Hạng D
19/4/15
1.379
1.870
113
Chả hiểu sao các tỉnh miền Trung và Bắc thì không có tình trạng này... Lý do sâu xa thật. Chắc sắp tới kiểu gì thanh tra cũng vào từng cây xăng để uống trà
Cái này từ lâu rồi mà.
Các tỉnh miền Nam đa phần là tư nhân, nên là lãi thì bán lỗ thì nghỉ.
Miền Bắc với Trung petrolimex vẫn nhiều, lỗ thì vẫn còn ngân sách cứu.
Hai là cũng vì tư nhân nhiều, tiết kiệm kiểu karaoke ko đủ điều kiện pccc rồi 50-50, lúc kiểm tra căng bị rút giấy phép 1 loạt, đầu mối bị cấm thì một loạt cây xăng bán lẻ đứt gánh theo, thiếu lại càng thiếu.

Hạng B2
5/7/18
436
397
63
Miền bắc e đi mấy cây tư nhân, rồi cây của bọn Nhật ý...vừa services tốt mà thích đổ bao nhiêu thì đổ

Hạng F
3/10/15
9.813
12.048
113
Sống > 1/2 đời người, nhưng đây là lần đầu tiên trong đời, em để cho mấy chiếc xe của em đều gần hết xăng, nhưng vẫn chưa đi đổ thêm, biết chiều nay giá xăng sẽ tăng, nhưng em nhất quyết chờ cho xăng tăng giá cho thật ổn định rồi mới đi đổ..người ta cũng ra đời làm ăn, biết người ta lỗ mà mình vẫn ép,..làm vậy em sợ bị báo ứng bởi Luật Nhân-Quả!
Không liên quan, nhưng sống trên 1/2 đời người theo đơn giá 100 thì bác Phước trên 50 tuổi là phận cô chú đức cao vọng trọng.
Nhưng tính đơn giá cũ chưa lạm phát là 60 thì hơn 1/2 đời người là bác Phước nay trên 30 tuổi, vậy chỉ là 1 thằng oắt con nhãi ranh.
Hầy dà bởi vậy, chiết khấu mà lơ tơ mơ là thể nào cũng ra lắm hậu quả!

• Like
Reactions: Phước.OS
Hạng B2
22/8/19
343
4.011
93
Lạy mấy anh, tăng thì tăng mie nó đi, tăng nửa vời, tăng nhẹ xong rồi mấy ảnh không có ăn, mấy ảnh lại bảo trì, hết xăng, chiết khấu 0 đồng nên đóng cửa..... thì lúc đó ai chịu trách nhiệm ?
NCS thiên tài, giờ con dân phải cầu xin "tăng giá xăng đi con lạy mợ"

Hạng D
11/4/10
1.516
3.086
113
TP.HCM
Không liên quan, nhưng sống trên 1/2 đời người theo đơn giá 100 thì bác Phước trên 50 tuổi là phận cô chú đức cao vọng trọng.
Nhưng tính đơn giá cũ chưa lạm phát là 60 thì hơn 1/2 đời người là bác Phước nay trên 30 tuổi, vậy chỉ là 1 thằng oắt con nhãi ranh.
Hầy dà bởi vậy, chiết khấu mà lơ tơ mơ là thể nào cũng ra lắm hậu quả!
Dạ, em được sanh ra trước giải phóng ạ, nên qua nay ghé nhà ông anh năm nay gần 70 lai rai chơi, ổng nói hồi mày còn nhỏ, lúc đó miền nam sống nhờ vào ăn mày tụi Mỹ đế, ko có mỏ dầu hay nhà máy lọc dầu gì sất, nhưng xăng dầu bao la, rẻ mạt,.. :D

• Haha
Reactions: Perenco
Hạng B2
14/2/17
484
748
93
Dạ, em được sanh ra trước giải phóng ạ, nên qua nay ghé nhà ông anh năm nay gần 70 lai rai chơi, ổng nói hồi mày còn nhỏ, lúc đó miền nam sống nhờ vào ăn mày tụi Mỹ đế, ko có mỏ dầu hay nhà máy lọc dầu gì sất, nhưng xăng dầu bao la, rẻ mạt,.. :D
Hỏi ổng bây giờ ngay tại mỹ cuốc có còn xăng dầu bao la rẻ mạt nữa không anh?

• Like
Hạng F
3/10/15
9.813
12.048
113
Phận ăn mày à bác.
Miền nam hồi đấy sống nhờ trợ cấp từ Mỹ. Thấy không khổ thì không khổ rồi đó, nhưng mà nếu muốn vươn lên chắc khó với thân phận sống dưới người ta haizzz

• Like
Hạng B2
14/2/17
484
748
93
Cái này từ lâu rồi mà.
Các tỉnh miền Nam đa phần là tư nhân, nên là lãi thì bán lỗ thì nghỉ.
Miền Bắc với Trung petrolimex vẫn nhiều, lỗ thì vẫn còn ngân sách cứu.
Hai là cũng vì tư nhân nhiều, tiết kiệm kiểu karaoke ko đủ điều kiện pccc rồi 50-50, lúc kiểm tra căng bị rút giấy phép 1 loạt, đầu mối bị cấm thì một loạt cây xăng bán lẻ đứt gánh theo, thiếu lại càng thiếu.
Cũng là dịp để các anh em thích hô hào tư nhân hóa xăng dầu có dịp mở rộng tầm mắt :)

• Like
Hạng D
11/4/10
1.516
3.086
113
TP.HCM
Hỏi ổng bây giờ ngay tại mỹ cuốc có còn xăng dầu bao la rẻ mạt nữa không anh?
Dạ, em nhớ man mán là giá xăng ở Mỹ và VN mình xấp xỉ nhau, (khoảng 1usd/Lit), nhưng thu nhập bq của người dân mình cao gấp hàng chục lần bên Mỹ đế nên theo tỉ lệ đó em thấy giá xăng bên mình còn quá rẻ ạ. :D

Mà thôi, nói 1 hồi thể nào cũng có 500 ae vô chửi em, đuổi em cút qua bển thì em có nước giãy chết.

Thôi kệ, giá xăng bao nhiêu cũng được, người ta sống sao mình vậy, miễn sao giá bia + Tip em út còn rẻ thì em vẫn cho là đàn ông ở xứ thiên đường mình vẫn hạnh phúc, đáng sống hơn ở xứ bọn giãy chết kia gấp vạn lần! :D:D

Hạng B2
9/3/21
223
137
43
Em xe còn 1/2 bình là đi đổ rồi, nên mấy ngày nay vẫn cầm cự được. ko dám để ít xăng để rơi vào thế bị động như đợt này.

• Like