Hạng B2
8/8/06
456
18
28
RE: Khó xử với Fairy 7 chỗ

Máy Toyota không bao giờ có chữ mà chỉ có Logo thôi. Hàng giả đấy bác ạ, giống như 2b í mà.

Hạng B2
2/5/07
445
102
43
52
Saigon

Cách đây 1 tuần, gặp 1 chiếc Fairy Ideal 5 chỗ (chắc sử dụng cho gia đình) chạy êm ru nên quyết định đến showroom góc Nguyễn Thông-Võ Thị Saú xem chiếc Ideal 5 chỗ. Khoang hành khách rộng rãi, khoang hành lý lớn, số sàn, trợ lực tay lái, kính hậu chỉnh điện. Nhìn bên ngoài hơn hẳn Kia Morning. Hình dáng nghe nói được 1 "chiên gia" người Ý design nên đẹp ra phết. Máy Suzuki 1.0 tương tự máy Suzuki Wagon của VN ta. Nhưng mà nội thất nhìn chán chết. QUÁ XẤU! Giá 10.900USD.

Hôm qua, có 1 chiếc Fairy Ideal chạy taxi dừng ngay trước mặt, nghe tiếng máy tưởng xe leo dốc các bác ạ. Xe dừng một chỗ, cửa sổ kéo xuống (máy lạnh tắt) mà tiếng máy thì cứ ồ ồ như máy bơm nước vậy. Đến khi xe chạy còn kinh hơn: bánh xe cứ kêu cót két như xe cút kít.

Kiểu này chẳng dám chơi các bác ạ. Kinh quá.

Hạng C
1/3/07
742
7.812
93

Trời đất! Nghe Quecui nói sao mà ớn wá xá! [&:]. Nghe giống như xe ...bò kéo đi bên cạnh quá, đã vậy còn đựoc khuyến mãi thêm cái máy bơn nước nữa, hehehe! Thôi bác râuchim, chimrâu vĩnh biệt Fairy đi ạ! Nó dụ mình "fairy" mà hổng có "fairplay" gì cả!:D

npt confirmed
Hạng F
28/2/05
5.472
2.219
113
48
TP.HCM

Em kết luận dùm bác nhé, cuối cùng anh em ta thống nhất quên luôn em Fairy này cho rồi nhe bác :)

Bác tập trung thời gian và trí tuệ vào mà tìm em khác, xe cũ cũng tốt chán, đừng mất thời gian mấy xe TQ nữa ;)

Hôm nọ em gặp một chú TQ mới qua TPHCM, nói chuyện với nó hỏi bên TQ nhiều xe hơi Lifan không? Chú ấy bảo Lifan hả? Nó chuyên về xe máy, còn xe hơi thì tui chưa nghe bao giờ ;) đúng là VN mình giống bãi rác xe hơi thật, tha hồ cho các cụ thử nghiệm :mad:

Hạng D
23/11/06
1.911
31
48

Trích đoạn: quecui

Cách đây 1 tuần, gặp 1 chiếc Fairy Ideal 5 chỗ (chắc sử dụng cho gia đình) chạy êm ru nên quyết định đến showroom góc Nguyễn Thông-Võ Thị Saú xem chiếc Ideal 5 chỗ. Khoang hành khách rộng rãi, khoang hành lý lớn, số sàn, trợ lực tay lái, kính hậu chỉnh điện. Nhìn bên ngoài hơn hẳn Kia Morning. Hình dáng nghe nói được 1 "chiên gia" người Ý design nên đẹp ra phết. Máy Suzuki 1.0 tương tự máy Suzuki Wagon của VN ta. Nhưng mà nội thất nhìn chán chết. QUÁ XẤU! Giá 10.900USD.

Hôm qua, có 1 chiếc Fairy Ideal chạy taxi dừng ngay trước mặt, nghe tiếng máy tưởng xe leo dốc các bác ạ. Xe dừng một chỗ, cửa sổ kéo xuống (máy lạnh tắt) mà tiếng máy thì cứ ồ ồ như máy bơm nước vậy. Đến khi xe chạy còn kinh hơn: bánh xe cứ kêu cót két như xe cút kít.

Kiểu này chẳng dám chơi các bác ạ. Kinh quá.
J bác mới kinh em này cơ àh.:D

Hạng B1
14/3/05
59
0
0

Em chưa mua xe, nhưng cũng đang lùng xe như bác đây. Cách đây 4,5 tháng, em có tới hội chợ gì đó, thấy 1 em Fairy (Tiên xanh TQ ^^), hay là Lifan, kô nhớ nữa. Xe Tàu cái nào cũng như cái nào, em không nhớ hiệu :D , nhìn cũng được được. Đầu tiên, em bước tới và mở cửa xe ra...ẹc ẹc, cửa gì mà đóng hình như không khớp, không kín, giống như cánh cửa gỗ dỏm phòng em bị nước làm xệ vậy. Thế là quay mông đi luôn, không thèm nhìn lại :D . Đúng là rất...Tàu :D
Bác gì nói là TQ cái gì mà không làm được, đtdd cũng sx ở TQ mà. HI hi, bác nói đúng rùi, tụi TQ giỏi thiệt đó. Nhưng mà mấy cái brand đó là của Mer, Toy, hay của Nokia nên quy trình, máy móc của nó mới chấp nhận được. Mấy cái đt TQ bác xài thử xem là bít :D

Hạng B2
21/10/06
115
4
18
61

16K mà bác chọn xe Trung Của thì phí lắm đấy. Tỉnh ngộ lại đi bác ơi.

Hạng B2
28/9/06
257
1
0

các bác trên OS đã tận tình tư vấn, tuy nhiên .... ;)[8D]