Hạng B2
20/7/17
145
84
28
31
Bác cho bằng chứng 50k chiếc/ năm mua để chạy dịch vụ nhé, không phái muốn nói dư lào thì nói đâu. 50k chiếc / năm (tuổi thọ xe dịch vụ trung bình 5 năm) vậy là đang có 250k chiếc xe Toy đang chạy dịch vụ? Bác có thấy lời nói của mình lố bịch không?
E không dẫn chứng lố bịch , xã e đang ở đây ak , một cái xã nhỏ trong tỉnh cà mau thôi , 10 chiếc toy thì 9 chiếc chạy dịch vụ nhé ( for , ỉn chiếm hết 8 chiếc )

Hạng C
3/4/15
712
656
123
Đà Nẵng
Em đang ở VN, nhưng cái em comment là bác không thể đòi hỏi 1 cách vô lý là VN phải bằng Mỹ được vì nó phi logic và buồn cười. Ngay cả đứa trẻ ranh còn biết vn không thể bằng mỹ được dù cho có làm gì đi nữa, vậy mà bác lại đòi phải bằng thì dù có 1000 năm nữa cũng không thể nhé bác.
Chẳng có gì là đòi hỏi vô lý cả. VN chắc chắn không bằng Mỹ được rồi, và muôn đời nv. Nhưng cái quan trọng là số tiền mà chúng ta phải bỏ ra để mua 1 chiếc xe cùng loại đắt gấp 2-3 lần Mỹ, mà chất lượng, option, an toàn... thì chưa được 1/10. Trong khi thu nhập bên Mỹ bằng cả chục năm bên VN làm lụng cày cuốc mua được con xe rồi "thủ dâm" tinh thần: xe bền, xe tiết kiệm, xe bán đỡ lỗ.... Xã hội giờ càng ngày càng phát triển, đi lên. Công nghệ, tiện nghi, an toàn... sinh ra là để phục vụ con người, để chúng ta tận hưởng. Tuy so sánh với Mỹ thì hơi khập khiễng nhưng chúng ta có tiền mua xe thì chúng ta có quyền đòi hỏi, chúng ta có quyền so sánh... Sao Bác lại nói là đòi hỏi vô lý ? Chắc mấy Bác mua xe Toy LD là dễ tính nhất VN, ah không, nhất Thế Giới chứ nhỉ? MUA XE KHÔNG ĐƯỢC ĐÒI HỎI !

Hạng B2
20/7/17
145
84
28
31
Chẳng có gì là đòi hỏi vô lý cả. VN chắc chắn không bằng Mỹ được rồi, và muôn đời nv. Nhưng cái quan trọng là số tiền mà chúng ta phải bỏ ra để mua 1 chiếc xe cùng loại đắt gấp 2-3 lần Mỹ, mà chất lượng, option, an toàn... thì chưa được 1/10. Trong khi thu nhập bên Mỹ bằng cả chục năm bên VN làm lụng cày cuốc mua được con xe rồi "thủ dâm" tinh thần: xe bền, xe tiết kiệm, xe bán đỡ lỗ.... Xã hội giờ càng ngày càng phát triển, đi lên. Công nghệ, tiện nghi, an toàn... sinh ra là để phục vụ con người, để chúng ta tận hưởng. Tuy so sánh với Mỹ thì hơi khập khiễng nhưng chúng ta có tiền mua xe thì chúng ta có quyền đòi hỏi, chúng ta có quyền so sánh... Sao Bác lại nói là đòi hỏi vô lý ? Chắc mấy Bác mua xe Toy LD là dễ tính nhất VN, ah không, nhất Thế Giới chứ nhỉ? MUA XE KHÔNG ĐƯỢC ĐÒI HỎI !
Toy LD nó cho cai đặc quyền bán lại ko lổ là đc rồi đó bác :))

Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Nếu muốn chất lượng như xe Mỹ thì bác mua xe nhập Mỹ nhé. Có tiền thì mua thôi, ai cấm? Cái em nó là xe sx vn ko thế tốt bằng xe nhập Mỹ .... Không phải chỉ Toy mới thế. Dù muốn dù không thì bác cũng phải chấp nhận như vậy, việc đòi hỏi xe hay bất cứ gì khác sx ở vn mà tốt hơn sx tại mỹ là vô căn cứ, lố bịch và viứ vẩn.

• Like
Reactions: bl3399
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
E không dẫn chứng lố bịch , xã e đang ở đây ak , một cái xã nhỏ trong tỉnh cà mau thôi , 10 chiếc toy thì 9 chiếc chạy dịch vụ nhé ( for , ỉn chiếm hết 8 chiếc )
Em hỏi bác về bằng chứng 50k chiếc Toy / năm được đưa vào chạy dịch vụ mà?

• Like
Reactions: LienVu
Hạng D
16/10/12
3.069
6.354
113
Toy VN so với Toy Mỹ, Toy Nhật... theo mình thì chỉ giống mỗi cái logo, còn đâu như là phế phẩm giá cao của Toy toàn cầu. Hơn 20 năm ưu đãi, bảo hộ, hút máu... mà KHÔNG xuất khẩu được chiếc nào là hiểu "chất lượng..." rồi !
Thế xe hãng nào ráp ở VN mà ngang với xe SX tại Mỹ/xuất Mỹ?

Hạng B2
20/7/17
145
84
28
31
Em hỏi bác về bằng chứng 50k chiếc Toy / năm được đưa vào chạy dịch vụ mà?
Thì đó e đa lấy trung bình xung quanh e mà e thấy , bác cứ xuống tỉnh mà xem , ngoài đường for ỉn 10 chiếc thì đc mấy chiếc xe gia đình