Hạng C
7/3/07
759
153
43
RE: Khẩn cấp: Nhờ các Bác giúp em với

lá dứa hay thế á?bữa kia em nghe mùi xe mới của camry trong đại lý nó trưng bày mà muốn ói luôn.không dám chui vô nữa.âậy khi có xe em sẽ áp dụng chiêu này.hay wá

T
TamPhan
Guest

3. Xe của em để qua 1 đêm sáng hôm sau vào xe thấy mùi nó cứ chua chua thế nào í! Các Bác tư vấn cho em nên sử dụng nước hoa, cà phê, quả dứa, khử mùi hay cái gì đó để cho nó hết được không?
Bác nên xem lại loại dầu thơm đang sử dụng trên xe nhé. Vì thành phần chủ yếu của dầu thơm là cồn (dùng cồn để mang hương thơm theo hơi cồn đi khắp xe) và chất định hương (là chất kết dính mùi hương vào cồn).
Những loại dầu thơm rẻ tiền thường dùng chất định hương dỏm nên khả năng kết dính giữa mùi thơm và cồn không cao:(lý do giải thích tại sao dầu thơm đắt tiền---->có chất định hương tốt----->thơm lâu)
Vì vậy nếu xe bác dùng loại dầu thơm không tốt: khi mùi thơm theo hơi cồn lan tỏa khắp xe và cũng được đưa vào hệ thống lọc không khí trên xe-------> mùi thơm sẽ được lọc dễ dàng------->hơi cồn còn lại sẽ được lưu lại trong hệ thống lạnh------>khi bác nổ máy vào sáng hôm sau,hơi cồn còn dư sẽ được phóng thích trở ngược vào trong xe------->gây ra cái mùi chua chua như bác nói!!!
Em nghĩ bác không cần dùng lá dứa đâu,bác thử đổi sang loại dầu thơm khác xem sao.
Vài lời tâm sự cùng bác!

Hạng C
7/3/07
759
153
43

bác rành vụ này wá hén:D:D
Bác nên xem lại loại dầu thơm đang sử dụng trên xe nhé. Vì thành phần chủ yếu của dầu thơm là cồn (dùng cồn để mang hương thơm theo hơi cồn đi khắp xe) và chất định hương (là chất kết dính mùi hương vào cồn).
Những loại dầu thơm rẻ tiền thường dùng chất định hương dỏm nên khả năng kết dính giữa mùi thơm và cồn không cao:(lý do giải thích tại sao dầu thơm đắt tiền---->có chất định hương tốt----->thơm lâu)
Vì vậy nếu xe bác dùng loại dầu thơm không tốt: khi mùi thơm theo hơi cồn lan tỏa khắp xe và cũng được đưa vào hệ thống lọc không khí trên xe-------> mùi thơm sẽ được lọc dễ dàng------->hơi cồn còn lại sẽ được lưu lại trong hệ thống lạnh------>khi bác nổ máy vào sáng hôm sau,hơi cồn còn dư sẽ được phóng thích trở ngược vào trong xe------->gây ra cái mùi chua chua như bác nói!!!
Em nghĩ bác không cần dùng lá dứa đâu,bác thử đổi sang loại dầu thơm khác xem sao.
Vài lời tâm sự cùng bác!

Hạng C
10/9/07
971
66
28

bác tamphan chắc chắn là bên hoá hay sinh rùi nên nói nghe....có lý. Nhưng tui thấy tuỳ ý thích mỗi người thui, chứ hồi xưa tui đi làm, ông bà chủ lấy chiếc ếch mới: Mùi xe mới + mùi nước hoa bà chọn + mùi nước hoa ông chọn + mùi viêm cánh tài xế (xin lỗi các bác) = mùi gì không nghe nhức đầu chịu không nổi, không những thằng bạn, mà tui bước lên là muốn ọc rùi, bữa nào có tiếp khách ăn nhậu xong bước lên xe là giống như cực hình vậy. cho nên tui thấy trên xe không có mùi gì loạ là tốt cho sức khoẻ nhứt. ;)

Hạng C
29/11/05
810
21
18
Hà Nội

Em nghĩ để khắc phục quả mùi có khi bác chỉ cần... tắm mỗi sáng trước khi vào xe là được:D.

Tập Lái
7/3/06
11
0
0

Trích đoạn: TamPhan

3. Xe của em để qua 1 đêm sáng hôm sau vào xe thấy mùi nó cứ chua chua thế nào í! Các Bác tư vấn cho em nên sử dụng nước hoa, cà phê, quả dứa, khử mùi hay cái gì đó để cho nó hết được không?
Vài lời tâm sự cùng bác!
Bác ơi thế mình mua loại nước hoa tên là gì? Ở đâu? Bao nhiều tiền? - Em ở Hà Nội bác ờ!

Tập Lái
7/3/06
11
0
0

em định để lọ tinh dầu quế được không? Hà Nội sắp vào mùa đông rồi, chắc để loại này cũng có lý!

Hạng C
30/9/06
635
2
18
53

@khanhlinhnhi:
Bác mua của Tây chứ đừng mua của Ta nhé, mua loại nhỏ nhỏ thôi nhé để trên taplô cho nó đẹp."đùa tý"

Hạng B2
20/6/08
281
0
16
44
Việt Nam
www.otosaigon.com

Xe bác có mùi thì có cách này bác phải cẩn thận tí. Đóng kín cửa vào đốt 1 cây nến bên trong bác làm như vậy vài lần là hết nhưng cẩn thận cháy xe.tốt nhất bác kiếm miểng sắt to to 1 tí cho nến vào đó bác ạ.xe em cũng bị mùi như vậy em làm mấy lần hết liền