Hạng D
4/7/13
1.555
6.192
133
Sài Gòn
View attachment 2055054
Chào các bác tình hình là xe em cũng sắp phải đi đăng kiểm. Em muốn hỏi khi đi đăng kiểm mà bị làm "xiền" thì mình có thể phản ánh cho ai ạ?

Xe em mọi thứ đều nguyên bản k chế độ gì thêm, chỉ có đảo vị trí biển dài và biển vuông, mà theo luật thì việc này vô tư. Nên em muốn hỏi trước để "bỏ túi" ạ. Em cám ơn mọi người.
Ai làm khó và làm khó cái gì?

Phản ánh thì gọi Giám đốc Trung tâm ấy mà phản ánh, vấn đề là phản ánh cái gì?

Hạng D
8/10/11
3.066
5.958
133
Cách đây 1 tuần em dẫn thằng bạn đi Đăng kiểm ở Q12 có nhắc đễ quên 100k ở ghế xe nó 2017 nguyên zin nên như vậy là đẹp coi như $ ấy đễ ae làm cho nhanh lên xe ko nhấn ga hết sức khõe :D, xe a nào ko đễ quên $ trên ghế thì mấy ảnh ngồi đạp gas như kiểu phá xe chơi. Bạn nó không nghe đễ quên 50 anh Đk quăn xe nó một chổ coi như bõ lơ chờ lâu quá mới lại hỏi xe em sao lâu vậy " A đk nói ở đây ae đông a đễ vậy sao tụi em làm được " :D. Tới đây các bac hiểu rồi nhoen.

• Like
Reactions: luuhaidang
Hạng F
7/8/17
7.467
10.169
113
Cách đây 1 tuần em dẫn thằng bạn đi Đăng kiểm ở Q12 có nhắc đễ quên 100k ở ghế xe nó 2017 nguyên zin nên như vậy là đẹp coi như $ ấy đễ ae làm cho nhanh lên xe ko nhấn ga hết sức khõe :D, xe a nào ko đễ quên $ trên ghế thì mấy ảnh ngồi đạp gas như kiểu phá xe chơi. Bạn nó không nghe đễ quên 50 anh Đk quăn xe nó một chổ coi như bõ lơ chờ lâu quá mới lại hỏi xe em sao lâu vậy " A đk nói ở đây ae đông a đễ vậy sao tụi em làm được " :D. Tới đây các bac hiểu rồi nhoen.
Thật ra có đạp ga mút mùa cũng chẳng thể hư được xe anh ạ. Vì xe đang ở chế độ không tải số N. Sách hướng dẫn cũng có khuyến cáo khi xe mắc lầy thì k đạp ga liên tục trên 1p và chú ý kim nhiệt độ. Thì ở N đạp bao giờ mới phá dc xe.

Hạng D
8/10/11
3.066
5.958
133
Thật ra có đạp ga mút mùa cũng chẳng thể hư được xe anh ạ. Vì xe đang ở chế độ không tải số N. Sách hướng dẫn cũng có khuyến cáo khi xe mắc lầy thì k đạp ga liên tục trên 1p và chú ý kim nhiệt độ. Thì ở N đạp bao giờ mới phá dc xe.
Em thấy cứ đễ quên $ mấy ảnh đạp xíu nhẹ nhàn xong còn mấy a ko đễ $ là đạp hoài xong còn lâu.

• Like
Reactions: duchuy19762003
Hạng B2
9/5/17
411
677
118
Em k thích bỏ tiền bác ạ. Đã đăng kiểm tốn tiền rồi còn bỏ 200k vào làm gì. Đó chỉ là cách của mấy tay độ chế này nọ mới làm. Em chỉ đang phòng trường hợp nó làm khó thôi.
Nó không cần làm khó, nó chỉ đạp hết ga gầm rú xe này nọ cho bác xót của chơi thôi. 200k xe được kiểm định nhẹ nhàng nhanh chóng, còn ko thì làm mạnh bạo xíu cho có âm thanh vui vẻ, bên đó được quyền làm vậy để kiểm định mà bác không nói gì được họ đâu.

