Thảo Luận Chung Khi con người là con người

Hạng D
27/6/12
3.378
993
113
Gì thì gì cũng chừa đường cho người ta sống. Bọn quan lại đã lếu láo, chẳng lẽ dân đen mình cũng vậy???

Hạng D
27/6/12
3.378
993
113
Vậy thì nếu em gặp bác đâu đó, khi em gõ cửa góp ý, bác sẽ trả lời em giống thằng tài xế Innova em kể trên à???

• Like
Reactions: nintiendo
Hạng D
27/6/12
3.378
993
113
Đường vắng, bác đi sao cũng được. Đường đông, nép vô chút cho xe máy chạy thì có gì đâu.

Hạng D
27/6/12
3.378
993
113
Đường Âu Cơ, khu gần ra tới giao lộ với Trường Chinh (Bà Quẹo), em cũng nhắc nhiều xe, họ xin lỗi, đá xi nhan, xin vô. Nếu gặp bác Honda 67, không chừng có án mạng.

Hạng F
1/6/15
5.555
28.617
113
Đến sau xe hơi phía trước, nhường đường cho người ta sống.
Em đi đúng tốc độ, xe máy tới trước đi trước, em tới sau em đi sau, em không bóp kèn thúc đít họ, em không ép họ leo lề thì ai chết mà phải nhường đường sống? Xe máy nào tới sau em thì xếp sau em, cớ gì phải leo lên lề?
Em thật là đường đông đường vắng gì em cũng không bao giờ chạy như vậy, bao giờ cũng chừa 1 làn cho xe máy, nhưng em cũng không chấp nhận viện cái "văn hóa" mà nặng nhẹ người ta, văn hóa trước hết phải là hiểu luật.

Hạng D
27/6/12
3.378
993
113
Chắc tại em đi xe máy, không biết gì về xe hơi nên em không có được suy nghĩ và cảm nhận của người đi xe hơi như họ.

Hạng D
27/6/12
3.378
993
113
Em đi đúng tốc độ, xe máy tới trước đi trước, em tới sau em đi sau, em không bóp kèn thúc đít họ, em không ép họ leo lề thì ai chết mà phải nhường đường sống? Xe máy nào tới sau em thì xếp sau em, cớ gì phải leo lên lề?
Em thật là đường đông đường vắng gì em cũng không bao giờ chạy như vậy, bao giờ cũng chừa 1 làn cho xe máy, nhưng em cũng không chấp nhận viện cái "văn hóa" mà nặng nhẹ người ta, văn hóa trước hết phải là hiểu luật.
Vậy là suy nghĩ của em sai rồi. Em thật ngu. Đúng là không có bảng phân làn là không cấm. Em xin lỗi bác và các bác nào chạy giống vậy!

• Like
Reactions: diluantran
Hạng D
27/6/12
3.378
993
113
Trước giờ, em ngu mà cứ đi nhắc người ta. Chắc giờ, em hổng dám nữa. Vậy mà cũng có người làm theo lời em. Mấy tay này cũng ngu thật. :3dcuoi:

• Like
Reactions: diluantran