Tư Vấn Đầu Tư Khai thuế cho thuê nhà

Hạng B2
17/6/11
484
345
63
HCM City
CC hay ko CC thì nghĩa vụ nộp thuế TNCN, GTGT, môn bài vẫn là nghĩa vụ của bên cho thuê thôi bác. Bên đi thuê có thể đóng thay và vẫn hạch toán đầy đủ tiền thuê là chi phí.
Còn mình thây bên đi thuê cần CC vì để đơn phương huỷ sẽ rất khó, lằng nhằng hơn là ko CC.
Bạn nói sai hoặc chưa hiểu rồi. Bên đi thuê nhà vẫn phải đóng thuế 100% bình thường(cả GTGT+TNCH+môn bài) nếu trong thỏa thuận ban đầu bạn bắt họ phải đóng thuế.

Hạng B2
5/9/18
163
225
43
Bạn nói sai hoặc chưa hiểu rồi. Bên đi thuê nhà vẫn phải đóng thuế 100% bình thường(cả GTGT+TNCH+môn bài) nếu trong thỏa thuận ban đầu bạn bắt họ phải đóng thuế.
Mình đang nói là hợp đồng có CC hay ko CC ko liên quan đến việc đóng thuế. Đó là do thoả thuận giá đã gồm hay ko bao gồm. Còn nghĩa vụ thuế đó là tính trên đầu của người cho thuê.

Hạng D
16/5/17
1.864
2.936
113
vậy an tâm cho thuê có cc đc, chứ a nào đó trên kia nói hết hạn hđ vẫn phải năn nỉ ng đi thuê đi xóa cc thì chắc bỏ của chạy hết
hết hạn trong HĐ công chứng rồi thì thôi không cần thanh lý với họ, thoải mái cho thuê khách mới

• Like
Reactions: MeoMeo123
Tập Lái
19/4/21
34
30
18
33
vậy an tâm cho thuê có cc đc, chứ a nào đó trên kia nói hết hạn hđ vẫn phải năn nỉ ng đi thuê đi xóa cc thì chắc bỏ của chạy hết
hết hạn trong HĐ công chứng rồi thì thôi không cần thanh lý với họ, thoải mái cho thuê khách mới
nếu vậy thì yên tâm rồi ạ. Em cũng ko có ý định huỷ hợp đồng trước thời hạn.