Hạng B2
25/4/19
164
521
96
37
Mình khá bận rộn nên thường làm về tối. Khoảng 1 năm trước, tầm tháng 9-2020, lúc đấy khoảng 19:15 mình dừng đèn đỏ ngã tư Hóc Môn, chờ hết đèn đỏ thì đạp ga (cũng hơi vội nên tăng tốc khá nhanh), qua gần hết ngã 4 thì linh cảm có gì đó không ổn, ngay lập tức thấy trước mặt 2 đứa xe máy ngu ngốc vượt đèn đỏ ngay trước đầu xe rồi, bọn nó khuất ngay cột A, phản xạ tự nhiên rất nhanh mình đạp kịch thắng nhưng không kịp vì quá gần.
Một tiếng “Ầm” khá lớn vang lên, mình thấy họ bay khoảng 2 mét, hoảng hồn bật đèn cảnh báo nguy hiểm mình bước xuống xe thì thì thấy thằng thanh niên cầm lái lồm cồm bò dậy, cô gái ngồi sau cũng dần dần bò dậy.
Hú hồn tưởng họ chết rồi vì va chạm khá mạnh… nhưng may mắn cho mình chứ không là tù tội rồi (dù mình đúng luật 100%).
Hậu quả là móp đầu, lõm ca pô… nhưng may là bọn nó không sao.
có chuyện gì sẽ là bác chịu hết, vì lỗi không quan sát khi đi đường :rolleyes:

• Sad
Reactions: Trần Hoàng Hải
Hạng B2
19/6/19
356
1.274
101
44
truyện em nó còn tấu hề hơn, dừng đèn đỏ ông grab kế bên dựa chân vào mâm xe sau đúng lúc mình k để ý, đèn xanh mình vừa đi phát ổng mất trớn loạng quạng lại ngã hẳn vào xe mình. Xuống xe lại cái bài miếng cơm manh áo. :rolleyes:
gặp những trường hợp này thì còn gì ngoài MCMA đâu bác :D

10/5/17
1.583
1.353
118
có chuyện gì sẽ là bác chịu hết, vì lỗi không quan sát khi đi đường :rolleyes:
Xe em có bảo hiểm nên chẳng lo tiền sửa, lật đật xuống lượm đồ phụ vì lúc đụng đồ đạc của họ bay tứ tung. Xong em nói họ dắt xe vào lề nói chuyện, rồi xem họ có bị gì nữa không. Em quay lại xe chưa kịp tấp vào lề thì thấy họ rồ ga chạy mất.
Haizz mình thì sợ họ chết chứ có muốn đền gì đâu, còn họ thì sợ mình bắt đền nên chạy luôn. Em nghĩ cô gái phía sau có thể bị gãy tay, vì vết lõm trên nắp ca pô là do ngã bay lên đập vào. :(

Hạng B1
24/3/17
51
53
18
34
Đấy là lý do để đi oto đấy các bác ạ . nhiều lúc tai vạ trên trời rớt xuống , thì còn con xe nó đỡ cho mình .
có đợt em đậu bãi sau vũng tàu . Nguyên cục đá rơi thẳng lên nóc xe em … đến chịu mấy ông xây nhà

Hạng B2
25/4/19
164
521
96
37
Xe em có bảo hiểm nên chẳng lo tiền sửa, lật đật xuống lượm đồ phụ vì lúc đụng đồ đạc của họ bay tứ tung. Xong em nói họ dắt xe vào lề nói chuyện, rồi xem họ có bị gì nữa không. Em quay lại xe chưa kịp tấp vào lề thì thấy họ rồ ga chạy mất.
Haizz mình thì sợ họ chết chứ có muốn đền gì đâu, còn họ thì sợ mình bắt đền nên chạy luôn. Em nghĩ cô gái phía sau có thể bị gãy tay, vì vết lõm trên nắp ca pô là do ngã bay lên đập vào. :(
nhiều ông chưa biết sấp ngữa là chạy trước sợ bị bắt đền. :D

• Like
Tập Lái
1/9/21
2
1
3
36
Kỹ niệm khó quên năm 2015 tại quốc lộ 51, tối khuya có thanh niên đi đánh nhau về tắt đèn xe máy chạy ngược chiều tông thẳng vào bên phụ phần đầu xe Innova của mình, nhìn thằng ku chảy máu rung lạch đạch như cá đến giờ còn ớn lạnh, may mà chở vào bệnh viện kịp không thì chắc thằng ku toi, vào viện còn bị cả nhà thằng ku đó dí đòi đánh vì họ nói thằng ku nó ở nhà ngoan lắm, làm náo loạn cả bệnh viện, đúng là dân tình.

• Like