Hạng C
18/12/14
982
609
93
TPHCM
Em mới làm bảo hiểm hơn 8 triệu, phải đóng 10%. Bên họ nói do để trầy nhiều dồn lại nên phải đóng. Em thấy thôi kệ đóng cho nó cho rồi, vì mình mua có 5 triệu à.
Rút kinh nghiệm lần sau đi làm bảo hiểm sớm sớm, khoảng dưới 4 triệu cho dễ duyệt.

• Like
Reactions: CeratoK3
Hạng B2
3/11/11
275
124
43
Mercedes Truong Chinh
E xác nhận có vụ này !
Bữa nó lấy lý do " Do ko khai báo ngay với bảo hiểm" ! Mịa nó xe trầy sơ sơ vài đường ! Dồn làm lun 1 lần chứ rảnh đâu mà xước 1 chút đem đi bảo hiểm !
Lần sau cứ xuoc chút xíu e cung bắt xuống giám định khai hồ sơ ! Nhân viên giám định bảo sao a kỹ quá vậy ! E kêu " ko khai ngay để lần sau bên em vặt của a 20% nữa ah "!

Hạng D
22/3/14
1.099
618
113
45
Biên Hoà, Đồng Nai
E xác nhận có vụ này !
Bữa nó lấy lý do " Do ko khai báo ngay với bảo hiểm" ! Mịa nó xe trầy sơ sơ vài đường ! Dồn làm lun 1 lần chứ rảnh đâu mà xước 1 chút đem đi bảo hiểm !
Lần sau cứ xuoc chút xíu e cung bắt xuống giám định khai hồ sơ ! Nhân viên giám định bảo sao a kỹ quá vậy ! E kêu " ko khai ngay để lần sau bên em vặt của a 20% nữa ah "!
Nói chung phải có "lúa" mới làm được bác, hihi

Tập Lái
25/10/16
14
4
3
42
Mình mới làm BH PVI Biên Hòa.Những đợt trước khai là xong.Nhưng lần này chú em phụ trách dịch vụ nói có thể bị tính phí vì trầy xước nhiều chỗ ở nhiều vụ khác nhau.Mình nói những lần trước có thế đâu ,tụi em nói đợi trầy nhiều rồi làm một lần.Chú em trả lời lại là có thể thôi.Cuối cùng quyết toán ko phải đóng đồng nào cả như những lần trước.Tổng chi phí hết hơn 5tr.Những lần trước cũng từng ấy.BH cũng do Thaco tặng khi mua xe.Tháng 9 này mình hết hạn BH.Tổng cộng trong năm mình làm tới 4 lần BH và tổng chi phí BH phải chi trả khoang 20tr.Thường trường hợp như mình đợt tới mua ,PVI tính phí bao nhiêu nhỉ?

Hạng B2
24/10/15
258
92
28
46
Mình nghĩ là làm khó để vòi tiền thôi chứ chế tài 20% là bị nặng,mấy cái va quẹt vớ vẩn k chế tài