Hạng B1
6/1/08
97
2
6
Hanoi
Bác náo có biết khóa trung tâm của focus 4doors thế nào không ạ. Em thử khóa rồi, bên ngoài thì không mở đựơc, nhưng bên trong sau vẫn mở được cửa bình thừơng. Thằng cu nhà em lại hay nghịch mới lo chứ, đang đi đường mà nó táy máy một phát thì...

Hạng D
23/10/04
2.240
1.898
113
RE: Khóa trung tâm của xe Focus

Bác xem cataloge có chức năng Child lock không? Thường nếu có thì nó nằm ngay cửa bên tài!

Hạng C
1/3/07
856
7
18
TP. Cần Thơ

pác ơi, cái đó là lẫy khóa kép đó, giống y như mấy chiếc BMW luôn, còn nếu như xe pác hay chở con nít thì pác rút cái chìa khóa xe ra, rồi mở cửa sau ra, nó có cái chỗ tròn màu trắng ah, cho pác đút cái chìa khóa vô để:.....Child lock đó

Hạng B1
6/1/08
97
2
6
Hanoi

Cám ơn các bác, để em xuống thử phát xem

Hạng B1
6/1/08
97
2
6
Hanoi

Đúng rồi các bác ạ. Nhưng hơi bất tiện là mình ngồi lái không chủ động mở được nhỉ. Chở con nít thì mình ra ngoài mở cửa không sao, chứ chở bạn bè đi
lại cũng phải xuống thì... Cảm ơn các bác nhiều

Hạng C
1/3/07
856
7
18
TP. Cần Thơ

oh, tại người Đức k0 khuyến cáo mình ngồi ở trên xe mà quay tới quay lui để mở mấy cửa kia, sẽ dễ bị cụp cột sốg:D, nhất là đối với mấy pác xxxxxx nhiều...:D

Hạng B1
6/1/08
97
2
6
Hanoi

Trích đoạn: tndp

bạn bè thì đâu sợ tung cửa đâu bác
Ý em muốn nói là nếu nó có cái nút mà mình bấm một phát thì 3 cửa còn lại không ra được, mình bấm phát nữa thì nó mở. Còn rút khóa ra rồi mở mấy cái cửa vặn đi văn lại thì cũng hơi mất thời gian một tý. Thôi thì khóa 1 cái cửa hậu bên tài vậy.

Hạng C
1/3/07
856
7
18
TP. Cần Thơ

từ từ thì pác sẽ wen thui, và pác sẽ khen mấy ôg kỹ sư người Đức này đầu chứa cái j mà khôn thế.
R pác về lại nhữg con xe khác, lock cửa, r mỗi lần mình giật lẫy khóa,....... ối giời, sao mà nó k0 mở cửa thế nhỉ, ...........oh, thì ra chưa unlock, mệt thật, k0 có auto j hết, thua cả con Focus của tui nữa:D

Hạng B1
6/1/08
97
2
6
Hanoi

Tính đi tính lại thì thấy nó cũng an toàn thật. Không giống mấy cái chốt rút lên, ấn xuống của một số dòng xe khác. Thằng nhỏ nhà em mà nó nghịch thì mấy cái chốt đấy nó coi ra gì. Nghe bác hướng dẫn, em khóa hai cái cửa sau lại, nhốt cậu bên trong, ấn luôn nút khóa lên xuống kính, hehe thế là yên tâm tập chung vào chuyên môn. Có nghịch cách gì cũng không ra được