Hạng B2
18/4/14
499
722
93
TPHCM
Chào các anh, Tết này em dự định đưa mấy nhóc đi miền Tây 1 chuyến để cho tụinó biết miền Tây, thời gian dự kiến mồng 4 tết khởi hành, mồng 6 về ( 3 ngày 2 đêm). Xuất phát từ Sài gòn.
Vì em chưa đặt chân đến miền tây nên mong các anh tư vấn cho em lộ trình và các điểm tham quan, dừng chân với nhé. ( Tiêu chí là đi tà tà gắm cảnh, và giới thiệu cho F1 các đặc sắc của văn hóa, cuộc sống người miền Tây)

Em đang quan tâm các thông tin sau:
1. Lộ trình dễ đi nhất ( vì em chưa bao giờ đi miền Tây)
2. Điểm ăn, ngủ nghỉ tiện nghi cho gia dình ( phù hợp chuyến đi 3 ngày 2 đêm)
3. Các điểm tham quan nổi tiếng, đặc sản...
4. Bản đồ vietmap hay google map có chính xác với khu vực miền Tây ko các anh
5. Cuối cùng là nên tự lái xe đi ( thoải mái, chi phí thấp) hay đi theo tour ( được hướng dẫn đầy đủ, không phải lo nghĩ gì, chi phí cao)
Cảm ơn các anh

Hạng D
31/3/10
1.634
984
113
Sì Gòn
Miền tây có 9 Tỉnh bạn muốn đi Tỉnh nào? mình nghỉ bạn đi Bạc Liêu - Cà Mau trước đi (Tham quan vườn Cò và điện gió ở Bạc Liêu tối về ngủ ks Công tử BL hôm sau đi CM tham quan Đất Mũi...)

Hạng B2
18/4/14
499
722
93
TPHCM
Miền tây có 9 Tỉnh bạn muốn đi Tỉnh nào? mình nghỉ bạn đi Bạc Liêu - Cà Mau trước đi (Tham quan vườn Cò và điện gió ở Bạc Liêu tối về ngủ ks Công tử BL hôm sau đi CM tham quan Đất Mũi...)

cảm ơn anh, em chưa đi miền Tây nên không biết bắt đầu từ đâu, em dự định đi theo lộ trình cái tuor này, các anh thấy ổn không ?
Tour Du Lịch Miền Tây 3N2Đ

Tập Lái
26/7/16
27
55
13
46
Đi vầy đi bạn:
Ngày 1: Giống như tour trên, đi Mỹ Tho (Tiền Giang) - Cồn Phụng (Bến Tre), chiều về Cần Thơ (đi dạo, mua sắm, ăn tối trên tàu)
Ngày 2: Từ Cần Thơ xuất phát, ghé Sóc Trăng (tham quan các chùa), xuống thăm Đất mũi, chiều về Bạc Liêu (hoặc Cà Mau) ăn hải sản tùy bạn.
Ngày 3: Xuất phát từ Bạc Liêu (hoặc Cà Mau), ghé Vĩnh Long (ăn trưa, uống cà phê công viên Sông Tiền). Chiều về Sài Gòn.
Như vậy bạn đi được 6 tỉnh rồi, ngoài ra bạn tìm hiểu thêm cảnh điểm địa phương để lấp vào cho đủ thời gian

Hạng D
27/7/15
1.192
2.244
113
Miền tây mua tour đi cho nhẹ đầu nhẹ chân bác..tự đi không biết đi đâu,ăn đâu ,ngủ đâu,mua cái gì,..cứ lòng vòng càng oải thêm..
E nói thiệt e ngán mấy vụ tự biên tự diễn lắm..tốn kém,mệt chả vui gì..đi về lại sụt thêm kí..mắt trắng bệt vì phải đảm bảo an toàn cho gia đình

Hạng D
30/11/12
1.011
842
113
Nếu chưa biết miền tây thì mua tuor mà đi. còn ko khi nào rảnh nhìu đưa cả gia đình đi phượt. nghỉ có mấy ngày mà chưa bít đường đi là chưa đi đâu được bao nhiu là về

