t2k
Hạng C
25/8/07
507
337
63
Chính xác phải là Panorama chứ Sunroof không đã.
Toyota là khỏi nói, không có Sunroof chứ nói chi Panorama. Toyota không có ý định giúp người Việt Nam hưởng thụ tiện nghi xe hơi ngoài cái thùng tôn ngồi lên là chạy.
Mazda và Mitsubishi dở khi bản cao cấp nhất lại không có Panorama mà chỉ có Sunroof.
Honda biết hợp thời hơn khi CRV mới bản cao nhất về VN có Panorama (mà lại thiếu 2 cầu).
Xtrail và Santafe là hợp lý nhất khi vừa muốn 2 cầu vừa muốn Panorama.
Nhưng xtrail hàng ghế thứ 3 lại quá chật so với crv, santafe thì lại chỉ có máy dầu ngon chứ máy xăng cũng chả có gì nổi bật, máy xăng hyundai thì ko bằng tụi Nhật. Máy dầu bây giờ đỡ ồn hơn xưa chưa so với máy xăng hiện đại vẫn ồn lắm, gì chứ đi xa thì ko thoải mái dc, trừ xe dịch vụ cần tính kinh tế. Còn có cái 2 cầu mấy bác đi đường nhựa là chủ yếu thì care gì nó, với lại cái xe mua về là cả 1 tài sản, nâng như trứng, hứng như hoa, dc mấy ai đem offroad, bởi vậy CRV là nhất với đa số nhu cầu người dùng nhé

Hạng B2
6/5/16
324
192
43
44
nó thiết kế hay lắm bác, ko thể nào dột được, vì có rãnh bao quanh, dột vào thì nước vẫn vo rãnh chảy ra ngoài thôi, bác bấm nút kéo nó ra đứg lên nhìn là thấy. Có điều để ý ron cao su, nếu hở thì sợ nước vô ăn mục mấy chi tiết bên dưới thôi chứ nước cũng chả dột xuống được

Bác vào hội santa fe mà xem xe ngấm nước từ cửa sổ trời

Hạng D
12/10/10
1.611
20.011
133
Cá nhân em thì cực ghét cửa sổ nóc, đôi khi bọn nhóc mở hé ra một tý, mình ko để ý, chạy thấy ù ù mà không hiểu vì sao.
Lần đầu ko hiểu vì sao đã đành, lần sau cũng ko hiểu thì hơi lạ ?!!!????

Hạng B2
24/9/13
476
332
63
Lần đầu ko hiểu vì sao đã đành, lần sau cũng ko hiểu thì hơi lạ ?!!!????
Vâng bác, tính em đãng trí, đôi khi còn lẫn lộn giữa cần số và gạt mưa - em ghét cái kiểu đưa cần số lên vô lăng của bọn Mẹc

Hạng B2
31/5/11
135
26
38
Việt nam mình mở ra toàn hít bụi với mùi thôi. Với nắng thì nóng khủng

Hạng F
23/3/12
9.246
19.451
113
TP. HCM
Lúc trước nhiều bác còn độ gắn cửa sổ trời cho xe chưa có.

Hạng D
6/2/16
1.048
859
113
36
Mở tấm màn che cửa sổ trời thôi cũng giúp cho khoang xe thoáng hẳn ==> đi đường xa đỡ cảm thấy mệt mỏi do tù túng.

hmq confirmed
Hạng D
26/5/08
2.386
2.313
113
HCM
vietnamwcm.wordpress.com
Đề nghị làm thêm khảo sát việc mở tấm che, mở tấm kiếng với những bác đang sử dụng xe có CST toàn cảnh. Bảo đảm tỷ lệ sử dụng rất cao & tỷ lệ hài lòng, thích thú khi sử dụng cũng cao không kém!

t2k
Hạng C
25/8/07
507
337
63
Bác vào hội santa fe mà xem xe ngấm nước từ cửa sổ trời
xe bao nhiêu năm mới dột vậy, chứ em có chiếc CRV 9 năm rồi có dột gì đâu, ngon lành mà :)

• Like
Reactions: hmq