Hạng B1
12/3/07
76
0
0
RE: Khó xử với Fairy 7 chỗ

Trích đoạn: Duong_cao

Em đây bác Chim Râu : Hôm nọ em ghé Fairy trên Nguyễn Thị Minh Khai - em thấy model xe như bác họ bảo máy liên doanh với ISUZU? 46% là của ISUZU??? Nay lại Toyota 2.0 rồi áh? Thay đổi nhà cung cấp nhanh thế?
Lifan 520 máy móc có liên quan đến BMW kia mà còn thua nữa là FAIRY, em can bác....

Đấy, bác không xem kỹ nên lại có phán đoán không hợp lý;)
Có 2 loại :
- Máy xăng - công nghệ Toyota
- Máy dầu - công nghệ ISUZU

Em nói công nghệ thôi vì máy xe có phải do chính hãng trên SX hay ko thì em ko chắc .

Hạng D
6/4/04
1.879
4
38
51
OS-Pasteur

bác ơi cô đọng lại tôi muốn nói 1 câu thế này:

Hồi xưa mới ra đĩa CD thì dân chơi có câu: "Đĩa tốt, đĩa xấu và đĩa tàu"... cơ bản là hồi đó chưa có đầu tàu để nghe đĩa mà ko kén... :D:D:D:D:D

Hạng D
23/10/04
2.240
1.945
113

Em mà có 16K như bác thì kiếm xe 2hand của Nhật hoặc Hàn đi hay hơn! Đồng ý hàng TQ có loại tốt nhưng những hãng đó chưa vào VN đâu, cái hãng Fairy này hình như chẳng có tên tuổi gì, ngay cả đến Lifan cũng thuộc dạng bèo bên đó!

Hạng B1
19/10/06
96
0
6
53

nhìn trên ảnh thì đẹp thế chứ xe đó ở ngoài nhìn gớm lắm bác ơi, bác đừng dại làm chuột bạch

Hạng B2
15/10/04
437
18
18
53

Em cũng nghĩ là với 16k, bác dư sức cưới 1 em jolie second hand đời 2003-2004, mà người ta cũng hay nói là ăn cơm Tàu, ở nhà Tây nhưng lấy vợ...Nhật các bác ạ :D:D:D

Hạng D
7/2/07
1.312
0
0

Máy rởm đó bác.
Bác cứ lấy số máy vào mạng tra là biết ngay.
Theo em kiểu máy này TOYOTA đã ngưng sx từ lâu vậy thì làm sao Euro 4 gì được.
Em có xem em này rồi. Có cái hay là lắp 2 lọai máy nên khi mua bác nhớ lựa kỹ nghen vì có em lắp máy giống vậy mà in chữ ISUZU có em in TOYOTA nên em biến luôn không dám nghĩ.
theo dự đóan của em sắp tới sẽ có in Mer hay BMW cho thời thượng.
Chúc bác sớm có vợ Tàu

Hạng B2
9/3/07
186
1
18

Chắc là bác Duong_cao xem con máy dầu (ISUZU chuyên về máy dầu). Máy bác chim râu xem là máy xăng.

O.S.P.D
11/2/04
696
2
18
Vietnam

Hàng Tàu mà đi qua VN toàn đồ rởm thôi:mad::mad::mad:
Công nghệ thì nó phụ thuộc vào nhiều thứ ..... chứ xe cộ thì công nghệ sản xuất là yếu tố phụ, mà công nghệ luyện thép mới là yếu tố chính :):):) Cho nên Lifan 520 nói là công nghệ của BMW, chẳng qua là nó mua lại nhà máy sản xuất Bmw ở Bờ ra xin thôi, chứ làm gì được gắn logo Bim trên máy.;););)
Bim , Mer Vn ráp chỉ đạt tiêu chuẩn Ơ rô 2 hà mà cái này chỉ là vấn đề khí thải chứ không phải độ an toàn hay độ bền đâu bác Chim_ râu :D

Hạng B1
29/8/06
67
0
6

Chào gia đình OS, vừa rồi em có ghé showroom ĐP ở Nguyễn Thông xem xe 5 chổ. Nhìn bên ngoài cũng đẹp (hơn Wagon), bên trong cũng rộng rãi, có trợ lực, khóa TT bằng remote, phun xăng điện tử, ... cộng với phương thức bán trả góp 50%. Thấy cũng thèm lắm! nhưng còn phân vân không biết chất lượng, hậu mãi như thế nào?
Nay nghe các bác cho ý kiến thực tế như thế nghe vừa thất vọng vừa mừng. Thôi em cũng chọn chữ "bình an" như các bác đã chọn. Với khỏang 5.5 K (50% trả trước) có lẽ em tìm em KIA Pride 02-03 gì đó cho yên tâm, em tính vậy có phải không các bác?
Rất cảm ơn các bác!!, OS muôn năm!!!

Hạng D
26/1/04
1.322
7
38
nowhere

bác chim râu mà mua Fairy chạy 1 năm chắc thành râu...ch** lun é. em dzọt :D (j/k)