Hạng B2
18/10/16
207
277
63
Sài gòn
tour miền tây 3n 2đ bác nên đi theo lộ trình nối tiếp, nghĩa là tỉnh này sang tỉnh lân cận rồi vòng về theo hướng khác, như thế sẽ tận hưởng được không khí miền tây, dịch vụ du lịch mỗi tỉnh bác search google, nên ghé các điểm du lịch theo giờ cho đỡ mệt, như buổi sáng ghé bến tre, trưa ăn cơm ở vĩnh long, chiều dạo phồ ở cần thơ chẳng hạn. em không thích mua tour vì con nít nhà em hay ngủ dậy muộn, với lại bố nó tự lái chở cả nhà đi chơi thì còn gì bằng bác nhỉ?
lịch gợi ý:
1.day 1: sài gòn-cao tốc-tiền giang-ăn sáng mỹ tho-cầu rạch miễu-bến tre-lòng vòng bến tre-cầu cổ chiên-ăn trưa trà vinh- chiều quay lại đường cũ về bến tre- nghỉ đêm ở vĩnh long.(4 tỉnh)
2.day 2: vĩnh long-ăn sáng cần thơ- ăn trưa long xuyên an giang- chiều lên châu đốc viếng chùa, nghỉ đêm. (2 tỉnh)
3. day 3: châu đốc an giang- hồng ngự đồng tháp- cao lãnh sa đéc đồng tháp- đi đường N2 về tân an long an- sài gòn. kết thúc hành trình. (2 tỉnh)
sóc trăng-bạc liêu-cà mau là nhánh riêng, nên đi vào dịp khác. an giang long xuyên- rạch giá kiên giang-nam du cũng vậy.
chúc bác du hí vui nhé. ;);)

Hạng F
8/7/16
5.118
10.706
113
Chào các anh, Tết này em dự định đưa mấy nhóc đi miền Tây 1 chuyến để cho tụinó biết miền Tây, thời gian dự kiến mồng 4 tết khởi hành, mồng 6 về ( 3 ngày 2 đêm). Xuất phát từ Sài gòn.
Vì em chưa đặt chân đến miền tây nên mong các anh tư vấn cho em lộ trình và các điểm tham quan, dừng chân với nhé. ( Tiêu chí là đi tà tà gắm cảnh, và giới thiệu cho F1 các đặc sắc của văn hóa, cuộc sống người miền Tây)

Em đang quan tâm các thông tin sau:
1. Lộ trình dễ đi nhất ( vì em chưa bao giờ đi miền Tây)
2. Điểm ăn, ngủ nghỉ tiện nghi cho gia dình ( phù hợp chuyến đi 3 ngày 2 đêm)
3. Các điểm tham quan nổi tiếng, đặc sản...
4. Bản đồ vietmap hay google map có chính xác với khu vực miền Tây ko các anh
5. Cuối cùng là nên tự lái xe đi ( thoải mái, chi phí thấp) hay đi theo tour ( được hướng dẫn đầy đủ, không phải lo nghĩ gì, chi phí cao)
Cảm ơn các anh
Ý tưởng du hí cho mấy bé vừa chơi vừa học rất hay, ủng hộ anh cả hai tay luôn.
Nhưng muốn chuyến đi có hiệu quả thì mình phải chuẩn bị sơ sơ trước (cái này thì anh cứ nhờ anh gù tìm dùm) chọn lọc vài chủ đề chính như thiên nhiên, đời sống, văn hóa, di tích, tôn giáo... sau đó xác định địa điểm và đường đi cho phù hợp.
Anh em góp ý có 2 cách đi:
- tự lái xe đi;
- đi theo tua.
theo mình còn một cách nữa là phối hợp cả 2 cách trên, tự đi đến từng nơi rồi đi theo tua của từng địa phương. Thí dụ như anh tới Cần Thơ có tua du lịch miệt vườn có ghe đưa vào vườn trái cây của bà con cho các cháu ăn, chơi chiều về có thể mua thêm trái cây về. Hoặc anh mướn tua gai dẫn đi cũng được. Hầu như tỉnh nào cũng có những tua như vậy.
Mình đã cho mấy nhỏ đi như vậy chúng rất thích, ít mệt mà hiệu quả nên mạo muội đóng góp với hy vọng giúp anh và sắp nhỏ có đợt nghỉ vui mà bổ ích.

Tập Lái
19/7/16
12
9
3
31
miền tây thì bác cứ lấy xe tự đi nhe bác. xe cộ miền tây và xx miền tây thì bác khỏi lo. ngoài đường thì motel + hotel đầy khỏi lo về chuyện ăn uống ngủ nghĩ nhe. còn bác muốn tham quan du lịch đúng nơi thì hỏi tiến sĩ google. mà bác có ghé vĩnh long thì hú e với nhé.!!!!

• Like
Reactions: Trading An Nhan