Hạng F
28/8/19
6.672
11.357
113
Palm Beach, Florida, US
Tính ra trung bình mỗi năm em chạy # 8000km, mỗi ngày # 20km.
Chỉ bằng anh đi chợ gần cuối tuần :( .
Đi nhiều quá, mới đầu thì ko thèm ngó tới odo...sau đó từ từ là đek ngó tới cái xe.
Ngày nghỉ chỉ muốn ở nhà, chả muốn chạy xe ra đường :(

• Like
Reactions: Osin
Hạng D
20/2/12
1.957
2.756
113
Chỉ bằng anh đi chợ gần cuối tuần :( .
Đi nhiều quá, mới đầu thì ko thèm ngó tới odo...sau đó từ từ là đek ngó tới cái xe.
Ngày nghỉ chỉ muốn ở nhà, chả muốn chạy xe ra đường :(
Hồi xưa em còn khoái lái nào là Audi, Lexus, Mercedes, BMW. Giờ thì hết muốn lái, ai chở xe gì đi xe đó, ai lái mà chở Vios em cũng ok. Đa số là muốn tự chạy xe gắn máy.

Hạng F
28/8/19
6.672
11.357
113
Palm Beach, Florida, US
Hồi xưa em còn khoái lái nào là Audi, Lexus, Mercedes, BMW. Giờ thì hết muốn lái, ai chở xe gì đi xe đó, ai lái mà chở Vios em cũng ok. Đa số là muốn tự chạy xe gắn máy.
Thật sự, lái nhiều nó chán và mệt mỏi, trừ khi phải lái đành chịu. Mình cũng già rồi, tuy máu vẫn còn nhưng vẫn gọi là già!
Mình phải lái con xe ra đường chỉ khi phải lái chứ nó mệt và mỏi.
Mình thà ko lái, làm biếng lái nhưng 1 khi đã lái thì chả lái theo kiểu mấy bô lão ( Dù Mình cũng già chứ đek còn trẻ), nhưng chả bao giờ chịu bò sau xe thằng khác.
Đi xa, đi đêm, chở theo Người, là Mình tự dành lấy tài...đơn giản chả có ai bên cạnh lái tin tưởng hơn mình. Ngày xưa, sống về đêm với ma quỉ quen rồi nên lái xuyên đêm là bình thường.

Hạng C
5/11/17
631
476
63
37
odo ở VN có giá trị nhiều ở xe lướt (các loại còn lại vẫn tua nhé), loại xe này cũng thường bị tua nhiều nhất...Các xe cũ đời sâu tua dễ nhận biết chứ xe lướt là thật sự rất khó nhìn ra... o_O
Xe sang thì hay báo, đăng tin bán xe odo bằng Miles, dân mình không hiểu biết thì cứ nghĩ đó là số km, thật sự khi đổi ra số miles càng lớn thì chênh lệch càng nhiều. (1 miles = khoảng 1,6 km)
Phải chi ở VN có luật cấm tua odo thì các bác mua xe cũ đỡ thêm 1 mối lo.
Bằng cách mua xe trong thời gian bảo hành và full bảo dưỡng hãng đc ko bác? Lịch sử bd hãng có sửa được ko?

• Like
Reactions: pcloud
Hạng F
29/10/16
11.568
22.059
113
Pháp
Em tưởng bác đang cưởi lạc đà trên đà lạt ngắm sương mù của hoàng hôn chứ :):):)
Thật sự, lái nhiều nó chán và mệt mỏi, trừ khi phải lái đành chịu. Mình cũng già rồi, tuy máu vẫn còn nhưng vẫn gọi là già!
Mình phải lái con xe ra đường chỉ khi phải lái chứ nó mệt và mỏi.
Mình thà ko lái, làm biếng lái nhưng 1 khi đã lái thì chả lái theo kiểu mấy bô lão ( Dù Mình cũng già chứ đek còn trẻ), nhưng chả bao giờ chịu bò sau xe thằng khác.
Đi xa, đi đêm, chở theo Người, là Mình tự dành lấy tài...đơn giản chả có ai bên cạnh lái tin tưởng hơn mình. Ngày xưa, sống về đêm với ma quỉ quen rồi nên lái xuyên đêm là bình thường.

Cái nầy có lý đó, chứ cầm lái cũng ngán ... nhất là trên 500 km là thấy chán rồi. Nhưng đi đông thì vui có người léo nhéo trong xe cũng vui.
Bằng cách mua xe trong thời gian bảo hành và full bảo dưỡng hãng đc ko bác? Lịch sử bd hãng có sửa được ko?
Câu nầy đúng và sai tuỳ trường hợp và quốc gia bạn à ..

