Hạng B1
30/3/07
70
0
0
www.tranglinh.com.vn
Hôm nọ cháu nhà em nó đau bụng, em phải đưa cháu đi cấp cứu, cháu thì đau, em thì sốt ruột muốn đi nhanh đến viện để khám cho cháu, gặp các bác tài đi cùng chiều, tín hiệu xin vượt, nhấp đèn pha không ăn thua, còi cũng không cho, mặc dù lưu thông bên phải không có xe nào, vậy mà các bác cũng không cho vượt, đành phải vượt phải, mà vượt phải gặp XXX thì em cũng toi
đó là 1 trường hợp khẩn cấp, còn bình thường khi đi làm thì em gặp rất nhiều trường hợp, lúc vượt lên thì thấy có bác đang nghe điện thoại, có bác thì đang mở nhạc ầm ĩ, có bác tài thì là girl
Những trường hợp không cho vượt thường là các bác xe rác, xe tải, xe taxi
Nhiều lúc em không vượt đc em đêk thèm vượt nũa, em kú wa cứ đi sau giương pha nên rọi cho bác ấy chết, nhưng thấy cũng không ăn thua, cách bác giúp em cách xử

Hạng D
18/6/07
1.373
4
36
RE: Khó chịu hơn bị xe đi ngược chiều pha vào mặt, các bác cho em biết cách xử?

Bác nghiên cứu thêm Luật Giao thông đường bộ (năm 2001) nè:
Điều 14. Vượt xe
1. Xe xin vượt phải có báo hiệu bằng đèn hoặc còi; trong đô thị và khu đông dân cư từ 22 giờ đến 5 giờ chỉ được báo hiệu xin vượt bằng đèn.
2. Xe xin vượt chỉ được vượt khi không có chướng ngại vật phía trước, không có xe chạy ngược chiều trong đoạn đường định vượt, xe chạy trước không có tín hiệu vượt xe khác và đã tránh về bên phải.
3. Khi có xe xin vượt, nếu đủ điều kiện an toàn, người điều khiển phương tiện phía trước phải giảm tốc độ, đi sát về bên phải của phần đường xe chạy cho đến khi xe sau đã vượt qua, không được gây trở ngại đối với xe xin vượt.
4. Khi vượt, các xe phải vượt về bên trái, trừ các trường hợp sau đây thì được phép vượt bên phải:
a) Khi xe phía trước có tín hiệu rẽ trái hoặc đang rẽ trái;
b) Khi xe điện đang chạy giữa đường;
c) Khi xe chuyên dùng đang làm việc trên đường mà không thể vượt bên trái được.
5. Cấm vượt xe khi có một trong các trường hợp sau đây:
a) Không bảo đảm các điều kiện quy định tại khoản 2 Điều này;
b) Trên cầu hẹp có một làn xe;
c) Dưới gầm cầu vượt, đường vòng, đầu dốc và các vị trí khác có tầm nhìn hạn chế;
d) Nơi đường giao nhau, đường bộ giao cắt đường sắt;
đ) Khi điều kiện thời tiết hoặc đường không bảo đảm an toàn cho việc vượt;
e) Xe ưu tiên đang phát tín hiệu ưu tiên đi làm nhiệm vụ.

Last edited by a moderator:
Hạng C
3/10/07
832
15
18
Côn Đảo

Eng xin thông đến toàn thể các bác : Hôm qua bác Phưongcuunet có bằng Đại Học Mỏ và hôm nay đã có bằng Tiến sỹ Luật. Hoan Hô, HOan Hô......

Hạng D
18/6/07
1.373
4
36

Nghị định mới số 146/2007/NĐ-CP có ghi về xử phạt trong chuyện vượt xe như sau (xin phép ủng hộ bác Kien_TLC là nêu lên để a/e cùng nghiên cứu cho thuộc Luật thôi):
4. Phạt tiền từ 200.000 đồng đến 400.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:
a) Điều khiển xe không đi bên phải theo chiều đi của mình; đi không đúng phần đường hoặc làn đường quy định;
b) Để xe, đỗ xe ở lòng đường, hè phố trái quy định của pháp luật;
c) Vượt bên phải xe khác trong trường hợp không được phép;
d) Không nhường đường cho xe xin vượt khi có đủ điều kiện an toàn; không nhường đường cho xe đi trên đường ưu tiên, đường chính từ bất kỳ hướng nào tới tại nơi đường giao nhau;
5. Phạt tiền từ 400.000 đồng đến 600.000 đồng đối với người điều khiển xe vi phạm một trong các hành vi sau đây:
a) Đi vào đường cấm, khu vực cấm, đi ngược chiều của đường một chiều; trừ các xe ưu tiên đang đi làm nhiệm vụ khẩn cấp theo quy định;
b) Vượt trong các trường hợp cấm vượt; không có báo hiệu trước khi vượt; chuyển hướng đột ngột ngay trước đầu xe khác;
Bác nào cần tài liệu, xin thông báo để iem cung cấp qua E-mail của các bác nha

Hạng D
18/6/07
1.373
4
36

Trích đoạn: FiatsienaHL

Eng xin thông đến toàn thể các bác : Hôm qua bác Phưongcuunet có bằng Đại Học Mỏ và hôm nay đã có bằng Tiến sỹ Luật. Hoan Hô, HOan Hô......
Iem cũng sắp làm được thơ rùi mà bác (theo kiểu 'TỰ SẢN TỰ TIÊU" thôi, chưa đạt đến trình độ của bác đâu mà sợ bị cạnh tranh, mất thị phần)
Hichichichic........
P/S: Mà không phải là loại thơ con cóc đâu nhá - loại thơ ếch pha cóc hẳn hoi
Dưng mà:
Chiều đẹp thí lày mà không có giọt thơ nào vào cái lổ mồm ? chẹp chẹp...

Last edited by a moderator:
MZ
Hạng B1
9/11/07
86
2
0

BOX Fiat nhà mình dzui tệ
Đá cứ gọi nà noạn hết cả nên, không biết đường nào mà nần
Đang Luật, sang thơ văn, đang trả giá thì hô ọp ành...
Bác Hát Lờ là "lên chưn" nhanh nhất - dưng mà thỉnh thoảng lại thấy đá vào "lưới nhà" hơi nhiều
Ke ke ke ....
Chạy.... (lần này thì chạy kiểu của bác Hát Lờ lun)

Hạng D
18/6/07
1.373
4
36

Trích đoạn: MZ

BOX Fiat nhà mình dzui tệ
Đá cứ gọi nà noạn hết cả nên, không biết đường nào mà nần
Đang Luật, sang thơ văn, đang trả giá thì hô ọp ành...
Bác Hát Lờ là "lên chưn" nhanh nhất - dưng mà thỉnh thoảng lại thấy đá vào "lưới nhà" hơi nhiều
Ke ke ke ....
Chạy.... (lần này thì chạy kiểu của bác Hát Lờ lun)
Bác lày lạ thật, thế mới gọi là "cầu thủ NGÔI SAO" chứ bác, đá vào lưới nhà là chuyện thường xuyên, có khi lại chân nọ đá vào chân kia ấy chứ!
Chạy.... Kiểu Hát Lờ...

Hạng B2
15/11/06
210
0
16

Lại quảng cáo rồi... e lại té đây

MZ
Hạng B1
9/11/07
86
2
0

Trích đoạn: Thay DOTUDONG

Lại quảng cáo rồi... e lại té đây
Thầy phức tập quá nhẩy? Vào ghi điểm, tè một cái rồi lại hô... "té đây!"
Hic hic hic... Về còn nhận quà 20 tháng 11 cho nhanh đê ê ê e...