Thảo Luận Chung Kẹo cao su trên ghế?

Hạng D
8/7/08
1.008
759
113
TP.HCM
Cá mập nói:
Bác lấy cục nước đá đè lên 1 hồi xong rồi gỡ nhẹ là nó tróc ra ngay:D
Thanks bác nhiều để e thử xem, nhưng kẹo bị gỡ gần hết chỉ còn dính lại những vết nhỏ , không biết có làm sạch được kh, để em làm rùi báo cáo các bác

Hạng C
25/4/12
793
144
0
TPHCM
Thank bác cá mập ....! chiêu này là mẹo khi quần áo dính kẹo cao su có đề cập cho chương trình cho mấy quí bà và báo Đặt San Phụ Nử .

Hạng D
11/12/10
3.013
7.666
113
cuteboy nói:
Các bác cho e hỏi cách nào tẩy vết kẹo cao su bị dính trên ghế da xe vậy, xe cũ của em cũng bị thế và lấy xăng lau, một lát bị bóc hết 1 lớp mỏng da lun, sờn lun chổ đó..
rất mong được chỉ giáo...
Ở đâu có kẹo cao su dính, ở đó nên có ... đá lạnh!:D

Hạng D
4/11/07
2.961
28
38
53
Cách của bác cá mập đơn giản mà hay quá, để khi nào e xử lý mấy cục cao sau trên ghế xe e!

Hạng D
4/10/05
4.881
41
48
53
Gò Té
Đá lạnh còn có công dụng rất hay nữa là các bác uống cafe vô tình nước cafe vấy vào áo, quần, chỉ cần lấy cục nước đá chà lên vết cafe là nó bay hết. Các bác thử xem nhé.

• Like
Reactions: bl3399
Hạng F
16/11/11
5.407
531
113
Cần Thơ, Vĩnh Long, Đồng Tháp
Cá mập nói:
Bác lấy cục nước đá đè lên 1 hồi xong rồi gỡ nhẹ là nó tróc ra ngay:D
Vote cho pác này, cái này em chưa làm nhưng đọc rồi em mới nghĩ là đúng. Vì các chất dình này thì ngoài dúng hoá chất ra thì 1 là dùng NÓNG, 2 là như pác, dùng LẠNH.
Trước đây, em có làm 1 cách thế này. Lấy tay gỡ phần kẹo đến lúc nào không thể gỡ được (lúc này chỉ còn vết kẹo dính sát ) . Lấy khăn lau xe ngâm vô nước nóng ấm (đừng để nóng quá ), xếp khăn lại đậy trùm lên vết kẹo, 1 hồi lau + kỳ cọ là tróc ra được.
Sẳn đây em cũng chia sẻ là việc làm tróc các Miếng dính trên vật vụng. Khi mua ở Siêu thị thì thường bị dán Mã vạch hoặc tên Sản phẩm + giá tiền + ... khi xài mà gỡ ra vẫn bị dính phần keo dán trên sản phẩm, có thể dùng cách NÓNG này.