Tư Vấn Đầu Tư Khai thuế cho thuê nhà

Hạng B2
6/11/19
182
902
93
34
Vậy giờ ra huỷ trước hạn là được đúng ko ạ? Tại thấy ngta hộ khẩu cũng gần đó. Ngta cũng đăng ký tạm trú tạm vắng đàng hoàng.
Phòng xa thì giờ a nói là ko muốn hđ công chứng nữa, 2 bên ra hủy hđcc , rồi ký lại hđ giấy tay.

Hạng B2
6/11/19
182
902
93
34
hết thời hạn theo hđ thì nó tự hủy mà nhỉ
Như cái hđ cọc cc đó hạn vd là 2t sẽ làm hđ mb mà thèn mua nó ko ra thì cái hđ cọc cc vẫn còn đó ko tự hủy, và nếu nó chưa hủy a ko bán nhà dc

• Like
Reactions: Shjnes
Hạng D
16/5/17
1.864
2.936
113
Như cái hđ cọc cc đó hạn vd là 2t sẽ làm hđ mb mà thèn mua nó ko ra thì cái hđ cọc cc vẫn còn đó ko tự hủy, và nếu nó chưa hủy a ko bán nhà dc
a có nhầm ko nhỉ? nếu vậy thằng thuê nào hết hạn hđ chủ nhà fai bỏ tiền cho nó ra làm hủy hđ ở phòng công chứng à; chắc loạn

14/6/16
75
1.168
83
44
Bán tốt chứ nó cứ cọc tý tiền rồi giam nhà người khác á? Cái thời hạn 2 tháng để cho vui à? Có ty rách việc nhưng xử lý cũng nhanh.

Hạng B2
9/12/19
462
475
63
hết thời hạn theo hđ thì nó tự hủy mà nhỉ
mình có người thân, cũng cho thuê nhà, sau 7x7, 49 kiếp nạn thì mới rút ra được kinh nghiệm là khi ra phòng công chứng, phải nói công chứng viên thêm điều khoản vào trong hợp đồng công chứng.
đại ý là: "bên cho thuê có quyền đơn phương hủy hợp đồng công chứng nếu bên thuê vi phạm các điều khoản trong hợp đồng...",
thì khi đó "bên cho thuê" mới nắm cán được.
Còn không, thì muốn hủy phải "mời, thỉnh" bên thuê đến phòng cc kí giấy mới hủy được

Tập Lái
19/4/21
34
30
18
33
mình có người thân, cũng cho thuê nhà, sau 7x7, 49 kiếp nạn thì mới rút ra được kinh nghiệm là khi ra phòng công chứng, phải nói công chứng viên thêm điều khoản vào trong hợp đồng công chứng.
đại ý là: "bên cho thuê có quyền đơn phương hủy hợp đồng công chứng nếu bên thuê vi phạm các điều khoản trong hợp đồng...",
Còn không, thì muốn hủy phải "mời, thỉnh" bên thuê đến phòng cc kí giấy mới hủy được
Vậy là dù hết hạn hợp đồng công chứng thì vẫn phải đủ mặt 2 bên ra ký huỷ mới được ạ?

14/6/16
75
1.168
83
44
Câu này HĐ thương mại nào cũng có nhưng HĐ công chứng mẫu lại không có thì phải.

• Like
Reactions: thythy2019
Hạng D
26/1/11
1.170
1.221
113
Cc hết hạn HĐ thuê vẫn phải vác xác ra nơi làm hợp đồng( cái này mình chưa thử ra phòng khác yêu cầu hủy, ko biết được ko) làm phiếu yêu cầu hủy để nó hủy trên hệ thống, đóng 30-40k gì đó, rồi mới cc cái hợp đồng mới 1-2 chai gì đó

• Like
Reactions: trannanh