Hạng B2
22/8/19
345
4.021
93
Dạ, em nhớ man mán là giá xăng ở Mỹ và VN mình xấp xỉ nhau, (khoảng 1usd/Lit), nhưng thu nhập bq của người dân mình cao gấp hàng chục lần bên Mỹ đế nên theo tỉ lệ đó em thấy giá xăng bên mình còn quá rẻ ạ. :D

Mà thôi, nói 1 hồi thể nào cũng có 500 ae vô chửi em, đuổi em cút qua bển thì em có nước giãy chết.

Thôi kệ, giá xăng bao nhiêu cũng được, người ta sống sao mình vậy, miễn sao giá bia + Tip em út còn rẻ thì em vẫn cho là đàn ông ở xứ thiên đường mình vẫn hạnh phúc, đáng sống hơn ở xứ bọn giãy chết kia gấp vạn lần! :D:D
Bên nớ có kiểm soát tập trung giá xăng dầu không anh? Nếu không thì làm sao mà kìm giá xăng dầu một cách ưu việt như VN được?

• Love
Reactions: Phước.OS
Hạng D
11/4/10
1.520
3.095
113
TP.HCM
Bên nớ có kiểm soát tập trung giá xăng dầu không anh? Nếu không thì làm sao mà kìm giá xăng dầu một cách ưu việt như VN được?

Dạ, anh định gài em đó phỏng? bên nớ là bên lào? :D Bên ló làm gì kợ choa nó!

ăn cơm nhà mà toàn lói chiện bên i răng, i rắc ko hè! :D

• Haha
Reactions: PowerHouse
Hạng B2
14/7/22
269
240
43
79
Các bác cứ bảo: đấy xem trong miền Nam sao cây xăng tư nhân nhiều mà lại bị thiếu hụt xăng dầu như vậy? Có còn muốn đòi tư nhân hoá nữa không? Nhưng các bác quên 1 điều là giá xăng do đầu mối nhập xăng dầu về quy định. Mà đầu mối xăng dầu này là ai? Tư nhân sao? Có bao nhiêu đầu mối là của tư nhân? Các cây xăng tư nhân ko được hỗ trợ giá từ nhà nước, mua giá cao thì phải bán giá cao. Xăng dầu có thể tích trữ được chứ có phải mớ rau đâu sợ hỏng mà bán rẻ được. Các cây xăng nhà nước thì giá nào cũng bán vì có nhà nước lo.

Hạng B2
30/5/20
473
587
93
Hà Nội
requatroi.com
Tôi thấy ở bên MẼO thì mỗi cây xăng 1 giá, sao chúng ta không học mô hình của họ, học ở đây là toàn bộ chứ không phải học 1 tí, rồi chỉnh sửa tè le rồi kêu là tư nhân :D . Kiểu VN hiện nay là tư nhân nửa vời, nên đừng so sánh với các nước có nền kinh tế thị trường đúng nghĩa