Hạng F
10/3/07
5.056
8.628
113
Thủ Đức - TP.HCM
Gia đình em vừa có chuyến đi chơi ở Vũng Tàu và nghỉ 2 đêm tại khách sạn DIC Star trên đường Thùy Vân (kế bên Cap Saint Jacques). Em xin có một số nhận xét về khách sạn này để các Bác tham khảo nhé.

Thứ nhất về giá phòng. Nếu tự đặt phòng thì giá là 88 USD/đêm/phòng Deluxe. Còn nếu đật qua công ty của Bác Dawnglow trên OS nhà mình thì giá chỉ còn 52 USD, rẻ hơn tới 36 USD. Đây là một kinh nghiệm đáng giá cho em vì xưa nay em toàn đọc thông tin trên website của khách sạn rồi tự gọi điện thoại đặt phòng. May nhờ có OS và Bác Dawnglow mà em mới biết được rằng khách sạn càng nhiều sao thì chênh lệch giữa giá niêm yết và giá đặt qua công ty du lịch càng lớn.

Về phòng ở thì tuy là khách sạn 4 sao và khá tiện nghi nhưng thật ra phòng ở DIC Star cũng chỉ hơn phòng ở Sammy và Cap Saint Jacques một chút thôi, chưa xứng với số sao:D. Nhưng em không quan tâm lắm về chuyện này vì em thích thay đổi khách sạn cho nó có cảm giác mới lạ. Phòng gia đình em ở có ban-công nhỏ nhìn ra biển, trong phòng có tủ lạnh, truyền hình cáp, máy sấy tóc và ấm nấu nước điện (cái này rất hữu ích vì tụi em cần pha sữa cho con gái nhỏ bú), dầu gội đầu, dầu xả, sữa tắm và body lotion đây đủ.

Cái mà bọn trẻ nhà em thích nhất là cái hồ bơi ở bên kia đường tiếp giáp với bãi tắm. Hồ bơi của DIC Star lớn chứ không nhỏ xíu như ở Cap Saint Jacques. Buổi nào 2 con gái cũng bắt em dắt ra tắm biển sau đó đi bộ lên hồ bơi lặn hụp. Mà sao tụi nhóc nó khỏe thế không biết? Phơi nắng liên tục như vậy mà về khỏe re, trong khi em thì bị cảm và sổ mũi luôn:mad:.

Quán cà phê ngay mặt tiền khách sạn cũng đẹp và lịch sự. Cà phê và kem ngon, giá cả cũng hợp lý, có bán đồ ăn nhẹ luôn. Nhân tiện nói về cà phê thì các Bác đừng uống cà phê Highlands kế bên Sammy nhé. Cà phê ở đây lạt như nước lã (cũng có thể tại em hay uống cà phê đen không đường nên thấy vậy) và đắt quá.

Một khuyết điểm của DIC Star là chỗ đậu xe. Em đếm chỉ thấy có 12 ô đậu xe, 6 ô trong sân và 6 ô đậu trên lề, quay đít ra đường. Đêm thứ Bảy đông khách nên nhiều xe được hướng dẫn đậu trên đường và đậu luôn trong sân của quán cà phê nên lúc lấy xe ra khá khó khăn. Cũng may luôn có nhân viên bảo vệ ra ra hiệu cho khách lùi xe.

À, ở DIC Star có massage dành cho quý bà nữa còn massage cho quý ông thì đương nhiên rồi:D Nhưng có bà cả đi theo thì dù thèm muốn chết em chẳng dám bén mảng:D

Em gởi các Bác vài tấm hình. Trình chụp của vợ chồng em kém lắm, các Bác đừng chê cười nhé.

Trước khách sạn. Con gái lớn của em có nước da đen dòn do tích cực tập bơi chuẩn bị cho chuyến đi này đó:
Khách sạn DIC Star ở Vũng Tàu

Phòng ngủ khá rộng, kê thêm extra bed mà vẫn còn chỗ cho tụi nhỏ chạy:

Hồ bơi:

Sân và chỗ đậu xe:

Last edited by a moderator:
Hạng C
2/1/08
678
7
18
RE: Khách sạn DIC Star ở Vũng Tàu

Hai bé nhà bác xinh wá, bác nuôi con khéo thật ạ! Vậy cái KS này kế bên cafe Highland rùi, hôm em ra nó còn chưa xây xong! Thanks bác! Hôm nào có ra em ghé thử!

