Hạng C
1/3/07
856
7
18
TP. Cần Thơ
RE: Khóa trung tâm của xe Focus

:Dkakaa, pác sẽ còn thán phục kỹ sư người Đức nhiều hơn nữa. mà còn cái nút khóa cửa sổ đó, pác chỉ có thể khóa đc 2 cửa số phía sau thui, còn cửa sổ bên phụ thì vẫn vô tư, vì có mấy ai cho trẻ con ngồi bên phụ đâu:D

Còn pác có thử xuống xe mà k0 lock cửa k0??? đèn trog xe sẽ sáng lên đấy. khoag 5ph mới chịu tắt...nó nhắc pác phải lock cửa đó

Hạng B1
27/3/07
77
21
8

Ko biết mấy bác đã thử lên xuống kính khi ở ngoài xe chưa, lại 1 cái hay tuyệt của Focus. Khi bác ra ngoài xe, nhấn khóa cửa 1 lúc thì tất cả các kính sẽ lên hết, hoặc nhấn nút mở 1 lúc thì cả 4 kính cùng xuống đó

Hạng D
23/10/04
2.240
1.898
113

Trích đoạn: luckyT

Ko biết mấy bác đã thử lên xuống kính khi ở ngoài xe chưa, lại 1 cái hay tuyệt của Focus. Khi bác ra ngoài xe, nhấn khóa cửa 1 lúc thì tất cả các kính sẽ lên hết, hoặc nhấn nút mở 1 lúc thì cả 4 kính cùng xuống đó

Thấy dòng Focus của các bác nhiều ưu điểm cho em bé quá em cũng thích, sao dòng Esc nó đơn giản thế nhỉ, chả có gì tích hợp vào hết! :)

Hạng B1
6/1/08
97
2
6
Hanoi

Em thử rồi ạ

Hạng C
1/3/07
856
7
18
TP. Cần Thơ

mà khi pác muốn cho nó xuốg kính 1 chút cũng đc lun, k0 cho xuốg hết. Lúc pác nhấn unlock trên 3s đó, các cửa kính tự chạy xuốg, pác mún dừng lại, bấm lock 1 cái, dừng lại liền --------->>>> Pắt chước BMW 318

Hạng B1
6/1/08
97
2
6
Hanoi

Bi giờ em mới biết đó các bác ạ. Trước giờ chui ra mà quên lên kính thì lại chui vào bật khóa để cho lên mới ngu chứ

Hạng F
5/3/05
8.718
72.174
113
đây
Re: RE: Khóa trung tâm của xe Focus

cái vụ khoá cửa kép của Focus theo em là chuối vật vã, làm xừ nó như cái laser hồi xưa có cái nút lock trung tâm còn hay hơn. Không dùng khoá trẻ em thì sợ nhóc con nó rớt ra ngoài, dùng khoá trẻ em thì bất tiện, chở ai cũng phải xuống "hầu"...

chưa hết, cái nút gập gương chuối rưa rứa, đã 4 kính 1 chạm sao không làm luôn cái nút này 1 chạm, cụp xoè phải gí liên tục 3-4s mới xong.

..và cái còi warning trong xe kêu kinh quá, nghe chả lịch sự tí nào

nói thêm cái khoá trên remote, có chức năng mở 2 lần, lần một chỉ duy nhất cửa tài + cốp + xăng, nhấn 2 lần liên tiếp sẽ mở 3 cửa còn lại, bác nào chưa thử thì thử

Hạng C
15/5/07
951
516
93
58

Cái vụ đóng mở cửa này thì quá good, để lúc nào em thử xem
( trước tòan phải vào trong xe mở lẫy mấy cái còn lại )

Cái vụ lên kính an tòan ( tự dừng khi kẹt tay ) ko biết là cả 4 cửa hay chỉ cửa tài vậy các bác

Thanks các bác nhiều.

Hạng B2
23/6/08
246
7
18

gadaubac nói:
Cái vụ đóng mở cửa này thì quá good, để lúc nào em thử xem
( trước tòan phải vào trong xe mở lẫy mấy cái còn lại )

Cái vụ lên kính an tòan ( tự dừng khi kẹt tay ) ko biết là cả 4 cửa hay chỉ cửa tài vậy các bác

Thanks các bác nhiều.

Cả 4 cửa đó pác, ko chỉ dừng mà còn chạy xuống, nhưng có cái 'hay hay' là khi pác thử vài ba lần, sau đó nó ko lên hết được nữa mà sẽ...lưng lửng :D

Focus hình như 2 cửa sau đều có childlock hết. Lock cửa của Focus có cái hay cũng có cái dở. Đặc tính:
- Khoá trung tâm bên tài lẫn bên phụ (tài có quên thì phụ khoá dùm): Rất tiện.
- Kéo lẫy là unlock mở cửa luôn: tiện cho người lớn, bất tiện khi có trẻ em (ko dùng childlock).
- 2 cửa sau có childlock: tiện khi có trẻ em, bất tiện cho người lớn (nếu ko muốn tài xuống mở thì hạ kính xuống, thò tay ra ngoài mà mở:D)
- Lock kính xe: hầu như xe nào cũng có.

Focus bỏ chế độ lock cửa ko cho mở từ bên trong để tránh việc tài xế...nhốt người đằng sau (coi film Mỹ thấy có vụ tài nhốt người sau xe, dừng ngay đường ray xe lửa...[&:])