nào chơi với OS từ đời đầu sẽ biết hội Land là 1 hội khá lâu đời và kín tiếng, anh em với nhau không phân biệt chỉ cần có xe là được chơi chung. Từ dòng xe cũ nhất đến dòng Land mới nhất đều hoà đồng cùng nhau đi suốt chặn đường dài.

Kiểm tra kỹ từng lổ đinh con tán... Chuẩn bị cho hành trình ngày thứ 2 đầy thú vị.
Chương trình ngày thứ 2 sẽ có cảnh đi ngắm núi đá voi, sau đó cùng thưởng thức cafe bên hồ Lake. Ăn trưa và trải nghiệm offroad bên hồ, thú vị nhất vẫn là các món trưa tự chọn được người bản địa chế biến tại chỗ gồm: cơm lam, heo rừng nướng ống tre, heo rừng thui và nướng trên than hồng, tất nhiên bình rượu cần lúc nào cũng sẵn sàng cho mọi người thưởng thức bất cứ lúc nào.

Land trang bị ống thở là thứ không thể thiếu cho chuyến hành trình offroad băng rừng lội suối lầ này.

Vui nhất là tại TP Buôn Mê vẫn bắt gặp em Vinfast LUX A 2.0 Turbor chạy trên đường, theo em quan sát thì em nó là phiên bản cao cấp nhất vì có mâm rất đẹp so với phiên bản thường.

Bắt đầu chụp hình lưu niệm buổi sáng ngày thứ 2 tại TP BUÔN MÊ

Đoàn xe xếp hàng và chờ đến giờ xuất phát thẳng tiến đến núi đá voi

Chụp hình nào....

Cứ ra đường thì Land lúc nà cũng ngay ngắn và chỉnh tề để chụp hình bất cứ lúc nào nhé

Đoàn xếp hàng chạy trên đường phố Buôn Mê

Một post OS chỉ cho upload tối đa có 30 tấm ảnh thôi, em sẽ post tiếp vào lần sau khi đến núi đá voi nhé, có nhiều hình ảnh từ trên cao phục vụ các bác. Còn video thì em sẽ sớm edit hoàn chỉnh gửi các bác nhé.

CÒN TIẾP..........

Chỉnh sửa cuối:
Youtuber Otosaigon
16/4/14
878
1.336
93
Sài Gòn
Một số hình ảnh trên cao khi đến với núi đá Voi Mẹ, do trong đoàn khi chuẩn bị đến nơi thì có xe hư giửa chừng, chính vì thế Land nhà mình phải đi cứu hộ cho các bác, khi mình đến nơi thì mọi người cũng chuẩn bị xuống núi, chính vì vậy mình không kịp trèo lên núi để chụp hình cho các bác.

Mình bay vội 1 vòng quay toàn cảnh để gửi đến các bac một số hình ảnh khi đoàn đến nơi tham quan nhé

Cách đó 5km, đá Voi Cha nằm sừng sững giữa thung lũng, mặt hướng về phía những dãy núi điệp trùng, dưới chân hòn núi đá cây cỏ xanh tốt, ong bướm bay rập rờn tạo nên một khung cảnh thiên nhiên tuyệt đẹp. Đá Voi Cha ban đầu ở phía Bắc, hướng mặt ra hồ Lắk nhưng chỉ sau một đêm, người ta đã nhìn thấy nó nằm giữa một cánh đồng lúa mênh mông, cạnh đó vẫn còn hai mương nước dài được cho là đường đi của hòn đá. Người ta tin rằng hai hòn đá này dịch chuyển để tiến lại gần nhau. Đá Voi Cha có kích thước nhỏ hơn so với đá Voi Mẹ: chiều dài khoảng 70m và chu vi khoảng 180m.

Nhìn từ trên cao cùng với màu sắc của núi đa chúng ta không khỏi liên tưởng đến lưng của một con voi khổng lồ đang nằm.

Tuyền thuyết mình xin thuật lại y chang trên mạng rằng: "Cách đó 5km, đá Voi Cha nằm sừng sững giữa thung lũng, mặt hướng về phía những dãy núi điệp trùng, dưới chân hòn núi đá cây cỏ xanh tốt, ong bướm bay rập rờn tạo nên một khung cảnh thiên nhiên tuyệt đẹp. Đá Voi Cha ban đầu ở phía Bắc, hướng mặt ra hồ Lắk nhưng chỉ sau một đêm, người ta đã nhìn thấy nó nằm giữa một cánh đồng lúa mênh mông, cạnh đó vẫn còn hai mương nước dài được cho là đường đi của hòn đá. Người ta tin rằng hai hòn đá này dịch chuyển để tiến lại gần nhau. Đá Voi Cha có kích thước nhỏ hơn so với đá Voi Mẹ: chiều dài khoảng 70m và chu vi khoảng 180m."

Cảnh đồng ruộng cũng không khó bắt gặp khi nhìn từ trên cao

Những con suối uốn lượn bao quanh những bảng làng xa xôi.

Tiếp tục cập nhật....