Hạng D
11/8/10
1.419
1.760
113
52
ấp Gò té, 03-Xóm Nhà Lá
Còn em nghĩ xưng "bác/em" thì thể hiện sự tôn trọng, nhún nhường , gần gũi và hóm hỉnh. Hơn là hài hước.
Trên diễn đàn , xưng hô bằng "bác/em" có thể chưa phải là từ chuẩn nhất nhưng thật phù hợp với diễn đàn ô tô vì hầu như ai cũng là "bác tài" hoặc đã/sắp làm "bác tài", khi đó khó có từ nào ổn hơn. 
Khi mà không biết tuổi nhau thì nhún nhường 1 chút sẽ hay , chứ xưng "anh/tôi" thì khi người đối thoại là lão làng, tiền bối sẽ bị hố. Khi biết người đối thoại nhỏ hơn mình, chuyển từ cách xưng "bác/em" sang "chú/anh" sẽ mang lại cho người kia cảm giá thân mật ,gần gũi. 
Còn xưng bằng "cụ/cháu" thì nghe xa cách và không quen với người miền trung đổ vào.
Còn đối với các chị ,ngoài từ "mợ" thì còn từ nào hay hơn ?

Hạng F
20/1/10
5.849
7.279
113
www.viettranyen.com
Ui chao! đọc còm men của cả nhà mà cười lăn cười lóc, zị mà em cứ tưởng phải lốp bì rồi chạy chọt mới lên được như mấy bác rỉ tai em hồi bữa đi ọp, làm em tưởng thiệt đang định lo lót thì tự nhiên thấy nó lên rồi kaka...
Có mấy bác khuyên em đừng quan trọng sao hạng zưng em nói thiệt với bác...em có cái cá tính... ham chức ham quyền lắm bác ạ, nhứt là trong mấy lãnh vực của đàn ông này ạ... hình như em lên ngang hàng với bác Xagan rồi nên bác mới khuyên em zị chớ gì ? hihihi... zù sao thì em vữn muốn lên chức tí nữa, hông biết là theo bác puma hay bác Tuando đây... bác Tuando thì vừa rồi giới thiệu cho em bác bravia hơi bị rành về vụ ruộng lên thổ cư nên em có tin tưởng hơn, zưng hình như ông cố em có nói "càng quen càng lèn cho đau" thì phải hơ hơ....

Cuối năm được cười một bữa zư thế này cám ơn các bác nhiều nhiều lắm ạ.

Last edited by a moderator:
Hạng B2
5/10/10
188
25
28
Em thi2 cu linh tap lai la khoai roi,tuy nhien ngay nao em cung onl vi em cung giong cac bac tren nay la dam me xe co(xin loi cac bac vi may em luc go dau duoc luc khong,cac bac co doc giup em),em doc trom OS tu nam 2007 den tan 2010 moi co nik,co khi gan sang ko ngu duoc lai vao OS tam cung cac bac,thay sang ra duoc nhieu lam.Hy vong sau nay em cung giong duoc cac bac la co cai 4 banh ma che mua la man nguyen
.Nam moi chuc cac bac cung gia dinh luon vui,lam an thuan loi sang nam doi xe moi lien tuc,de xe cu lai cho tap lai tui em

O.S.P.D
13/1/05
2.869
1.024
113
SG
Có khi rớt hạng nữa nha bác Nắng , Các bài trong ngoài lè lâu lâu Mod dọn thì sẽ bị xóa .....:D

Hạng B2
25/9/10
386
4
0
DẤU trên OS mà có bán ngoài Dân Sinh là Em mua liền ( như chuyện cái nón CS ) để "áp chảo" mấy tay Tập Lái, B1, B2 ( như Em ),...cho oách
như cúc xí quách luôn.

Em góp chút xíu ý kiến cò: Em thấy nhiều nick lên OS chỉ có mỗi 1 mục đích là RAO VẶT Mua Bán...Em thấy giống như mình ( OS nói chung ) bị lợi dụng uy tín để kiếm lời...thấy sao sao ấy ! các Tiền Bối có ý kiến giúp Em với...

Last edited by a moderator:
Hạng B1
16/6/09
86
9
8
Sai Gon
Giờ em mới biết sao em tập lái dài dài. Toàn vào đọc, có comment gi đâu. Nhưng em nghĩ biết thì nói, không biết dựa cột mà nghe. Chứ còm bậy bạ đọc chán hơn.