Hạng B2
26/7/10
373
132
43
51
TPHCM
Morning korea nói:
Khà khà, thớt này chìm lâu lắm rồi Bác lại "đào mộ' tiếp ak :D
. . . HTC vẫn toàn VGT cho đến tần SF 2013 luôn chứ đã lên đc eVGT đâu
Bác có hồ sơ nào chứng minh tất cả lô hàng Santa Fe của HTC toàn VGT từ 2010 đến nay không? Bác cho em xin nhé. Tks

Hạng D
4/12/12
1.638
1.798
113
huynie nói:
Morning korea nói:
Bác có hồ sơ nào chứng minh tất cả lô hàng Santa Fe của HTC toàn VGT từ 2010 đến nay không? Bác cho em xin nhé. Tks
xe trên đg là 1 thực tế, E chưa thấy xe nào HTC pp có eVGT cả, vậy Bác nói xe của Bác cũng của HTC mà có eVGT là xe gì vậy Bác ?

Hạng B2
26/7/10
373
132
43
51
TPHCM
Morning korea nói:
huynie nói:
Morning korea nói:
xe trên đg là 1 thực tế, E chưa thấy xe nào HTC pp có eVGT cả, vậy Bác nói xe của Bác cũng của HTC mà có eVGT là xe gì vậy Bác ?
Chắc bác chưa thấy xe em nên quả quyết như vậy. Santa Fe 2011 SLX do TC phân phối. Em mua 2 chiếc của HBT. Bác Thảo Hyundai làm salesman bên HBT biết xe em mà. Em gắn thêm chắn bùn trước và sau, xe zin k có.
Khác nhau giữa CRDI và eVGT

Và eVGT đây

• Like
Reactions: hoangtan1312
Hạng D
4/12/12
1.638
1.798
113
huynie nói:
Morning korea nói:
huynie nói:
Morning korea nói:
Chắc bác chưa thấy xe em nên quả quyết như vậy. Santa Fe 2011 SLX do TC phân phối. Em mua 2 chiếc của HBT. Bác Thảo Hyundai làm salesman bên HBT biết xe em mà. Em gắn thêm chắn bùn trước và sau, xe zin k có.

Và eVGT đây
hớ, Lô đầu của HTC giới thiệu . . . nhập xe nội địa về luôn, xe của bác 2.0 eVGT của SLX, còn MLX 2.2 VGT . . . E đầu hàng . . . sai sót :D

Last edited by a moderator:
Hạng C
1/6/13
806
517
93
Morning korea nói:
Macprobook nói:
Vậy mấy bác cho E hỏi là Santafe bản TC 2011 diesel có eVGT hay chỉ là VGT vậy mấy bác. Thanks All
Bác lại là nhà khảo cổ học ak :D
Xe của HTC nhập đều là VGT chưa phải eVGT giống như hàng nội địa bác ak.
SF 2013 2.2 CRDi - VGT thôi.
Mới biết có tí đã chê người khác khảo cổ học rồi. Bực

Hạng B2
26/7/10
373
132
43
51
TPHCM
Bác kiểm tra bên hông xe, gần đầu xe, nếu có chữ eVGT thì là eVGT, nếu không có thì chỉ VGT thôi. Xe mình cũng của TC nhập nhưng là eVGT.

Để kiểm tra xe mình là loại e-VGT hay VGT, các mở nắp ca pô, lần theo phía cuối ống hút gió (phía dưới) gắn vào turbo, nếu là e-VGT thì sẽ thấy có 1 cái zắc điện cắm vào turbo nhé (xem zắc trong vòng tròn màu đỏ như hình đính kèm).

@Hyundai Thảo: cạnh tranh không lại xe em rồi :)

Attachments

Chỉnh sửa cuối:
Hạng B2
17/11/14
158
78
28
35
Tiện đây nhờ các cao nhân giải thích hộ em hệ dẫn động 4 bánh 4wd trên santafe 2015 bản lắp ráp trong nước như thế nào a?

• Like
Reactions: Crazy_Fan_Car