Tập Lái
21/6/04
4
0
0
xin cho hỏi sự khác nhau giữa Siena ED 1.3 và Siena ELX 1.3

tôi thấy mekongauto.com.vn chỉ có ELX và HLX
ED là hàng ở đâu lắp ráp

Hạng B2
4/11/03
431
4
16
Fr
img69.photobucket.com
RE: Khác nhau giữa ED và ELX

Đáp án như sau :
Model ED và ELX đều là do Mekong Auto nhập từ nước ngòai về lắp ráp tại Việt Nam nhưng nó khác nhau ở phần option
Xin phân biệt cho bác rõ :

A/ 1.3L gồm

I-Fiat Siena ED
_Ko trợ lực
_Ko kính điện
_Ko gương điện
............
túm lại là chả có gì ngoài cái máy và 4 bánh xe

II-Fiat Siena EDs <= fiat eds = my nick name = đang chạy
_Có trợ lực
_Ko kính điện
......túm lại là giống ED nhưng có trợ lực

III-Fiat Siena ELX <= bác ptson đang chạy
_Có trợ lực
_Có kính điện
_Có đồng hồ vòng tua

B/1.6L gồm

I-Fiat Siena HL
_Có trợ lực
_Có kính điện
_Có gương điện
_Có mâm đúc
_Có đèn sương mù

II-Fiat Siena HLX
Giống hệt HL,chẳng qua có một số bộ phận bị sơn đen !

Bác cần gì cứ hỏi thằng cánh cò bay,anh em sẽ trả lời thật nhiệt tình với mức có thể !

Tập Lái
21/6/04
4
0
0

Xin cám ơn các bác, vậy mà người bán bảo là ED jin có trợ lực, kính điện CD, đời 2002 còn tốt giá 11,5 , chưa trả giá , họ bảo bớt hết giá 11,2
liệu có được không

Hạng B2
4/11/03
431
4
16
Fr
img69.photobucket.com

Em xin hỏi bác Nguyen Thanh ở đâu vậy? ED virgin thì không có trợ lực + kính điện đâu (kính điện thì có thể chế được) !

Có thể do ít khách,sau này mekong auto mới "chế" ra model EDs để bắt khách ! Cho nên cái decal dán sau đít cũng chỉ là ED,ko có chữ "s" ! =>người bán chắc là mua lại nên không biết rồi ! Đấy là em nói thế thôi,bác phải nói rõ ra thì em mới "ngâm cứu" giúp bác được !

Còn xe bác định mua thì bác phải thông báo "tình trạng" nữa chứ? 11k200 là tốt giá đấy chứ bác? *ở ngoài bắc có một chiếc EDs,chạy 2 vạn,sơn tút lại,showroom mua lại rồi bày bán tới những 12k2 đó bác !

trong này có nhiều người chạy Siena lắm,bác cứ hỏi hết mình,tụi em sẽ trả lời cũng hết mình luôn ;)

Hạng B1
31/3/06
64
0
0

Trích đoạn: fiateds

B/1.6L gồm

I-Fiat Siena HL
_Có trợ lực
_Có kính điện
_Có gương điện
_Có mâm đúc
_Có đèn sương mù

II-Fiat Siena HLX
Giống hệt HL,chẳng qua có một số bộ phận bị sơn đen !

Bác cần gì cứ hỏi thằng cánh cò bay,anh em sẽ trả lời thật nhiệt tình với mức có thể !
@bac fiateds ơi:
Bác giải thích thêm về HL và HLX với, một số bộ phận bị sơn đen nghĩa là sao? để làm gì?
Thanks bác

Hạng D
25/8/06
1.341
388
83

bác Fiateds ơi , em rất khoái xe Fiat , nhất là chiếc 1.3 .Nhưng sao em nghe người ta nói xe Fiat đồ thay mắc lắm phải 0 bác ? Hôm trước em có đi hỏi mấy nơi mua bán xe , các bác sale nói 100 năm nay mới nghe có người đi hỏi Fiat , cái này làm em phân vân quá , bác tư vấn dùm em với .

Hạng B2
9/8/06
109
0
0
50
Vung tau

Trích đoạn: Nguyen Thanh

Xin cám ơn các bác, vậy mà người bán bảo là ED jin có trợ lực, kính điện CD, đời 2002 còn tốt giá 11,5 , chưa trả giá , họ bảo bớt hết giá 11,2
liệu có được không
Bác nên tham khảo bác @fiatsaigon, bác ấy mới ly dị với em fiat EXL sinh đầu năm 2004. Mong bác sớm có vợ 2

Hạng D
23/10/04
2.240
1.945
113

Trích đoạn: oldgoat

bác Fiateds ơi , em rất khoái xe Fiat , nhất là chiếc 1.3 .Nhưng sao em nghe người ta nói xe Fiat đồ thay mắc lắm phải 0 bác ? Hôm trước em có đi hỏi mấy nơi mua bán xe , các bác sale nói 100 năm nay mới nghe có người đi hỏi Fiat , cái này làm em phân vân quá , bác tư vấn dùm em với .

Đồ thay mắc nhưng bù lại lúc mua xe cũ, nó mất giá nhiều quá nên bác mua giá rẻ hơn xe khác cùng tầm nền số tiền còn lại để dành mua đồ thay:)