Tập Lái
28/2/08
17
0
0

nhìn cái bãi đậu xe chán quá bác ạ.

Mà xe bác là inn 50Z à???

Hạng F
10/3/07
5.056
8.628
113
Thủ Đức - TP.HCM

@Vutranuy: Cám ơn Bác. Hai đứa con gái nhà em nó giống mẹ cái nết ăn uống:D nên dễ nuôi lắm. Cả nhà chỉ có em là gầy còm nhất.

@Vefigs: Vâng, xe em là Inn 50Z 4992. Nếu có dịp gặp nhau thì Bác xi nhan nhé.

Tập Lái
28/2/08
17
0
0

Trích đoạn: ddtuyen

@Vutranuy: Cám ơn Bác. Hai đứa con gái nhà em nó giống mẹ cái nết ăn uống:D nên dễ nuôi lắm. Cả nhà chỉ có em là gầy còm nhất.

@Vefigs: Vâng, xe em là Inn 50Z 4992. Nếu có dịp gặp nhau thì Bác xi nhan nhé.

Em muốn được "còm" như bác mà ko được đây này :D Chả hiểu sao ăn được ngủ được mà chả mập lên được kg nào :D:D

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
294
83
The Earth

Trích đoạn: vutranuy

... Vậy cái KS này kế bên cafe Highland rùi, hôm em ra nó còn chưa xây xong! Thanks bác! Hôm nào có ra em ghé thử!
Không phải bác ơi, cái này xây lâu rồi nó cạnh cái Capsaint Jacque, mấy cái này đều của DIC Group chất lượng phòng thì vừa phải nhưng dịch vụ và cách phục vụ của nhân viên thì quá tệ bác ạ. Không hiểu sao đạt được 4 sao.

Hạng C
22/2/08
777
1
18
TP. Cần Thơ

nhìn 2 nhóc nhà bác thấy chắc là bác mệt lắm..quậy lắm phải ko bác...
khi nào ra VT, cho em theo nhé bác vutranuy...hehehe, em ở KS của bác ddtuyen giới thiệu coi sao

PVT confirmed
Hạng D
4/5/07
2.382
294
83
The Earth

Trích đoạn: vtmkhoa

nhìn 2 nhóc nhà bác thấy chắc là bác mệt lắm..quậy lắm phải ko bác...
khi nào ra VT, cho em theo nhé bác vutranuy...hehehe, em ở KS của bác ddtuyen giới thiệu coi sao

Chớ dại bác ơi. Em là người VT, em đã có rất nhiều người thân đến và ở tại DIC, nên em khuyên bác không nên, bác nên kiếm các KS khác.

Hạng F
10/3/07
5.056
8.628
113
Thủ Đức - TP.HCM

@PVT: Ở Vũng Tàu thì em biết Hoa Phượng Đỏ (lâu rồi), Điện Lực, Sammy, Cap Saint Jacques ... và bây giờ là DIC Star, chỗ nào em cũng thấy cung cách phục vụ na ná như nhau, tức là chưa thực sự chuyên nghiệp. Mà em thấy nhân viên ở DIC Star cũng lịch sự, lễ phép và mau mắn giúp khách hàng mà Bác.

Về chuyện sao thì em đồng ý với Tổng cục Du lịch trong việc sắp tới họ sẽ đánh giá lại các khách sạn để xác định là số sao cho hợp lý hơn.

@Vtmkhoa: Vâng, hai nhóc nhà em mà nhất là con nhỏ em (26 tháng) tụi nó chạy dỡn không bao giờ biết mệt. Em bám theo tụi nó mà mệt ù tai luôn.

Hạng C
22/2/08
777
1
18
TP. Cần Thơ

hehe, nhóc là vậy đó bác ơi, thấy mệt, nhưng mà tụi nhỏ mà ko chạy giỡn, mình còn mệt hơn...
BÁc có thể tư vấn cho em KS nào được chút ko ạh, em thấy Mỹ Lệ cũng được, nhưng mà, đặt phòng hơi khó