Hạng B1
26/11/16
79
36
18
41
Vinh, Nghệ An, Việt Nam
Hôm 30/10 vừa rồi mình đưa xe đi đăng kiểm lần 3. Được gọi vào phòng ký biên bản, vô đó 1 anh kiểm định viên cao to đẹp trai nói xe anh ổn cả chỉ phanh sau kém. Rứa là viết giấy yêu cầu mình đi sửa, ok mình cầm giấy lên xe chạy ra hãng. Sau khi kiểm tra thì nhân viên kỹ thuật của hãng nói phanh sau xe anh tốt không có việc chi cả, em nó còn nói thêm " chắc là họ vòi tiền anh đó ". Mình lên xe trở lại chỗ kiểm định thì được yêu cầu chờ để đủ giờ gì đó, đến giờ mình cho xe vô tiếp, mấy phút sau chạy xe ra chờ dán kiểm định với phí bảo trì đường bộ. Đoạn ni họ bắt mình chờ khá lâu, hơn 30 phút gì đó dù chỉ có 2,3 xe đi đăng kiểm. Trong quá trình chờ đó mình có gặp 1 bà chị cũng đi đăng kiểm, mình hỏi sơ qua thì biết chị ấy cũng mới đi sửa phanh về theo yêu cầu của kiểm định, mình hỏi thêm thế chị có mất " bánh mỳ " không ? Thì chị trả lời là có. Vấn đề ở đây là : xe không có lỗi gì cả mà bọn nó khịa ra lỗi để đòi bánh mỳ, vì xe của mình không sửa gì cả mà lúc đầu thì kiểm định không đạt, lúc sau thì đạt !

Hạng B2
9/5/17
411
677
118
Hôm 30/10 vừa rồi mình đưa xe đi đăng kiểm lần 3. Được gọi vào phòng ký biên bản, vô đó 1 anh kiểm định viên cao to đẹp trai nói xe anh ổn cả chỉ phanh sau kém. Rứa là viết giấy yêu cầu mình đi sửa, ok mình cầm giấy lên xe chạy ra hãng. Sau khi kiểm tra thì nhân viên kỹ thuật của hãng nói phanh sau xe anh tốt không có việc chi cả, em nó còn nói thêm " chắc là họ vòi tiền anh đó ". Mình lên xe trở lại chỗ kiểm định thì được yêu cầu chờ để đủ giờ gì đó, đến giờ mình cho xe vô tiếp, mấy phút sau chạy xe ra chờ dán kiểm định với phí bảo trì đường bộ. Đoạn ni họ bắt mình chờ khá lâu, hơn 30 phút gì đó dù chỉ có 2,3 xe đi đăng kiểm. Trong quá trình chờ đó mình có gặp 1 bà chị cũng đi đăng kiểm, mình hỏi sơ qua thì biết chị ấy cũng mới đi sửa phanh về theo yêu cầu của kiểm định, mình hỏi thêm thế chị có mất " bánh mỳ " không ? Thì chị trả lời là có. Vấn đề ở đây là : xe không có lỗi gì cả mà bọn nó khịa ra lỗi để đòi bánh mỳ, vì xe của mình không sửa gì cả mà lúc đầu thì kiểm định không đạt, lúc sau thì đạt !
Bây giờ là vậy đó bác ơi, bác dư thời gian và dư xăng, không xót xe bị đạp hết ga gầm rú thì khỏi cần xì tiền ra. Còn ngược lại bỏ ra vài đồng mà được việc mình, đi nhanh về lẹ để còn làm việc khác kiếm tiền còn tốt hơn.

Hạng C
22/9/12
648
246
43
tp hcm
bên khu kiểm định nằm trong bãi xe buýt thì trước khi cho xe vào cho các bác ấy đó kiểm thì em cho để sẵn 1 ly trà đá thương hiệu Bác Hồ rất mát lạnh rồi xe sẽ nhanh chóng hoàn thiện khâu kiểm định .