Hạng B2
1/9/14
329
599
93
Các hãng taxi nên bỏ luôn chốt mở trong, mỗi lần khách xuống xe tài xế sẽ là người xe mở cửa khách từ bên ngoài.... cứ như đám khách này thì có ngày bác tài taxi khổ mất.

Hạng B2
14/4/15
491
2.693
93
Các hãng taxi nên bỏ luôn chốt mở trong, mỗi lần khách xuống xe tài xế sẽ là người xe mở cửa khách từ bên ngoài.... cứ như đám khách này thì có ngày bác tài taxi khổ mất.
Bác thử tưởng tượng bác là khách taxi, trong trường hợp khẩn cấp cần thoát ra ngoài nhanh thì sẽ hiểu đề nghị này có khả thi hay không nhen.
Còn việc này, tài xế taxi phải là người hướng dẫn khách, đề nghị họ không mở cửa để anh/chị ta xuống mở thì hợp lý hơn...

• Like
Reactions: hoauyen
Hạng C
17/10/06
674
751
93
Em đi taxi trên Đà Lạt đều bị khoá cửa sau bên tài, muốn xuống chỉ có nước vào cửa bên trong hoặc chờ tài xế xuống mở

Hạng D
29/4/09
2.487
1.767
113
thằng tài xế này ngu ! cũng có ngày
không trách khách đi taxi được ! vì nhiều người không hiểu việc mở cửa cho an toàn
E nghĩ bác hoàn toàn chính xác, thường e thấy một số tài khoá cái lock child bên cửa phụ

Hạng C
12/12/03
619
1.508
93
Vietnam _Thủ Đức
trứoc đây khóa cửa ghế sau bên tài đi nguòi nhà thì ko sao đến khi chở bạn hay bà con thì cái tay lẫy phía sau bị gãy :confused::confused::mad::mad::(:(.......

Hạng D
11/3/15
1.170
2.579
113
Tài xế quá ngu và ẩu , khách mở cửa trong là chấp nhận (khó trách đc họ trong trường hợp này ) chỉ tại thằng tài đậu giữa đường .... Taxi có bật khẩn cấp mà các bác hai bánh vẫn ko phòng ngừa ,may mà ko sao !