Hạng B2
15/5/19
178
960
94
38
Không biết ở đây có bác nào cảm thấy bình thường khi đang chạy xe đi đúng đường, đúng tốc độ,... Nhưng vẫn có tai nạn nào đấy nó ập vào mình theo kiểu "vạ gió tai bay" chưa?

Kể về những lần đang chạy đúng luật thì bị “vạ gió tai bay” ở đâu kéo tới

Đây đều là những câu chuyện bản thân em đã trải qua, mà lần nào cũng phải ngao ngán lắc đầu, không biết bản thân bị do xui hay cũng do ý thức con người nữa.

Có lần, chạy trên QL13 hướng về Bình Phước, mình chạy làn trong cùng sát con lươn, do trên xe có người lớn tuổi nên cẩn thận không dám đạp nhanh đường cho nhiêu chạy nhiêu, thì bất ngờ có vật thể lạ đập hẳn vào đầu xe mình, giật minh đạp phanh lại, may sao lúc đó phía sau không có xe nào chứ không bị ủi đít, giờ không ngồi đây kể chuyện cho các bác nghe nữa. Hoàn hồn lại thì mới biết là tấm thạch cao nhỏ, nó rớt ra từ ông xe tải làn ngược chiều. Ông không ràng kĩ trên nóc xe nên đồ rơi xuống.

Cũng một lần đi về tỉnh, cũng đang bon bon bình thường, thì đúng như đặc sản ở quê, chó mèo không nhiều không hợp phong thủy, mình đang chạy thì con chó ở đâu nó lao ra chồm hẳn vào đầu xe mình, hoàn hồn xuống xe nhìn con chó đăng lặc chạy đi, lúc đó thầm nghĩ may đi ô tô, chứ đi xe máy có khi người lặc lết hoặc nằm luôn là mình.

Một lần đắng cay hơn, đang đi làn trong của mình, làn bên phải có 2 người đi xe máy đi trước mình, sắp tới đèn đỏ thì không biết sao 2 người đi xe máy lại bị ông xe máy phía sau húc vào khiến 2 người đó ngã văng sang làn đường bên này, đúng lúc xe mình chạy tới. Không phản ứng kịp nên mình đụng trúng. Mà theo quy định thì người điều khiển phương tiện là nguồn nguy hiểm cao độ và người chủ sở hữu nguồn nguy hiểm cao độ gây ra thiệt hại, mặc dù bản thân không có lỗi vẫn phải khắc phục một phần hậu quả.

Đi đường gặp chuyện không đâu là điều bình thường, nhưng lần nào gặp cũng tốn lúa thì đúng là trong cái rủi có cái xui. Không biết các bác có bao giờ gặp những tường hợp "vạ gió tai bay" như này chưa? Mời các bác cùng chia sẻ.

Hạng B2
5/2/07
110
122
43
Nếu đúng thì lỗi ai thì người đó phải đền, dù xe to hay xe nhỏ, ở VN mình chủ yếu là không muốn bị giữ xe và vấn đề liên quan. nên cứ tiền tiền tiền cho nhanh gọn lẹ

Hạng B2
16/5/17
238
394
63
38
Đang chạy đường song hành gần cầu sài gòn.gần tới ngã 3 rà thắng đi chậm.bổng làm rầm phía sau.mở cữa chạy ra thì ôi bể đèn hậu mà bên tài mới đau.xuống thì 1 em sinh viên đi xe máy.thấy mình xuống còn trách tại sao mình đi chậm để hấn đụng vào.thua toàn tập luôn.đứng nói tý rồi bắt đầu đưa giọng xin.kêu sinh viên ko có tiền.mẹ bệnh.chưa đóng học phí.chán chẳng muốn nói.với con đang ngồi trên xe trễ học nên để em nó đi.về đặt hàng 3 tuần mới có đèn thay.và rất nhiều vụ đang đi bị xe sau đụng rồi chạy luôn.

Hạng B2
19/9/21
216
495
63
32
Mình chạy wave tàu giao Crab diliver đụng bể đèn xe ô tô hoài, có nên kể ko các bác?:p
Đa số quẹt toẹt cái, e phí mất hút cmn hàng lươn, mí a đi xe ô tô ko dí lại … nên cũng ko có ji li kì để kể :(
đa số xe nào bị a húc vậy a,, :D

Hạng C
14/12/14
670
2.646
93
Đang chạy đường song hành gần cầu sài gòn.gần tới ngã 3 rà thắng đi chậm.bổng làm rầm phía sau.mở cữa chạy ra thì ôi bể đèn hậu mà bên tài mới đau.xuống thì 1 em sinh viên đi xe máy.thấy mình xuống còn trách tại sao mình đi chậm để hấn đụng vào.thua toàn tập luôn.đứng nói tý rồi bắt đầu đưa giọng xin.kêu sinh viên ko có tiền.mẹ bệnh.chưa đóng học phí.chán chẳng muốn nói.với con đang ngồi trên xe trễ học nên để em nó đi.về đặt hàng 3 tuần mới có đèn thay.và rất nhiều vụ đang đi bị xe sau đụng rồi chạy luôn.
Tất cả những thể loại năn nỉ thì trả lời rằng: mày được đi nhưng phải nhận của tao một bợp tai đã

10/5/17
1.581
1.353
118
Mình khá bận rộn nên thường làm về tối. Khoảng 1 năm trước, tầm tháng 9-2020, lúc đấy khoảng 19:15 mình dừng đèn đỏ ngã tư Hóc Môn, chờ hết đèn đỏ thì đạp ga (cũng hơi vội nên tăng tốc khá nhanh), qua gần hết ngã 4 thì linh cảm có gì đó không ổn, ngay lập tức thấy trước mặt 2 đứa xe máy ngu ngốc vượt đèn đỏ ngay trước đầu xe rồi, bọn nó khuất ngay cột A, phản xạ tự nhiên rất nhanh mình đạp kịch thắng nhưng không kịp vì quá gần.
Một tiếng “Ầm” khá lớn vang lên, mình thấy họ bay khoảng 2 mét, hoảng hồn bật đèn cảnh báo nguy hiểm mình bước xuống xe thì thì thấy thằng thanh niên cầm lái lồm cồm bò dậy, cô gái ngồi sau cũng dần dần bò dậy.
Hú hồn tưởng họ chết rồi vì va chạm khá mạnh… nhưng may mắn cho mình chứ không là tù tội rồi (dù mình đúng luật 100%).
Hậu quả là móp đầu, lõm ca pô… nhưng may là bọn nó không sao.

Attachments

Hạng B2
1/12/20
193
754
93
52
vậy là nhiều bác giống em bị mấy con chó trời đánh lao ra giữa đường, mà em k may mắn là đi xe máy ngã lăn ra đường. May mà người không sao xe thì rơi 2 cái gương đi thôi.

• Like
Reactions: Trần Hoàng Hải