Hạng D
23/11/10
1.201
1.268
113
HCM
capcapcon nói:
Bác mua hay xin bạn bè 1 bộ cảnh phục treo trên cây móc gần cửa ra vào, rùi sắm thêm cây K59 bắn đạn nhựa tầm 200k(nhìn y như thật
).
Tuy nhiên đây chỉ là biện pháp hù dọa, còn gặp tụi liều thì...
Nhà em có 2 vc với thằng nhóc, đêm nào em cũng phải lăm lăm cây hàng leo lầu kiểm tra mà ngủ còn sợ. Mình thì chả sợ nó, chỉ sợ nó đợi lúc mình ngủ vào thọt 1 phát thì oan!! Chốt dân phòng cách nhà chừng 20m, mà thà không có chốt đó còn hơn, tối nào cũng nhậu nhẹt chạy xe thì nẹt ầm ầm. Nghĩ ở VN ngộ thiệt, mình làm chít...đóng tiền nuôi tụi nó để tụi nó ở không nhậu nhẹt phá giất ngủ của mình

Em kể 1 chuyện hài cho các bác vui. Số là hôm thôi nôi thằng nhóc, bên nội ngoại đang cúng thì có 1 anh ăn mặc khá lịch sự tiến vào, em tưởng hỏi thăm gì đó, vừa bước ra thì hắn xách nguyên con gà đang cúng chạy 1 mạch. Sau 1s định thần em vọt theo, vừa chạy vừa la "cướp.. cướp..". Chạy ngang đám dân phòng hắn quay ngang vừa chạy vừa la "cướp đâu mà cướp", tụi dân phòng cười ầm lên với nhau!?? Em thấy thế thì chùn chân chả đuổi theo nữa, quay vào nhà tức thằng giựt gà thì ít mà tức tụi dân phòng thì nhiều :mad:
Đêm giao thừa năm ngoái 2 VC em với con bé con >2 tuổi đang xì xụp khấn bái cho 1 năm may mắn, tiền vào như nước, tiền ra nhỏ giọt 
thì 2 thằng cô hồn ở đâu phi qua chơi mất luôn con gá trống thiến to tướng
.
VC em không há mồm hô được câu nào do bất ngờ quá
.
Không biết có phải do các ngài chưa kịp xơi gà không mà năm vừa rồi em làm ăn cứ tàng tàng chả khá lên mấy.
Năm nay phải rút kinh nghiệm mới được

Hạng D
29/8/10
1.430
27
48
các bác gắn thêm hệ thống camera nối với máy tính......đêm kiểm tra thì bật LCD lên...

VIP CARD MEMBER
13/10/09
1.329
51
48
Gò vấp, HCMC
Lover_Cars nói:
Có bác nào đã trải qua cảm giác bị trộm rình nhà mình chưa? cách xử trí thế nào. Hôm vừa rồi nhà em bị trộm rình, may mà chưa bị mất gì do phát hiện sớm, bà xã em la lên  thì nó chạy mất. Bây giờ chắc em phải sắm 1 cây roi điện, bác nào dùng thứ này rồi hay biết lọao nào dùng được và bán ở đâu tư vấn dùm em.

Nó rình hướng nào vậy bác, phòng khách hay nhà tắm. Nếu quả thật nó rình hướng nhà tắm thì phải lo đủ thứ

Hạng B2
23/3/10
248
17
18
turau nói:
Lover_Cars nói:
Có bác nào đã trải qua cảm giác bị trộm rình nhà mình chưa? cách xử trí thế nào. Hôm vừa rồi nhà em bị trộm rình, may mà chưa bị mất gì do phát hiện sớm, bà xã em la lên  thì nó chạy mất. Bây giờ chắc em phải sắm 1 cây roi điện, bác nào dùng thứ này rồi hay biết lọao nào dùng được và bán ở đâu tư vấn dùm em.

Nó rình hướng nào vậy bác, phòng khách hay nhà tắm. Nếu quả thật nó rình hướng nhà tắm thì phải lo đủ thứ

em nghi lắm em nghi lắm :D

Hạng C
19/2/09
691
2
0
Lover_Cars nói:
2 vợ chồng bác nháy nhau, đến gần thằng trộm rồi đối thoại để cho nó nghe thấy, đại loại như:
Vợ: Anh ơi, mình còn nợ thằng ABC 1 triệu, anh xem trong nhà còn cái gì bán nốt trả nợ cho nó xong cho rồi.
Chồng (ngậm ngùi):  Nhà mình còn gì để bán nữa đâu, thôi còn mấy con dao cùn, để anh thức đêm nay mài cho nó xong sáng mai mang ra chợ bán vậy.
Em đoán chắc thằng trộm thể nào cũng rút bóp ra vứt cho vợ chồng bác vài chục rồi chép miệng, cúi đầu lủi thủi đi về!
:D

Last edited by a moderator: