Hạng B2
24/4/08
136
0
16
Em không biết có phải do nguyên nhân này không mà từ lúc em tò mò vặn cái nắp phía sau của hộp đèn là cứ mỗi lần bật đèn pha khoảng 10' là thấy hơi nước bốc lên mờ cả hộp đèn. Khi hết hơi nóng thì ko còn hơi nước nữa.
Không biết có phải do em mở nắp đó nên hơi ẩm từ ngoài vào hộp đèn gây mờ không ạ?
Em có thử lấy máy sấy tóc ra sấy rồi nhưng ko hết, nhờ các bác tư vấn giùm
Khác phục đèn pha xe SantaFe bị hơi ẩm

Hạng C
29/9/07
634
1
16
Hà nội
Bác thử vặn nắp hết 2 nắp ra rồi bật đèn khoảng nửa tiếng, rôi vặn lại cho khớp, nếu không hết bác khiểm tra ống thông khí ngay phía dưới nắp đèn.

Hạng B2
24/4/08
136
0
16
Mỗi bên đèn là có 2 nắp, em vặn 2 nắp ra rồi lấy máy sấy thổi vào rồi. Nhưng đậy lại thì vẫn có hơi ẩm.
Mà ống thông khí ở đâu mà em ko thấy nhỉ?

Hạng C
29/9/07
634
1
16
Hà nội
Bác mở 2 nắp ra rồi bật hết cả pha lẫn cot lên để 30', đừng lấy máy sấy thổi vào. Ống thông hơi ngay dưới cái nắp chỗ ngón tay bác chỉ.

Hạng D
27/6/07
1.031
0
0
Xe bác hình như đã độ đèn LED rồi thì phải. Nếu vậy khả năng là bị hở phải bóc mặt kính ra dán lại keo mới hết được.

Hạng D
12/4/08
1.571
197
63
son2 nói:
Xe bác hình như <span style=""color: #ff0000;"">đã độ đèn LED </span>rồi thì phải. Nếu vậy khả năng là bị hở phải bóc mặt kính ra dán lại keo mới hết được.

Em đoán là nguyên nhân này vì em cũng bị

Hạng D
24/7/08
2.906
95
48
trong cụm đèn xe SantaFE mình có gói hút ẩm, nếu bác đã tháo ra độ đèn thì có thể tụi thợ ko để ý đã bỏ đi gói hút ẩm này

Hạng F
5/3/05
8.717
71.648
113
đây
mackafee nói:
trong cụm đèn xe SantaFE mình có gói hút ẩm, nếu bác đã tháo ra độ đèn thì có thể tụi thợ ko để ý đã bỏ đi gói hút ẩm này
gói đó rất rẻ mà bác, bác vặn cái núm ra nhét cho nó vài gói vào sẽ hết, trước đó nếu bác tháo đc cái hộp đèn ra thì mang nó vô trong chỗ mát, mở chụp ra để nó khô tự nhiên khonảg 15' rồi lắp vào

Hạng F
6/12/08
9.717
33
48
Ukraine
Khổ chưa các bác ..lâu lâu anh em hy sinh vì cái đẹp . Em mổ mắt xong cũng bị lèm nhèm phải mổ lại lần hai . Còn hai mắt V2 của mackafee cũng đang đầy gỉ mắt

Hạng B2
24/4/08
136
0
16
son2 nói:
Xe bác hình như đã độ đèn LED rồi thì phải. Nếu vậy khả năng là bị hở phải bóc mặt kính ra dán lại keo mới hết được.
Đúng rồi Bác ạ. Xe em có độ đèn LED.
Em định là mở hộp đèn ra, sấy khô, sau đó chạy đường keo con voi xung quanh viền.
Cách đó có ổn ko ạ?