Hạng D
22/11/05
1.037
57
48
Các bác cho e hỏi, khi em kết nối con laptop với LCD có HD ready thông qua cổng HDMI thì sao có hình mà không có tiếng trong TV vậy các bác? với lại laptop HP em dùng card NIvia rời thì nên set trên màn hình ở độ phân giải như thế nào vậy các bác

Hạng D
16/10/06
1.547
10.120
113
sites.google.com
RE: Kết nối laptop với LCD

Trích đoạn: hyoree

Các bác cho e hỏi, khi em kết nối con laptop với LCD có HD ready thông qua cổng HDMI thì sao có hình mà không có tiếng trong TV vậy các bác? với lại laptop HP em dùng card NIvia rời thì nên set trên màn hình ở độ phân giải như thế nào vậy các bác

Ái chà, tìm hiểu đến cổng HDMI roài àh, em thì ko rành cái này, đành đợi các cao thủ khác giúp vậy!!!

Hạng D
22/11/05
1.037
57
48

con HP bác bán cho em có nhiều món ngon quá nên phải ngồi tìm hiểu không thôi uổng phí công nghệ hết bác ạ hihi, em thì kết nối ngon lành rồi, nhưng không hiểu sao không có âm thanh trên TV, với lại hiện giờ chưa biết tìm được phim HD ở đâu nhiều nữa.

Hạng D
16/10/06
1.547
10.120
113
sites.google.com

con HP bác bán cho em có nhiều món ngon quá nên phải ngồi tìm hiểu không thôi uổng phí công nghệ hết bác ạ hihi, em thì kết nối ngon lành rồi, nhưng không hiểu sao không có âm thanh trên TV, với lại hiện giờ chưa biết tìm được phim HD ở đâu nhiều nữa.

Em vừa search 1 vòng trên net, bác thử vào control panel, mục Sound, chọn Output thử xem có phải set ngõ ra là HDMI ko, hì hì!!!

Hạng C
12/1/04
601
3
0
46
www.xehoivietnam.com

In Control Panel open Sound.

Choose SPIDF as your default audio.

Access SPIDF properties. (This can be done by right clicking the image in the sound control panel and choosing properties.)

Once there, click on the Supported Format Tabs.
Put a check in the Microsoft WMA Audio and deselct the other choices.

Click on APPLY and then OK.

You may have to reboot, though I immediately was able to hear audio.

Hạng B2
10/4/07
145
0
16
Thành phố Hồ Chí Minh

Các bác cho e hỏi, khi em kết nối con laptop với LCD có HD ready thông qua cổng HDMI thì sao có hình mà không có tiếng trong TV vậy các bác? .....

Em thì giải quyết như thế này: truyền dây nối từ Audio out (headphone hay ngõ speaker) của laptop vào Audio In của amplifier.

Hạng D
16/10/06
1.547
10.120
113
sites.google.com

Trích đoạn: dksasia

Access SPIDF properties. (This can be done by right clicking the image in the sound control panel and choosing properties.)

Cái này em nghĩ là để âm thanh ra cổng SPIDF phía dưới (kế bên jack cắm tai nghe và phone), còn HDMI chắc phải set trong output của Sound ùi!!!

Hạng D
16/10/06
1.547
10.120
113
sites.google.com

Trích đoạn: phamvananh

Các bác cho e hỏi, khi em kết nối con laptop với LCD có HD ready thông qua cổng HDMI thì sao có hình mà không có tiếng trong TV vậy các bác? .....

Em thì giải quyết như thế này: truyền dây nối từ Audio out (headphone hay ngõ speaker) của laptop vào Audio In của amplifier.

Nếu ra âm thanh riêng thì theo em biết cổng SPIDF lchất lượng là ngon nhất, nhưng để bác Hyorye xem có ra đc cả 2 cùng ngõ HDMI ko, chứ xài dây hình dây tiếng thì hơi phiền đó!!!

Hạng C
12/1/04
601
3
0
46
www.xehoivietnam.com

Bác nói đúng, nhưng nó work với HDMI mới hay. Em cũng ko hiểu tại sao.
Trích đoạn: dccouq

Cái này em nghĩ là để âm thanh ra cổng SPIDF phía dưới (kế bên jack cắm tai nghe và phone), còn HDMI chắc phải set trong output của Sound ùi!!!

Hạng D
16/10/06
1.547
10.120
113
sites.google.com

Bác nói đúng, nhưng nó work với HDMI mới hay. Em cũng ko hiểu tại sao.
Trích đoạn: dccouq

Vậy àh, bác Hyorye ui, làm theo cách này thử xem, ok nhớ báo cho anh em biết nha!!!