Hạng D
17/10/19
1.961
2.762
113
24
Bến Tre
www.facebook.com
Nếu sở hữu chiếc Jeep Wrangler trong 1 ngày thì các bác sẽ đi đâu ở Việt Nam? Riêng em thì vùng đất Tây Nguyên là nơi nảy ra trong trí tưởng tượng em đầu tiên. Một chiếc xe việt dã hàng đầu thế giới trên vùng đất có lịch sử và giá trị văn hóa lâu đời nhất Việt Nam - Quá tuyệt vời!

Sau khi bàn bạc kỹ với nhau, tụi em chọn Đắk Lắk - thủ phủ cà phê của Việt Nam là điểm đến. Xuất phát từ Sài Gòn lúc 9h sáng, tụi em chạy dọc theo tuyến quốc lộ 14 về thành phố Buôn Mê Thuột.

Đặc sản đoạn quốc lộ 14 là chốt giao thông rất nhiều nên mấy bác đi lần đầu nên chú ý tốc độ nhé. Xe em màu đỏ lại càng dễ bị để ý nhưng hên chạy cẩn thận nên chưa mất bánh mì.

Tượng đài Chiến thăng Buôn Mê Thuột tại ngã 6 với chiếc xe tăng số hiệu 980. Trùng hợp thay, tiền thân của Jeep vốn cũng sinh ra từ mục đích quân sự

Nổi nhất trên đường!

Chạy chán chê đường nội đô, tụi em quyết định chạy thử đoạn đường tránh Buôn Hồ. Đoạn này phải gọi là như cao tốc liên bang Mỹ luôn mấy bác =)))

Sẵn chia sẻ với các bác, đây là chiếc Jeep Wrangler phiên bản Sahara, đi cùng gói trang bị Overland cho xe. Chiếc này hiện có giá từ 3,466 tỷ đồng chính hãng.

Động cơ trên Jeep Wrangler Sahara là máy xăng I4 2.0 lít tăng áp sản sinh công suất 270 mã lực và sức kéo đạt được 400Nm, kết hợp công nghệ mild-hybrid e-Torque hỗ trợ tối đa trong việc đi off-road, vượt xe, vượt chướng ngại vật.

Đường lên Đức Mẹ Giang Sơn nhiều khúc cua rất gắt và khuất tầm nhìn. Xe yếu yếu chắc lên không nổi. Leo một hồi nhìn xuống chóng cả mặt luôn mấy bác.

Đoạn này là hồ Ea Kao, đoạn này mát nên tụi em quyết định bung hết cửa, nóc đi cho đã. Nếu muốn sảng khoái hơn nữa thì bung luôn cái kính chắn gió trước cũng được nhé các bác!

Hồ Lắk

Rừng cao su Cư Mgar

Không thể không ghé buôn làng. Những ngôi nhà sàn ở đây có thể tồn tại đến hơn 100 năm đó các bác.

Điểm đến cuối cùng là thác Dray Sáp. Chỗ này vô camping, dã ngoại với gia đình bạn bè là hết sảy luôn các bác. Ngồi nướng BBQ vừa nhìn thác đổ nó đã gì đâu!

Thời gian có hạn nên tụi em không đi hết được những chỗ đẹp. Không biết tụi em có bỏ lỡ địa điểm nào ở Đắk Lắk không, mong các bác chia sẻ thêm bên dưới!

Chỉnh sửa cuối:
Hạng F
6/9/18
7.371
16.337
113
35
xe Jeep có cái hay là tháo mui xe, hay cửa xe ra dc
vậy có thay đổi kết cấu sao với lúc đăng kiểm ko mấy a

Hạng C
3/7/19
801
802
96
xe Jeep có cái hay là tháo mui xe, hay cửa xe ra dc
vậy có thay đổi kết cấu sao với lúc đăng kiểm ko mấy a
không, vì kết cấu nguyên thuỷ của nó đã như vậy

Hạng B1
27/11/09
70
60
18
Chắc đi nguyên cả ekip. Chứ ai đi chơi mà được chụp hình nhiều vậy. Lo canh công an thấy bà.
kaka, nào là biển cấm vượt, vạch liền vạch đứt, nào là để ý tốc độ, nào là đối phó với "chim mồi".... nhìn muốn lé con mắt luôn, thời gian đâu ra mà "chụp choẹt" :eek::eek::eek::eek::eek:

• Haha
Reactions: phatbinhduong