Hạng D
3/5/09
2.214
48
0
Re:KHẩn - Phần mềm nào khôi phục dữ liệu???

Máy này thì không có dĩa, dùng F-11 để cài từ máy. Như vậy em nghĩ nó có ổ D riêng để chứa phần recover này.
Hôm nay vẫn chưa liên lạc gì với ông kia. Em cũng hy vọng nó ghi đè 1 phần. Chắc phải tìm cách lấy ổ cứng mang về. cảm ơn bác.

Accountant

Một khi bạn của bác thực hiện thao tác factory recovery thì không có gì cứu vãn được dữ liệu trên cái đía cứng đó. Ngoại trừ trường hợp bạn của bác khi mua có chọn thêm chức năng phân chia partition và lưu dữ liệu cá nhân trên partition thứ 2 này. Sau khi thực hiện thao tác này thì cái laptop y chang như là vừa ship từ hãng về đến nhà vậy và dữ liệu cá nhân trên partition hệ thống sẽ không hề tồn tại nếu như trước đó có lưu tại đây.

Theo lời bác mô tả chắc chỉ có 1 partition duy nhất trên laptop đó, như vậy là vô phương cứu chữa hay khôi phục lại dữ liệu cá nhân trong trường hợp này. Thành thật chia buồn cùng bác. Đây cũng là một cơ hội tốt để bác tư vấn thêm cho bạn bác về cách sử dụng các thiết bị lưu trữ phụ trợ cũng như các chương trình sao lưu định kỳ giúp cho việc bảo toàn dữ liệu khi máy móc gặp trục trặc.

Hạng B2
14/1/09
485
8.515
93

Nếu là máy bàn thì bác tháo cái Ổ cứng ra cắm vào máy bác. (ổ laptop thì mua cái Box USB HDD 2.5" cắm vào). Bác google cái chương trình tên GetDataBack hình như là bản mới nhất là 4.0. Cái này rất dễ sử dụng, cứ next là xong. Chạy 15-20 phút là xong, nó recovery được mấy file bị xoá thì bác copy ra. Bọn cứu data nó hay dùng soft này, trường hợp này của bác khả năng cứu được dữ liệu là 50-50 vì có trường hợp chỉ có thể lấy được lại dữ liệu nhưng không đọc được nhất là các file office và image

Hạng D
15/10/07
2.437
445
83
40
Kiên Giang, Bảo Lộc, Sài Gòn

Bác có thể gỡ cái ổ cứng đó gắn qua 1 cái máy khác rồi dùng GetDataBack hoặc Easy Recovery Pro để phục hồi lại. chúc bác may mắn!

Hạng D
3/5/09
2.214
48
0

Tình hình ông bạn em báo là cứu được kha khá dữ liệu nhưng ví dụ như nhạc thì nó đang hát bài này lại nhảy qua bài kia.
Không hiểu vì sao nửa. Chỉ những programs thì lấy lại tốt.
Cảm ơn các bác giúp đỡ.

Hạng B1
6/2/06
64
1
8

Gửi bác phần mềm nhỏ gọn nhưng lợi hại này. Đây là phần mềm phục hồi dữ liệu mà em thích nhất:
Easy Photo Recovery. Bản này không cần cài đặt:

mediafire.com/?zyhdytwtz5i (hình như diễn đàn đặt chế độ filter nên em kg post link trực tiếp được. Bác copy vào trình duyệt internet và Enter nha.)

Soft này chạy trên win, vì vậy bác tháo ổ cứng cần phục hồi ra và gắn vào máy đang chạy ngon và phục hồi thôi.

Chúc bác và bác ấy may mắn.

Last edited by a moderator:
Hạng D
23/6/08
1.246
3.444
178

sinhviengià nói:
Tình hình ông bạn em báo là cứu được kha khá dữ liệu nhưng ví dụ như nhạc thì nó đang hát bài này lại nhảy qua bài kia.
Không hiểu vì sao nửa. Chỉ những programs thì lấy lại tốt.
Cảm ơn các bác giúp đỡ.

Cài thêm bộ DivX codec nha bác.

Hạng D
3/5/09
2.214
48
0

Thanks bac maycay.
@ bác sweety: cái code đó có tác dụng gì vậy bác?

Hạng C
8/7/07
862
17
0

sinhviengià nói:
Thanks bac maycay.
@ bác sweety: cái code đó có tác dụng gì vậy bác?

ko có tác dụng gì trong trường hợp này đâu bác:D