Hạng B2
16/4/15
468
323
63
33
Tphcm
ăn sáng thì mấy cái buffet free cua ks ăn kém lắm...bác vào ăn vào món lót dạ rồi ra ngoài đi ăn bánh mì xíu mại cực rẻ cực ngon hợp lý hơn nhiều

Hạng C
2/1/11
548
1.461
93
ăn sáng thì mấy cái buffet free cua ks ăn kém lắm...bác vào ăn vào món lót dạ rồi ra ngoài đi ăn bánh mì xíu mại cực rẻ cực ngon hợp lý hơn nhiều
Thường thì em cũng chỉ ăn ốp la với ít sữa là xong bữa sáng, chứ buffet khách sạn đa phần k ngon, trừ mấy chỗ sang trọng thì k nói :)

Hạng F
18/2/13
5.654
13.862
113
Saigon & Dalat
Nhà e ngay Nguyễn Duy Trinh đầu cao tốc, chắc e xuất phát lúc 5h cho khỏi kẹt xe :)
Khoảng 5:30 sáng mai T.6 nhà cũng depart từ Phú Nhuận, xe Kia màu xám có logo OS, chắc là dừng ở khoảng Madagui ăn sáng trong khoảng 8~9:00, xong chạy thẳng lên Đức trọng vào Dalat milk cho F1 chụp ảnh. Biết đâu gặp bác trên đường ;)

• Like
Reactions: quochung88
Hạng C
2/1/11
548
1.461
93
Quá thong thả!
Có thể ghé thác Prenn hay Datanla chơi 1 chút vì KS check in lúc 2g.
Dạ e cũng tính dọc đường ghé đâu đó ngắm cảnh rồi đi tiếp :)

Khoảng 5:30 sáng mai T.6 nhà cũng depart từ Phú Nhuận, xe Kia màu xám có logo OS, chắc là dừng ở khoảng Madagui ăn sáng trong khoảng 8~9:00, xong chạy thẳng lên Đức trọng vào Dalat milk cho F1 chụp ảnh. Biết đâu gặp bác trên đường ;)
Madagui bác thường ăn sáng quán nào? Mai chắc em cũng ghé mấy quán chỗ đó ăn sáng mà lần đầu nên chưa biết quán nào ngon :)
Xe em mazda xanh đen 51F-xx753, hình như bác kia forte đúng k? Đà Lạt milk có gì trong đó k bác?

Hạng F
18/2/13
5.654
13.862
113
Saigon & Dalat
Dạ e cũng tính dọc đường ghé đâu đó ngắm cảnh rồi đi tiếp :)
Madagui bác thường ăn sáng quán nào? Mai chắc em cũng ghé mấy quán chỗ đó ăn sáng mà lần đầu nên chưa biết quán nào ngon :)
Xe em mazda xanh đen 51F-xx753, hình như bác kia forte đúng k? Đà Lạt milk có gì trong đó k bác?
Đúng rồi bác, Forte của vk đi Dalat thường xuyên hàng tháng.
Thường nhà hay ghé trạm dừng Phương Trang hoặc nhà hàng Muông Xanh KDL Madagui (2 chổ nằm cạnh nhau bên trái đường lên), chổ để xe rộng rải, toilet sạch, ăn được.
Tới Đức trọng thì còn sớm nên chạy vào Dalat milk chổ các F1 thích chụp ảnh do cảnh đẹp.
Còn nhà bác có thích thì tới vòng xoay cao tốc rẻ trái đi suối Voi Nam ban cũng khá đẹp (đường xuống bậc thang hiểm trở, cẩn thận) xong đi đường Tà nung ghé Mê linh coffee cho biết, rồi về hướng Vạn thành, Camly vào Dalat luôn.

Hạng C
2/1/11
548
1.461
93
Đúng rồi bác, Forte của vk đi Dalat thường xuyên hàng tháng.
Thường nhà hay ghé trạm dừng Phương Trang hoặc nhà hàng Muông Xanh KDL Madagui (2 chổ nằm cạnh nhau bên trái đường lên), chổ để xe rộng rải, toilet sạch, ăn được.
Tới Đức trọng thì còn sớm nên chạy vào Dalat milk chổ các F1 thích chụp ảnh do cảnh đẹp.
Còn nhà bác có thích thì tới vòng xoay cao tốc rẻ trái đi suối Voi Nam ban cũng khá đẹp (đường xuống bậc thang hiểm trở, cẩn thận) xong đi đường Tà nung ghé Mê linh coffee cho biết, rồi về hướng Vạn thành, Camly vào Dalat luôn.
Em tính sáng chủ nhật từ Cadasa đi Mê Linh Coffee cho biết mà 20km xa quá, chắc chuyển hướng đi cái khác vậy, sáng thứ 7 e đi zoodoo :)

Hạng D
16/8/07
1.907
616
113
53
Tuần trước e đi, ko thấy anh nào.
Cứ đi đúng tốc độ và ko vượt sai qui định.
Chú ý mấy chổ xuống dốc hay bị quá tốc độ vì trớn. Có lúc lố tới 90km/g :D
Biển báo, vạch kẻ rất rõ ràng.
Vietmap thì tạm OK, có vài chổ tốc độ ko đúng, nhưng thường là biển cho 60, 80 trong map chỉ cho 50, nên ko sao.
Cứ từ từ mà tiến. 7g ở đầu cao tốc, ghé dừng chân Phương Trang Madagui xả nước, ghé cơm trưa Bảo Lộc, bảo đảm đến ĐL trước 2g.
Về xuống đèo thì đi sau mấy anh tải nặng, ì ạch thì bực mình, nhưng, vượt qua đi trước sát đầu ảnh thì cũng hơi ghê.

Thêm chút nhen, né Phương Trang với tải biển 49, chạy tốc độ bàn thờ kg hà, vã lại chả thèm tránh mình đâu, cứ thế nó phang thẳng.

Hạng C
2/1/11
548
1.461
93
Thêm chút nhen, né Phương Trang với tải biển 49, chạy tốc độ bàn thờ kg hà, vã lại chả thèm tránh mình đâu, cứ thế nó phang thẳng.
Em về Nha Trang đa số có dải phân cách cứng giữa nên an tâm hơn, nghe nói ĐL toàn vạch kẻ, bữa có bác nào post clip xe khách vượt trái chạy kinh thặc :)

Hạng F
18/2/13
5.654
13.862
113
Saigon & Dalat
Em về Nha Trang đa số có dải phân cách cứng giữa nên an tâm hơn, nghe nói ĐL toàn vạch kẻ, bữa có bác nào post clip xe khách vượt trái chạy kinh thặc :)
Chạy nhiều nên chuyện mấy ông xe rau 49, xe khách PT TB lấn đường mãi thành quen :(, nó vượt mình nhường, nó lấn mình tấp lề, rồi cũng xong.
Còn đi đèo nếu bác chưa quen thì khi vượt xe cẩn thận, khi nào quan sát rõ không có xe ngược chiều hảy vượt, còn thì cứ chịu khó bò , đi gia đình khác đi off đoàn, an toàn trên hết.
P/s Zoodoo bác phải call mr.Vinh 0913.110.007 đặt vé vào trước ít nhất 1 ngày