Chỉnh sửa cuối:
  • Like
Reactions: Phước.OS
Hạng F
29/10/16
11.568
22.059
113
Pháp
Đâu có cần gọi là "Tua ODO" vào Luật vì làm gì có luật nào cho riêng tua odo.
Nó nằm sẵn trong Luật KDTM rồi, khoản liên quan " Cam kết cung ứng DV đúng theo hợp đồng", "Lừa đảo"...
Đâu mà chả có bọn KD lừa đảo. Ở đây cũng có!
Đúng là nơi nào cũng có, nhưng % khác nhau, theo thống kê .. trung bình....là 1/10 cho xe cũ, nhất là bên đông âu

Do đó tốt xấu xứ nào cũng có, và số lượng mới là đáng kể

Theo bãng thống kê thì Bỉ chiếm 9%, phần lan 9,55%, Pháp đứng vị trí thứ 3
Lettonie thì đứng đầu bảng với 24%
Vậy VN mình bao nhiêu % khi bán xe ?

Chứ 0% là không có nha ....

• Like
Reactions: Phước.OS
Hạng D
20/2/12
1.957
2.756
113
Đúng là nơi nào cũng có, nhưng % khác nhau, theo thống kê .. trung bình....là 1/10 cho xe cũ, nhất là bên đông âu

Do đó tốt xấu xứ nào cũng có, và số lượng mới là đáng kể

Theo bãng thống kê thì Bỉ chiếm 9%, phần lan 9,55%, Pháp đứng vị trí thứ 3
Lettonie thì đứng đầu bảng với 24%
Vậy VN mình bao nhiêu % khi bán xe ?

Chứ 0% là không có nha ....
Mấy thằng Tây xem ra nó cũng ba trợn ba trạo quá hén bác!:p

Hạng F
29/10/16
11.568
22.059
113
Pháp
Mấy thằng Tây xem ra nó cũng ba trợn ba trạo quá hén bác!:p
Là bên đông âu ,,,,theo câu ...nhất rệp, ,nhì đen, tam đông, tứ nhập :):):)
Tây cũng có tây nào, this that ở đó ...

Nhưng nhờ vấn đề ...chống ô nhiểm, biến đổi khí hậu của tây âu sau nầy quá gắt, thì hầu hết các xe quá date (Euro4, Euro5) hết gượng nỗi (tức là đi thẳng ra nghĩa địa, mặc dầu còn chạy phà phà ...xịt khói đen xì) không thể bán được ....

Có thể nó sắp dẹp luôn Euro6 luôn ...:(:(:(

Các xe cũ đều tống vào 2 nơi : Phi châu và Đông Âu ....đó bác

Hạng C
5/11/17
631
476
63
37
Em tưởng bác đang cưởi lạc đà trên đà lạt ngắm sương mù của hoàng hôn chứ :):):)

Cái nầy có lý đó, chứ cầm lái cũng ngán ... nhất là trên 500 km là thấy chán rồi. Nhưng đi đông thì vui có người léo nhéo trong xe cũng vui.

Câu nầy đúng và sai tuỳ trường hợp và quốc gia bạn à ..
Em đang hỏi ở Đông Lào ta :D
Vì em thấy một số hãng bây giờ cũng kinh doanh cả xe đã qua sử dụng. Theo em hãng thì ko bùa phép các loại đâm đụng ngập nước rồi. Còn vấn đề oddo thì như em hỏi ở trên. Nếu xe full lịch sử, lịch sử ko chỉnh sửa được thì có thể tin đc.

• Like
Reactions: Osin
Tập Lái
28/2/23
18
3.112
78
45
Là bên đông âu ,,,,theo câu ...nhất rệp, ,nhì đen, tam đông, tứ nhập :):):)
Tây cũng có tây nào, this that ở đó ...

Nhưng nhờ vấn đề ...chống ô nhiểm, biến đổi khí hậu của tây âu sau nầy quá gắt, thì hầu hết các xe quá date (Euro4, Euro5) hết gượng nỗi (tức là đi thẳng ra nghĩa địa, mặc dầu còn chạy phà phà ...xịt khói đen xì) không thể bán được ....

Có thể nó sắp dẹp luôn Euro6 luôn ...:(:(:(

Các xe cũ đều tống vào 2 nơi : Phi châu và Đông Âu ....đó bác

căng