Hạng D
3/9/08
4.594
46.994
113
RE: Kết nối laptop với LCD

HDMI ở LCD là cổng chỉ dành cho tín hiệu hình ảnh không có tín hiệu âm thanh. Muốn có âm thanh thì bác phải kèm theo tín hiệu AV thông thường.

Hạng D
16/10/06
1.547
10.120
113
sites.google.com

Sư phụ em bảo rằng bác gắn cab HDMI vào rồi vào Control Panel mục Nvidia COntrol Panel chọn ngõ ra, sẽ cho bác set tất cả!!!

Hạng D
22/11/05
1.037
57
48

thì em vẫn coi hình được, nhưng ko biết nên dùng phần mềm nào. E đang coi thử cái Quick Time Pro mà chưa tìm được cho load ehe. Vấn đề là nếu kết nối từ laptop bằng HDMI thì chỉ coi được hình thôi phải không các bác ? chứ đâu nghe âm thanh từ LCD được

Hạng B2
12/1/08
292
0
0

Trích đoạn: hoadat

HDMI ở LCD là cổng chỉ dành cho tín hiệu hình ảnh không có tín hiệu âm thanh. Muốn có âm thanh thì bác phải kèm theo tín hiệu AV thông thường.
Thật vậy sao bác? Vậy mà ở nhà em dùng nối giữa LCD và DVD player chỉ bằng 1 cộng cáp HDMI thôi mà vẫn có hình tiếng đầy đủ.

Hạng D
16/10/06
1.547
10.120
113
sites.google.com

Trích đoạn: hyoree

thì em vẫn coi hình được, nhưng ko biết nên dùng phần mềm nào. E đang coi thử cái Quick Time Pro mà chưa tìm được cho load ehe. Vấn đề là nếu kết nối từ laptop bằng HDMI thì chỉ coi được hình thôi phải không các bác ? chứ đâu nghe âm thanh từ LCD được

Bác vào Control Panel mục nVidia Control Panel và Sound set lại xem sao bác ui!!!

Hạng D
30/10/06
1.388
24
38
Air Vietnam
www.aeroviet.com

Các bác cho e hỏi, khi em kết nối con laptop với LCD có HD ready thông qua cổng HDMI thì sao có hình mà không có tiếng trong TV vậy các bác? với lại laptop HP em dùng card NIvia rời thì nên set trên màn hình ở độ phân giải như thế nào vậy các bác

Laptop mà có cổng ra HDMI luôn hả bác ? :( bác đang dùng model gì vậy ạ ?

Hạng D
22/11/05
1.037
57
48

em đang sài con PV 6000 SE của HP. Em mua của bác quốc đó, tiếc là con này card màn hình vẫn chưa hỗ trợ full-hd. Em coi được rồi, chỉ có hình ảnh thôi, còn âm thanh thì vẫn phát ra trên laptop. Coi film HD download trên mạng về, tuyệt vời....

Hạng F
22/2/08
9.511
12.746
113

Chuẩn HDMI có cả hình ảnh và âm thanh bác ạ. Nhưng do card màn hình của bác không có tích hợp âm thanh nên chỉ có thể xem hình thôi. Ở nhà em cũng phải lấy đường tiếng từ card âm thanh. Card màn hình cho Laptop thì không biết có loại nào tích hợp sound không chứ for desktop thì có cái Radeon HD 2000 tích hợp sound card cho chuẩn HDMI.

Hạng D
16/10/06
1.547
10.120
113
sites.google.com

em đang sài con PV 6000 SE của HP. Em mua của bác quốc đó, tiếc là con này card màn hình vẫn chưa hỗ trợ full-hd. Em coi được rồi, chỉ có hình ảnh thôi, còn âm thanh thì vẫn phát ra trên laptop. Coi film HD download trên mạng về, tuyệt vời....

Xem kỹ lại anh ui, có sound chứ, anh set device ngõ ra sound chưa, vì nó mặc định là sound onboard chứ ko phải sound HDMI, nên nếu anh muốn sound ra HDMI phải set lại!!!

Hạng D
22/11/05
1.037
57
48

set như thế nào huh bác? ý em là con HP này coi film HD tuyệt lắm, chỉ có cái là hình ảnh thì ra LCD còn âm thanh thì vẫn phát trên laptop.

Last edited by a moderator: