Hạng F
16/7/15
6.297
25.185
113
ngoài ý thức ra thì...
đường tốt, ít xe, không có xe 2b...
nên mới làm được như vậy...

ở ta thì các thể loại xe sẽ nối đuôi nhau... phần còn lại có thể lấy thịt ra làm bửa bbq... :D

• Haha
Reactions: Cớm Dzẹp
Hạng D
25/10/10
4.518
3.575
113
Mình nghĩ là do chế tài hết cả thôi bác ơi. Do luật ở mình chưa nghiêm thôi, theo thời gian thì sẽ ngàu càng siết chặt thôi. Ở xứ họ mà bị phạt thì mệt mỏi luôn, vài lần thì khỏi lái xe được luôn, mà ở mỹ nếu không được lái xe thì khác nào cụt chân.
Nhìn thế thôi, cứ camera gân đầy, không có chế tài không có kỷ cương. Còn ở đâu thì cũng cố lưu manh cả thôi. Ở đâu thì cũng có người tốt cả. Bác nói như thể mỹ là người còn ta là thú thì hơi quá đáng với chính tổ tiên của mình. Đừng đấnh đồng vài kẻ lưu manh với cả dân tộc nha bác.

Hạng B2
21/1/13
371
99
28
Khác do thằng thi hành luật, do chế độ ưu việt hay ko thôi!
Cũng những thằng tây lái xe trong clip đó, cho qua VN sống và lái xe 1 thời gian, nó sẽ lái giống y như người VN lái.
Người VN lái ẩu, lái láo nhất cho sang nước ngoài sống, Singapore thôi cũng được, sau khi có bằng lái, sẽ lái y như trong clip.
Em hoàn toàn đồng ý với bác vấn đề chính là sự nghiêm minh của pháp luật, và công bằng với tất cả mọi người! Ở VN mình thì cả hai vấn đề này đều tệ nên người ta luôn phá vỡ các luật lệ và quy tắc vì tin rằng có thể giải quyết vấn đề mà không sợ sự trừng phạt của pháp luật, về lâu về dài nó trở thành thói quen luôn! Làm sao thay đổi? Một câu hỏi khó éo có lời đáp!

• Like
Reactions: TAK40
Hạng D
11/8/20
1.825
1.206
113
58
Mình nghĩ là do chế tài hết cả thôi bác ơi. Do luật ở mình chưa nghiêm thôi, theo thời gian thì sẽ ngàu càng siết chặt thôi. Ở xứ họ mà bị phạt thì mệt mỏi luôn, vài lần thì khỏi lái xe được luôn, mà ở mỹ nếu không được lái xe thì khác nào cụt chân.
Nhìn thế thôi, cứ camera gân đầy, không có chế tài không có kỷ cương. Còn ở đâu thì cũng cố lưu manh cả thôi. Ở đâu thì cũng có người tốt cả. Bác nói như thể mỹ là người còn ta là thú thì hơi quá đáng với chính tổ tiên của mình. Đừng đấnh đồng vài kẻ lưu manh với cả dân tộc nha bác.
Bao giờ...luật nghiêm hỉ...

Hạng B2
2/5/18
299
221
43
Ở VN dừng đèn đỏ đúng luật còn có thằng lao lên đòi tát vì nó lỡ đến sau (éo biết xếp hàng chờ, đòi đi trước) và muốn rẽ phải. Đèn xanh dừng lại k cho nó đi, lên nó tạt đầu cho loạn nhịp tim luôn.

Hạng F
28/8/19
6.699
11.388
113
Palm Beach, Florida, US
Cái này cũng mơ hồ à nha, nếu cả 2 hướng đều xếp hàng dài thì đi ra sao?
4 hướng xếp hàng dài cũng thế Bạn. Ngoài mặc định xe nào tới trước đi trước thì ở đây văn hóa nhường nhịn là yếu tố quan trọng, Bạn quan sát, bật xi nhan nếu rẽ, Lái chậm và nhường khi có thể (ngay cả khi Bạn đang ưu tiên).