Hạng B2
18/8/06
269
15
18
Có Bác nào đi Lancer 2001 cho hoi chút.
hôm trước em có mượn chiếc Lancer cuả anh bạn. Do đậu ngoài nắng lâu nên lên xe đề máy, bật máy lạnh rồi đi ra ngoài đóng cửa lại chờ cho mát. Sau đó không mở được cửa nữa. điện thoại cho chủ xe thì được biết: chiếc xe đó khi nổ máy là cửa tự động khoá. Em thấy lạ quá, không biết các chiếc khác có như vậy không?
Hơn nữa, khi khoá cửa đang ở vị trí khoá mà ta đóng lại, không như là các xe khác phải giữ tay mở cửa thì khoá mới đóng, còn chiếc này thì xô cưả vào mà nó vẫn khoá. như vậy nguy hiểm quá. nếu không đem chìa khoá phụ thì chĩ còn nước kêu thợ hay chờ đem chià khoá phụ đến.

Hạng D
12/9/05
1.449
200
63
51
RE: Khoá cửa cuả Lance 2001

Em cũng thắc mắc dzụ này. Hồi mới đem xe về em nhớ lên xe bật chìa khóa, nổ máy một lúc là khóa cửa tự động khóa, còn giờ thì không tự động mà phải lock khóa trung tâm bằng tay. Em đã đọc hướng dẫn sử dụng mà không thấy mục tự động này.
Em từng ngồi escape thì lock tự động. Mer C180 Kom thì kêu inh ỏi nếu ngồi ghế trước không cài seatbelt (Lancer Gala không kêu).

Last edited by a moderator:
Tập Lái
2/6/07
8
0
0

Cái này là do các bác gắn thêm option rùi. Xe tiêu chuẩn không có đâu. Nhưng khi tắt máy thì tự động unlock đúng không

Hạng D
10/5/07
1.906
546
113
Thế giới tình yêu

Công ty em có 1 chiếc Lancer (trước đời Gala), đâu có thấy mấy cái vụ tự động khoá cửa đâu, toàn làm bằng tay.

Hạng B2
20/6/07
156
0
0

Xe tiêu chuẩn Lanccer không có remote nhưng có khóa trung tâm ;)