Hạng D
8/10/11
3.064
5.843
133
Ko bỏ tiền, cho tìm lỗi kỹ hơn. Bỏ tiền rồi họ bỏ qua lỗi nhỏ, nhiều khi ra đường khổ.
Cái bõ tiền là làm cho nhẹ việc bôi chơn nhanh chứ lúc trước con Lancer nhà a ĐK leo lên đạp thắng mà một bánh phụ nó quay vèo vèo, a ĐK kêu em lại chỉ nó như vậy trước đó em có đễ 200k rồi.
" Em có nói cái này đk xong mình về thay ngay sợ giờ đi thay rồi phải xếp hàng lại mất thời gian, a Đk nói không được kêu về thay xong chạy thẳng vô băng chuyền luôn khõi phải xếp hàng. Lần đó em phải ra gara thay lại bố thắng hết rồi vào ĐK lại ok, cũng may mắn đi ĐK trước đó là cã gia đình vài hôm sau quyết định làm chuyến Tây Bắc luôn không ĐK phanh ăn có 3 bánh vỡ mồm rồi.
Mấy ảnh nhận $ chứ ko có cancel lỗi đâu a yên tâm đi. Hehe

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Rồng Nguyễn
Hạng B2
23/5/18
454
204
43
41
Đồng Nai
Cái bõ tiền là làm cho nhẹ việc bôi chơn nhanh chứ lúc trước con Lancer nhà a ĐK leo lên đạp thắng mà một bánh phụ nó quay vèo vèo, a ĐK kêu em lại chỉ nó như vậy trước đó em có đễ 200k rồi.
" Em có nói cái này đk xong mình về thay ngay sợ giờ đi thay rồi phải xếp hàng lại mất thời gian, a Đk nói không được kêu về thay xong chạy thẳng vô băng chuyền luôn khõi phải xếp hàng. Lần đó em phải ra gara thay lại bố thắng hết rồi vào ĐK lại ok, cũng may mắn đi ĐK trước đó là cã gia đình vài hôm sau quyết định làm chuyến Tây Bắc luôn không ĐK phanh ăn có 3 bánh vỡ mồm rồi.
Mấy ảnh nhận $ chứ ko có cancel lỗi đâu a yên tâm đi. Hehe
Như ý bác thì tốt nhất mình đừng để quên bác hồ trên xe, làm thế là có lợi cho mình nhiều hơn rồi. Vào ga ra mất tiền cho người ta check lỗi, ở đây không mất tiền mà được check xe miễn phí. Nếu họ bảo đưa xe đi sửa bác cứ đưa xe đi nơi khác dăng kiểm kèm bác hồ là ok...

• Like
Reactions: namvios
Hạng D
14/6/09
2.580
2.964
113
Xe bác chủ mới, chả cần bỏ xu nào cả !
Vui thì để 100k cafe, em đăng kiểm 2 cái xe, lúc vui thì để, buồn thì ko để chả sao !
Xe cỏ cả, 4-5 năm tuổi !
P/s: xe em đăng kiểm ở Q7

Hạng D
21/12/14
2.145
7.782
123
Bác chủ có thấy xe mới lấy trong hãng ra đem đănh kiểm nó bảo mang về đi ko. Em thì nghe cánh tài chạy xe khách nói rồi. Chủ xe điện cho hãng hãng bảo bỏ vào 1 củ. Rồi hãng trả lại 1 củ cho khách đây

Hạng C
21/10/19
522
430
63
41
chủ yếu trước đi kiểm định chủ top chịu khó cho xe đi bảo dưỡng và kiểm tra tổng quát xe luôn, đừng suy nghĩ cách đối phó mà phải lo sự an toàn khi ngồi trước vô lăng....:D
Trước quầy tiếp nhận thủ tục đăng kiểm cũng có số điện thoại đường dây nóng phản ánh

