Hạng D
19/1/16
1.020
582
113
31
Bỏ là mất cọc bạn ơi. Ở đây là đã cọc nếu muốn nhận xe sớm thì mua phụ kiện, còn ko thì vào hàng đợi
Em đi mua xe toàn có xe lấy luôn thì xuống tiền. Cọc với cạch há miệng mắc quai, chắc đo giờ k mua xe hot nên được làm thượng đế tí

• Like
Reactions: thanh_VLXD
Hạng B2
18/4/18
481
301
63
33
Lúc trước người ta cho đặt cọc Citi tổi thiểu 5tr để đặt xe, lúc xe về không muốn vẫn có thể trả cọc vì bất cứ lý do gì + tặng 10tr phụ kiện thì chẳng mấy người quan tâm. Đến lúc người ta đặt hết bắt đầu có hiện tượng khan hàng thì lúc này cầu > cung thì phải chịu thôi. Và cuối cùng là ai cũng lớn rồi mình bỏ tiền ra mua thì mình chịu trách nhiệm với quyết định của mình, không ai ép ai cả. Nếu thấy khó quá vẫn còn nhiều lựa chọn khác.

• Like
Reactions: tolovitxp
Tập Lái
30/7/19
10
11
3
34
Vậy Honda ... 2B có không bạn ?
Dạ không bác, bữa 2018 em đổi cho vợ từ vision qua grande là chính thức chia tay Honda. Tính vc em là ko chấp nhận thể loại bắt mua bia kèm lạc, đến máy bay còn có ít nhất 2 sự lựa chọn, việc gì phải khổ vậy khi mình là khách hàng.
Vậy Honda ... 2B có không bạn ?

Tập Lái
30/7/19
10
11
3
34
Lúc trước người ta cho đặt cọc Citi tổi thiểu 5tr để đặt xe, lúc xe về không muốn vẫn có thể trả cọc vì bất cứ lý do gì + tặng 10tr phụ kiện thì chẳng mấy người quan tâm. Đến lúc người ta đặt hết bắt đầu có hiện tượng khan hàng thì lúc này cầu > cung thì phải chịu thôi. Và cuối cùng là ai cũng lớn rồi mình bỏ tiền ra mua thì mình chịu trách nhiệm với quyết định của mình, không ai ép ai cả. Nếu thấy khó quá vẫn còn nhiều lựa chọn khác.
Chuyện như bác nói là 1 nhẽ. Đằng này Honda cho cọc với giá chuẩn nhưng không giao xe mà quay sang giao xe trước cho những người chịu mua lạc kèm thì bác tính sao?

• Like
Reactions: Toietmoi
Hạng F
29/10/16
11.586
22.239
113
Pháp
Nhìn mấy .... cái lạc ...son thì có, mấy cái đó mua về làm cái gì ?

Hạng B2
18/4/18
481
301
63
33
Chuyện như bác nói là 1 nhẽ. Đằng này Honda cho cọc với giá chuẩn nhưng không giao xe mà quay sang giao xe trước cho những người chịu mua lạc kèm thì bác tính sao?
Khi đã nói như vậy thì phải có căn cứ chứ không tự nhiên thấy người ta bán bia kèm lạc rồi giao xe thì lại nói lấy xuất đã đặt cọc bán cho người khác được. Và quan điểm của mình rất rõ ràng là không mua xe này mình chọn xe khác. Thị trường vận hành theo quy luật cung cầu nên muốn rẻ thì chọn thời điểm phù hợp thôi. Kinh doanh và dịch vụ nó muôn hình muôn vẻ và đừng bao giờ nghe từ 1 phía. Cả đại lý với KH cũng nhiều ông trời đất chết bà luôn =)). Vd: Xe lắp ráp về không đúng màu KH đã đặt cọc do nhà máy thiếu hàng nên phân về cho đủ số lượng, kh không chịu nhận xe rồi trả cọc, xe đó rớt ra bắt đầu được bán với giá cao hơn do hiếm, kh rất bực mình, rồi nhiều người ko hiểu lại nói là lấy xe kh cọc đem bán cho ng khác giá cao. Còn trong trường hợp xe nhập khẩu trong tình hình dịch mọi chuyện đều không chắc chắn các đại lý chỉ làm biên bản thỏa thuận vơi kh, không phải HĐ nên không có điều kiện rằng buộc đại lý nếu ko có xe thì đại lý không phải chịu bất cứ điều gì, điều này thì đại lý lại quá lợi, khi xe về thấy thị trường tăng vác xe đem bán cho người khác =))

Hạng B2
4/11/19
125
74
28
40
Em đang đi xe Honda, nhưng cực ghét kiểu làm ăn của các đại lý/hãng này. Đúng là "Tôi yêu Việt Nam ... đồng". Từ xe máy đến xe hơi, anh cứ 1 mình 1 giá. Từ Jazz, HRV, Civic, Accord.

Từ phía khách hàng: Tiền trong túi mình và có rất nhiều lựa chọn khác. Hoặc cứ đặt xe và chờ đúng lượt. Hãy là người tiêu dùng thông minh!

hãng nào cũng thế cả cứ khan hàng là ăn lạc thôi. Lịch sử cho thấy chưa co 1 hãng nào ở vn mà khan hàng lại ko ăn lạc cả
tgian này con accent còn ăn 30 củ lạc kia
Mẹc S mec C cũng ăn cả đống kìa cụ
dân ta cứ đổ dồn cuối năm đi mua xe nên nó thế. các cụ cứ nhằm thang 7 mà mua xe mà xem dc làm thượng đế ngay

Hạng D
9/6/16
1.876
2.071
113
35
hãng nào cũng thế cả cứ khan hàng là ăn lạc thôi. Lịch sử cho thấy chưa co 1 hãng nào ở vn mà khan hàng lại ko ăn lạc cả
tgian này con accent còn ăn 30 củ lạc kia
Mẹc S mec C cũng ăn cả đống kìa cụ
dân ta cứ đổ dồn cuối năm đi mua xe nên nó thế. các cụ cứ nhằm thang 7 mà mua xe mà xem dc làm thượng đế ngay
Mitsubishi, cái hãng bị bọn fan cuồng Honda chửi nhiều nhất, nhưng làm ăn lại đàng hoàng nhất.
Xpander hot chứ có đại lý nào bán xe ép mua phụ kiện không?

Hạng D
2/3/11
2.435
29.306
113
Tết đi đc đâu mà cần xe gấp chi vậy cà. Chắc khoe với hx là chính.