9/5/16
4.028
4.173
113
Bình Phước
Hok chừng mí a đổi 1 vạn = 1000 km nhỉ…kkk…chứ a nào còm con i10 ghẻ đi…vài chục vạn km….
Em từng chạy một Morning ghẻ đời 2009 nhập khẩu nguyên chiếc từ Hàn, tình trạng xe thì máy vẫn ok, các thứ khác còn 50-60% nguyên bản. Đồng hồ ODO thật của chiếc xe rơi vào khoảng 500-600 ngàn Km (có xác nhận từ chủ xe, vì phần hiển thị chủ xe đã tua lại cho đẹp). Nói chung chạy vẫn được, đi từ Nam ra Bắc cũng vẫn ok, chỉ có mỗi cái là nó ồn và cái gì kêu cũng to thôi. hehe

9/5/16
4.028
4.173
113
Bình Phước
Hán Việt! Xuất xứ Bắc!
Xai zồi, xai quá xai nha. vạn xuất sứ từ người tàu, thường được sử dụng ở khu quận 5, quận 6, quận 11 của sài gòn nha. hoặc có một số xuất phát từ hải phòng. Nói xuất xứ Bắc thì đúng, vì nó là phương Bắc, chứ miền Bắc VN là sai lầm đó nha.

Car Audit - Chợ Xe
26/7/22
193
237
43
28
odo ở VN có giá trị nhiều ở xe lướt (các loại còn lại vẫn tua nhé), loại xe này cũng thường bị tua nhiều nhất...Các xe cũ đời sâu tua dễ nhận biết chứ xe lướt là thật sự rất khó nhìn ra... o_O
Xe sang thì hay báo, đăng tin bán xe odo bằng Miles, dân mình không hiểu biết thì cứ nghĩ đó là số km, thật sự khi đổi ra số miles càng lớn thì chênh lệch càng nhiều. (1 miles = khoảng 1,6 km)
Phải chi ở VN có luật cấm tua odo thì các bác mua xe cũ đỡ thêm 1 mối lo.

• Like
Reactions: Phước.OS
Hạng F
29/10/16
11.499
21.745
113
Pháp
odo ở VN có giá trị nhiều ở xe lướt (các loại còn lại vẫn tua nhé), loại xe này cũng thường bị tua nhiều nhất...Các xe cũ đời sâu tua dễ nhận biết chứ xe lướt là thật sự rất khó nhìn ra... o_O
Xe sang thì hay báo, đăng tin bán xe odo bằng Miles, dân mình không hiểu biết thì cứ nghĩ đó là số km, thật sự khi đổi ra số miles càng lớn thì chênh lệch càng nhiều. (1 miles = khoảng 1,6 km)
Phải chi ở VN có luật cấm tua odo thì các bác mua xe cũ đỡ thêm 1 mối lo.

• Like
Reactions: Phước.OS
Hạng C
5/11/17
631
476
63
37
Em chạy Camry 2.4 G, MT, sx 2004 đến nay gần 20 năm, chạy khoảng 160 ngàn km, mà vẫn chưa bung máy. Tới kỳ chỉ thay nhớt, kiểm tra rotuyn, cao su chân máy thay dàn gầm do lão hóa theo năm tháng. Xe đi làm hàng ngày, vẫn êm ái.
2004 mà có 160k thì ít quá bác ạ. Chưa bung đc.

Hạng F
28/8/19
6.626
11.288
113
Palm Beach, Florida, US
Đâu có cần gọi là "Tua ODO" vào Luật vì làm gì có luật nào cho riêng tua odo.
Nó nằm sẵn trong Luật KDTM rồi, khoản liên quan " Cam kết cung ứng DV đúng theo hợp đồng", "Lừa đảo"...
Đâu mà chả có bọn KD lừa đảo. Ở đây cũng có!

• Like
Reactions: pcloud