Hạng F
7/8/17
7.427
10.096
113
chủ yếu trước đi kiểm định chủ top chịu khó cho xe đi bảo dưỡng và kiểm tra tổng quát xe luôn, đừng suy nghĩ cách đối phó mà phải lo sự an toàn khi ngồi trước vô lăng....:D
Trước quầy tiếp nhận thủ tục đăng kiểm cũng có số điện thoại đường dây nóng phản ánh
Kk nếu như xe mình yếu kém chỗ nào thì bảo em đi sửa ok ngay. Còn em đang lo nhiều chỗ làm khó đòi gặp "Bác" nên em muốn đề phòng trước, đến lúc đó lại sợ lúng túng k biết kêu ai :D

Hạng D
30/7/16
1.325
2.714
113
tụi nó ăn có 100k 200k nhưng làm hệ số lòng tin xã hội giảm .làm cho dân nhà giàu ráng cài cuốc gom góp xứ thiên đường 20 30 tỉ chuyển tiền ra nước ngoài đầu tư EB5 định cư , hoặc cho con 3,4 tỉ dóng tiền ngu để đi du học . cái đó mất cho vn nhiều hơn .
- thôi tui ráng gom 15 tỉ chuyển EB5 sống xứ giải chết đây

Hạng F
29/10/14
8.499
11.137
113
Hôm 30/10 vừa rồi mình đưa xe đi đăng kiểm lần 3. Được gọi vào phòng ký biên bản, vô đó 1 anh kiểm định viên cao to đẹp trai nói xe anh ổn cả chỉ phanh sau kém. Rứa là viết giấy yêu cầu mình đi sửa, ok mình cầm giấy lên xe chạy ra hãng. Sau khi kiểm tra thì nhân viên kỹ thuật của hãng nói phanh sau xe anh tốt không có việc chi cả, em nó còn nói thêm " chắc là họ vòi tiền anh đó ". Mình lên xe trở lại chỗ kiểm định thì được yêu cầu chờ để đủ giờ gì đó, đến giờ mình cho xe vô tiếp, mấy phút sau chạy xe ra chờ dán kiểm định với phí bảo trì đường bộ. Đoạn ni họ bắt mình chờ khá lâu, hơn 30 phút gì đó dù chỉ có 2,3 xe đi đăng kiểm. Trong quá trình chờ đó mình có gặp 1 bà chị cũng đi đăng kiểm, mình hỏi sơ qua thì biết chị ấy cũng mới đi sửa phanh về theo yêu cầu của kiểm định, mình hỏi thêm thế chị có mất " bánh mỳ " không ? Thì chị trả lời là có. Vấn đề ở đây là : xe không có lỗi gì cả mà bọn nó khịa ra lỗi để đòi bánh mỳ, vì xe của mình không sửa gì cả mà lúc đầu thì kiểm định không đạt, lúc sau thì đạt !
Đăng kiểm chả phải làm khó gì cả. Chỉ cần nói vậy thôi. Thế là pác mất thời gian. Ai kiện được hắn. Một cánh én nhỏ chả làm nên mùa xuân được. Muốn văn minh như bọn tây làm đúng ko cần bỏ tiền thì chỉ có thay đổi cả chế độ.
Còn vấn đề bỏ tiền hay ko thì chả ai ép buộc. Nhưng em thấy đa số là bỏ 2 xị cho nhanh lẹ mà về đi kiếm cơm. Đi đôi co với người có quyền trong tay ở cái xã hội này em thấy chỉ có thiệt thân thôi

Hạng D
24/8/14
4.219
10.344
113
:rolleyes: vậy đa số mọi người đều than xứ thiên đàng này khổ, nhưng lại đang tiếp tay cho cái sự bất công đấy phát triển. Vậy bao giờ mới khá lên được. :(
Mời a lên đảo chính và thay đổi lại giáo dục tự khắc chả ai thèm lấy của a cắc nào mà tiền thuế a đóng còn Bảo vệ a trước mấy cái hãng xe mà đụng k bung túi khí ấy :D