Thảo Luận Chung Khi con người là con người

Hạng D
10/12/13
2.505
6.118
113
bàn nhiều hại não quá ạ. e chỉ thấy luật và con người đều ko nghiêm. hãy phạt nặng đi, e tin sẽ bớt hẳn.
ai cũng cho mình cái quyền ưu tiên, oser cũng ráng chạy chọt cái giấy ra vào gì đó để có thể chạy láo 1 tí, năn nỉ dễ hơn 1 tí...... hãy để người có quyền ưu tiên thật sự cho họ.
E kể chuyện này ( ngắn gọn thôi): cách nay vài ngày, đương Điện Biên Phủ Q3 giờ tan tầm, bác lái xe cứu thương dù bật còi hụ inh ỏi nhưng chả ai nhường. Em phi sát lề, dừng hẳn lại. Chỗ trống em nhương ngay lập tứ bị điền chỗ trống... Tài cứu thương bất lực, bật còi hụ nhỏ lại...quay qua nhìn em cừoi dễ thương... em thấy tội tài cứu thương quá.
Chậm 1 xíu các oser ơi.

Hạng B2
12/12/14
325
4.614
93
44
4b chạy lề trong khi đường kẹt thế này là mất dạy nhé. Nói láo quen thân, thử xách 2b chạy sau 4b bên phần đường trái xem coi chạy được mấy mét. Đã không đi được mà còn cản trở mấy xe 4b đằng sau nữa.Vắng thì tùy. chứ Đông thì xếp hàng, 4b bên trái,2b bên phải cho nó có giáo dục, có tình người.

Hạng D
15/5/13
1.889
2.023
113
Chết mẹ, sau khi đọc ý kiến của một số anh em trên này, mình thấy mình cũng ngu mẹ nó rồi.
Mình lái xe luôn tâm niệm : đường có 3 làn xe, thì làn ngoài cùng cho xe máy, làn giữa hỗn hợp, làn trong cùng cho xe oto, mình sẽ đi hai làn : làn ngoài và làn giữa, dù có kẹt xe, có biên phân luồng hay không. Với đường có hai làn xe, mình luôn cố gắng đi làn ngoài, khi nào cần vượt thì vô trong vượt rồi ra ngoài ( nhất là đoạn QL 1 qua Long Khánh ), vì làn trong đi không phạm luật, nhưng nên nhương cho xe máy.
Chúng ta may mắn đi oto, chắc sướng hơn người đi xe máy, vậy tranh giành có nhanh hơn không, tranh giành làm gì, chưa kể có dễ xảy ra chuyện và thường gây kẹt xe.
Một số sẽ nói tay lái yếu, không dám chạy vào làn xe máy. Ok, tôi yếu. Còn nói tui không biết luật thì tui đã nói ở trên là tui ngu rồi.

P/s : tui cũng ghét nhất là xe máy chạy vào làn chỉ giành cho oto, lúc đó tui thường bóp kèn.

• Like
Reactions: mit.jacmo84
Hạng D
27/6/12
3.378
993
113
Đọc bài báo thiệt mắc cười, mà cũng thiệt tội nghiệp cho an nam mít của mình.
Thằng tàu độ hộ gần cả ngàn năm, tới thằng tây nó đô hộ cả trăm năm, nó làm cho dân mình kỳ thị nhau, chỉ biết xâu xé, chửi bới, đánh lẫn nhau, thậm chí sẵn sàng giết cả nhà "chúng nó" khi có chuyện xảy ra mà ko chịu suy nghĩ tại sao?! :D
Nói cho rõ, trên đường có 2 làn xe, luật và các biển báo ko hướng dẫn cụ thể, xe 4b đi làn nào, 2b đi làn nào, thế là mạnh ai nấy đi. CSGT ko thể xử phạt ai được.
Nếu luật pháp có văn bản qui định rõ, biển báo hướng dẫn rõ xe nào, làn nấy, ai vi phạm đều bị xử phạt nghiêm như nhau, thì làm gì có chuyện xảy ra?
Tình huống bài báo đưa ra, rõ ràng thì 4b chạy trong làn phải ko sai.
Nhưng, khi vào làn phải 4b phải chạy chậm, sau các xe 2b hoặc 4b đi trước, anh ko được bóp còi, nhá đèn bắt các xe phía trước nhường để anh vượt qua được. Làm thế bị chửi là đúng, đó là CON, chứ ko phải NGƯỜI.
Gặp thằng cô hồn nào đi 2b phía trước nó dừng xe lại, thế nào cũng có chuyện.
Pháp luật ko rõ ràng, người thực thi PL chẳng những ko nghiêm minh mà còn tham nhũng, nên tạo điều kiện cho rối loạn xã hội phát sinh, người dân tự xử với nhau, coi nhau là thú, cắn xé lẫn nhau và bọn nó hưởng lợi. LOẠN!
Úi chào, chỉ có các bác là văn hay, chữ tốt, luật thông, lệ hiểu.
Còn dân đen ngu như em là không biết gì.

• Like
Reactions: ntt61
Hạng D
27/6/12
3.378
993
113
Anh chủ có vẻ cay cú mấy anh đi oto nên giọng điệu xéo xắt quá. Mà kệ a chủ :)
Nông dân nhà quê, xách xe máy lên thành phố bán rau. Thấy mấy cảnh này chịu không nổi, nên cay cú. Bác thông cảm nhá.

Hạng D
27/6/12
3.378
993
113
bàn nhiều hại não quá ạ. e chỉ thấy luật và con người đều ko nghiêm. hãy phạt nặng đi, e tin sẽ bớt hẳn.
ai cũng cho mình cái quyền ưu tiên, oser cũng ráng chạy chọt cái giấy ra vào gì đó để có thể chạy láo 1 tí, năn nỉ dễ hơn 1 tí...... hãy để người có quyền ưu tiên thật sự cho họ.
E kể chuyện này ( ngắn gọn thôi): cách nay vài ngày, đương Điện Biên Phủ Q3 giờ tan tầm, bác lái xe cứu thương dù bật còi hụ inh ỏi nhưng chả ai nhường. Em phi sát lề, dừng hẳn lại. Chỗ trống em nhương ngay lập tứ bị điền chỗ trống... Tài cứu thương bất lực, bật còi hụ nhỏ lại...quay qua nhìn em cừoi dễ thương... em thấy tội tài cứu thương quá.
Chậm 1 xíu các oser ơi.
Em thích cách nhường xe cứu thương của bác.
Đi đường, em cứ tấp vô nhường thì thằng sau em lại bóp còi, vượt lên. Lũ vô ý thức.

• Like
Reactions: Mustafa
Hạng D
27/6/12
3.378
993
113
Nói chứ sao em ko có cảm tình với ai mà gom nguyên một nhóm người lại rồi chửi người ta vậy nha, không biết bản thân mình có tốt chưa mà đi nói nặng nói nhẹ người khác, mà mình cũng chẳng có tư cách gì để chửi người khác hết.
Cứ theo luật mà làm là đúng nhất, chứ tự phán e cũng tự phán được nè.
Đụng đến lợi ích của tao là tao chửi, không cần chơi luật ?????????
Sai