Hạng B2
10/12/15
316
296
63
39
Quận 12
Em thì có plan như sau:
1. Mùng 3 (SG-long xuyên-châu đốc): thăm bà con dọc QL91. Di chùa Bà nhưng đi tham quan vì nhà em đạo Công Giáo. Nghỉ đêm ở Châu Đốc, ăn lẩu mắm trên nhà hàng nổi ngắm phà Châu Giang.
2. Mùng 4 (châu đốc-trà sư- núi Cấm-Hà Tiên): ăn sáng ở Nhà Bàng, ăn trưa rừng trà sư (cá tai tượng chiên dòn, lẩu cá ...). Chiều đi núi Cấm, lang thang đến 5h xuất phát đi Hà Tiên. Tối đến Hà Tiên, ở resort Núi Đèn, ăn tối và đi chợ Đêm.
3. Mùng 5 (Hà Tiên-Rạch Giá-Cần Thơ-SG): đi tà tà ngắm cảnh, mệt nghỉ uống nước. Tết đường vắng dễ chạy, tuân thủ biển báo. Ghé Cần Thơ Thăm bà con tiếp (bà con nhiều lắm @@). Ngày cuối chạy 367 km hơi phê mà được cái 2 tài. Dự kiến về SG khoảng 1h.

Hạng D
30/11/12
1.011
842
113
Vĩnh Long có bưởi năm roi ở Mỹ Hòa, Bình Minh mà người dân Vĩnh Long rất tự hào, nhiều nơi trồng giống bưởi này nhưng không ở đâu bưởi ngon như ở đây. Mình không phải dân Vĩnh Long nên lần đầu ghé qua nếm thử thấy vị ngọt hơi chua đặc trưng, mới ngửi đã trào nước miếng, ăn vào mệt mỏi chạy đâu hết, tỉnh cả người. Không tin bạn tới ăn thử xem là biết ngay mà.

Bổ sung, Vĩnh Long còn có chùa Bồ đề:
View attachment 591841
bác mà bán chắc đắt hàng lắm. chưa ăn mà nge quảng cso đã chảy nước miếng

• Like
Reactions: bacai
Tập Lái
15/11/12
45
118
33
Mấy bác ơi, em cũng đi Cần Thơ mùng 3 tới mùng 5, bác nào cho em xin vài chỗ ăn ngon ngon gia đình, và lịch trình đi chơi với. Em cảm ơn

Hạng B2
15/6/14
433
837
93
Đong nai
Tết này e cung đi các tỉnh miền tây theo lộ trình Đnai-Hcm-Can thơ-Ca mau--Ha tien-Phú quoc.e đi khoang 6 ngay!nhờ các ba tư van giup e cho an & o!gd e di khoang 12n ah

• Like
Reactions: bichthuy1712
Hạng D
30/11/12
1.011
842
113
Tết này e cung đi các tỉnh miền tây theo lộ trình Đnai-Hcm-Can thơ-Ca mau--Ha tien-Phú quoc.e đi khoang 6 ngay!nhờ các ba tư van giup e cho an & o!gd e di khoang 12n ah
tranh thủ chứ tết đến nơi rồi ko kịp đâu bác

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
bác mà bán chắc đắt hàng lắm. chưa ăn mà nge quảng cso đã chảy nước miếng
Có sao nói vậy mà bạn, bưởi ở đó ngon thiệt tình luôn.
Ở Bình Minh nhiều nhà vườn kết hợp du lịch. Cho mấy sắp nhỏ tới chơi không khí trong lành gần gũi thiên nhiên. Vừa chơi vừa học cũng hay.

Những ai không vội cũng nên ghé chùa Bồ đề thắp mấy nén nhang cho những người thiệt mạng khi xây cầu Cần thơ. Những người này lúc sống đa phần hoàn cảnh cũng khó khăn.