Hạng B2
10/5/07
208
352
63
Có bác nào đã trải qua cảm giác bị trộm rình nhà mình chưa? cách xử trí thế nào. Hôm vừa rồi nhà em bị trộm rình, may mà chưa bị mất gì do phát hiện sớm, bà xã em la lên  thì nó chạy mất. Bây giờ chắc em phải sắm 1 cây roi điện, bác nào dùng thứ này rồi hay biết lọao nào dùng được và bán ở đâu tư vấn dùm em.

Hạng D
18/11/10
1.063
14.694
113
Bác mua hay xin bạn bè 1 bộ cảnh phục treo trên cây móc gần cửa ra vào, rùi sắm thêm cây K59 bắn đạn nhựa tầm 200k(nhìn y như thật
).
Tuy nhiên đây chỉ là biện pháp hù dọa, còn gặp tụi liều thì...
Nhà em có 2 vc với thằng nhóc, đêm nào em cũng phải lăm lăm cây hàng leo lầu kiểm tra mà ngủ còn sợ. Mình thì chả sợ nó, chỉ sợ nó đợi lúc mình ngủ vào thọt 1 phát thì oan!! Chốt dân phòng cách nhà chừng 20m, mà thà không có chốt đó còn hơn, tối nào cũng nhậu nhẹt chạy xe thì nẹt ầm ầm. Nghĩ ở VN ngộ thiệt, mình làm chít...đóng tiền nuôi tụi nó để tụi nó ở không nhậu nhẹt phá giất ngủ của mình

Em kể 1 chuyện hài cho các bác vui. Số là hôm thôi nôi thằng nhóc, bên nội ngoại đang cúng thì có 1 anh ăn mặc khá lịch sự tiến vào, em tưởng hỏi thăm gì đó, vừa bước ra thì hắn xách nguyên con gà đang cúng chạy 1 mạch. Sau 1s định thần em vọt theo, vừa chạy vừa la "cướp.. cướp..". Chạy ngang đám dân phòng hắn quay ngang vừa chạy vừa la "cướp đâu mà cướp", tụi dân phòng cười ầm lên với nhau!?? Em thấy thế thì chùn chân chả đuổi theo nữa, quay vào nhà tức thằng giựt gà thì ít mà tức tụi dân phòng thì nhiều :mad:

Hạng B2
10/5/07
208
352
63
Khu vực nhà em lâu nay rát an ninh nhưng vừa rồi lại xảy ra chuyện này nên em muốn kiếm 1 cái roi điện phòng thân là vậy, thỉnh thoảng đi xa mang theo cho an tâm. Lúc trước em thấy trên 4 rum có vài bác đã sử dụng và chỉ chỗ mua mà nay tìm ko thấy, bác nào biết vui lòng chỉ giúp em hoặc cho em cái link cũng được.

Hạng D
30/11/07
2.919
148
63
Thành phố mang tên Bác
Nhà em cho thuê làm gara sửa đầu kéo, đêm đến bọn trộm nó cứ rình mò các xe đến sửa để tháo bình ắc quy, tức chuyện 2 anh em chủ gara tổ chức bẫy trộm. Đầu hôm lấy thêm bát dây xiết ắc quy thật chặt để bọn trộm nó khó mở và đến tối cả 2 đóng giả làm tài xế và lơ nằm trong cabin mở 1 cái đèn nhỏ nhỏ giả ngủ để phục. Đến tầm 3-4g sáng 1 anh buồn quá đi vào nhà mở Tivi coi đá banh, nhưng hôm đó kg có trận nào nên khoảng 10p sau đi ra lại cabin xe leo vào phục tiếp thì thấy đèn tắt tối thui còn anh kia đang chợp mắt, hoảng hồn cả hai xách cây chạy xuống sau xe thì ... 4 cái ắc quy đã kg cánh mà bay... Sáng mai kêu lính đi mua 4 cái ắc quy mới về đền cho chủ xe

Hôm qua đi SN OS về nhậu tiếp với mấy bác tài đầu kéo và 2 anh em chủ gara, mới nghe họ kể mà phục lăn bọn trộm. Mình canh nó, nó canh mình .... hehe ... sơ sẩy là mất của.

Last edited by a moderator:
Hạng F
13/1/06
13.891
35.965
113
Pha trà thuốc, xong đâu đấy hỏi vọng: Sao phải vất vả thế? Vào làm chén nước đã. Nó sẽ tự cảm hóa và sẽ sang rình nhà khác.:D

Hạng D
30/11/07
2.919
148
63
Thành phố mang tên Bác
Còn thằng bạn em mở quán nhậu, bọn trộm chọn quán nó làm mục tiêu rình rập ngày đêm ... nó canh riết mà kg bắt được, ban ngày tiếp khách đến khuya rồi phải tiếp bọn trộm nó nản quá trời, thế là nó nghĩ ra cách : câu dàn đèn ngoài sân quán thêm 1 công tắc ở đầu giường ngủ, lâu lâu mắc tè dậy đi xả là nó bật công tắc đó lên sáng rực cả quán rồi thò đầu ra cửa sổ la lớn : THẤY RỒI NGHEN !!! :D  rồi tè xong tắt đèn đi ngủ tiếp ... 

Tập Lái
28/10/10
24
0
0
42
phantan nói:
Pha trà thuốc, xong đâu đấy hỏi vọng: Sao phải vất vả thế? Vào làm chén nước đã. Nó sẽ tự cảm hóa và sẽ sang rình nhà khác.:D
Bác này vui quá! Làm hoài nó cũng "chai" mình à bác. Ví dụ lúc đó có trộm thì nó "có tật giật mình", còn nếu không thì ai vô tình nghe chắc nghĩ mình "có bệnh về não" quá bác ơi!

Hạng B1
17/1/11
58
0
0
41
Bảo Việt
Lover_Cars nói:
Có bác nào đã trải qua cảm giác bị trộm rình nhà mình chưa? cách xử trí thế nào. Hôm vừa rồi nhà em bị trộm rình, may mà chưa bị mất gì do phát hiện sớm, bà xã em la lên  thì nó chạy mất. Bây giờ chắc em phải sắm 1 cây roi điện, bác nào dùng thứ này rồi hay biết lọao nào dùng được và bán ở đâu tư vấn dùm em.

bác sắm roi điện làm gì, cứ kín cổng cao tường, làm 2 dàn khóa trộm nhìn nản ngay ý mà

lee confirmed
Hạng C
14/12/06
987
8
38
62
Bác làm cái bộ đèn an ninh, nó vào khu vực nhà mình...thấy đèn trong phòng bật sáng...nó nằm im, chờ vài phút, đèn tự tắt...hán nghĩ mình biết động. Nó chán, nó ra. Mà dừng nói cho ai biết là nhà em ( và bác nữa) lắp nha...Trước em nghe giang hồ đồn thổi có cái điện thoại bàn, để trong phòng. Khi đêm đến ( hoạc khi mình không có nhà), nó tự quay số cho gia chủ. Em muốn tìm cái loại này mà chưa biết đâu bán. Bác nào biết mách em với nhé. Những biện pháp loại này e nghĩ dọa ma là chính thôi. Cái chính là kín cửa cao tường, cổng khóa chắc chắn, camera gắn lung tung...chứ đừng như gái xinh hơ hớ...đến người lành như em còn muốn "phạm tội" nữa là.