Tập Lái
7/3/06
11
0
0
Em mua lại con Mazda 3 cũ và đang đi được khoảng 4 tháng. Lúc đầu em cũng không để ý nhưng hôm trước đi ra đường 5 em mới thấy có việc này cần phải hỏi các Bác gấp:
1. Xe Mazda 3 có 5 số đúng không các Bác, thế mừ em chạy đến khoảng 70 - 80km/h vẫn thấy số tự động nó hiện ở số 4, không thấy lên số 5, em thấy kinh quá, như vậy có phải là có vấn đề rùi không các Bác?
2. Khi nổ máy xe nó cứ ré lên 1 tiếng, không hiểu có bị sao không cáo Bác?
3. Xe của em để qua 1 đêm sáng hôm sau vào xe thấy mùi nó cứ chua chua thế nào í! Các Bác tư vấn cho em nên sử dụng nước hoa, cà phê, quả dứa, khử mùi hay cái gì đó để cho nó hết được không?
4. Xe em có vẻ rất ồn, cái này đã nhiều bài viết rồi nhưng tiện đây các Bác cho em hỏi luôn: có nên làm chống ồn không? Bao nhiu? Ở đâu? (em ở Hà Nội)
Kính mong các Bác cho em hồi âm sớm, em thấy kinh quá! Cám ơn các Bác

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44
RE: Khẩn cấp: Nhờ các Bác giúp em với

E chạy đường vắng thường 80km/h e mới đóng số 5, bác thử nhè nhẹ tí nữa xem sao ?

O.S.P.D
24/9/04
2.334
19
38
Hồ Chí Minh

1. Xe Ma3 số At chỉ có 4 số, làm sao mà bác lên số 5 được :D
2. Máy "ré" lên 1 tiếng là sao bác?? Máy nổ to hơn hay sao??
3. Mùi của xe: bác vào chuyên mục "Bảo trì xe - Lên nội thất - Độ dàn ngoài" kiếm bài cũ nhé bác. Ae nói rất nhiều về vụ này rồi
4. Hầu hết xe lắp ráp tại VN đều rất ồn, nhất là dòng compact sedan (vios, altis, Ma3, Ford laser, Lancer gala...) Nếu làm chống ồn được thì nên làm. Trên thị trường có nhiều loại làm cách âm, giá cả khác nhau. Bác ở ngoài HN thì em không giúp được, chịu khó đi ra mấy chỗ làm nội thất hỏi bác nhé

Hạng D
19/1/04
2.089
11
0
44

vui quá má ơi[8|][8|]:D:D:D:D
[8|]
Trích đoạn: minhtit

1. Xe Ma3 số At chỉ có 4 số, làm sao mà bác lên số 5 được :D

Tập Lái
7/3/06
11
0
0

Cám ơn Bác đã tư vấn nhưng cụ thể là 4 số hay 5 số! Em đã không biết nên mới nhờ các Bác, các Bác đừng trêu em mừ!

Hạng D
26/7/07
3.866
6
38
HCM

MAZDA 3 - THÔNG SỐ KỸ THUẬT

Loại động cơ
DOHC 16 vanl, 4 xy lanh thẳng hàng

Dung tích động cơ
1.598cc

Công suất cực đại (EEC)
77kW/6.000 vòng/phút

Mô men xoắn cực đại (EEC)
145Nm/4.000 vòng/phút

Hệ thống cung cấp nhiên liệu
Phun xăng điện tử

Dung tích bình nhiên liệu 55 lít
Truyền động
Số tự động Activematic 4 số

Số sàn 5 số
HỆ THỐNG TREO

Trước
Kiểu trụ MacPherson

Sau
Đa liên kết

HỆ THỐNG PHANH

Trước
Đĩa tản nhiệt

Sau
Tang trống

TRANG BỊ TIÊU CHUẨN

Tập Lái
7/3/06
11
0
0

aaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa................. Em đã hiểu ra rồi, như vậy là Mazda3 số tự động là có 4 số, như vậy là xe của em không sao! Cám ơn các Bác nhìu................:D

Hạng C
10/9/07
971
66
28

Bác mua vài bó lá dứa bỏ vào xe, đi đâu chơi chút bác quay lại mở cửa ra là xe thơm cứ như giữa cánh đồng lộng gió vậy á. Cái này cũng áp dụng cho ai hay bi say xe vì nghe mùi xe không wen. Không hiệu quả hơn mấy cái chai dầu thơm không ăn tiền.

Hạng D
26/7/07
3.866
6
38
HCM

em về làm thử. Mua cả trái dứa dìa để zdô xe, bà má vợ bả vô xe mà bả ko thếy rùi ngồii lên thì.... đời em đi đứt!

Hạng C
10/9/07
971
66
28

Trời ah, tui nói bác mua LÁ DỨA loại ng ta hay dùng nấu cháo bỏ vào cho thơm, chứ không phải TRÁI DỨA. Trái dứa nó dập còn thúi hơn nữa ah. Bác đọc kỹ dùm cái