Hạng C
15/5/07
951
516
93
58
Re: RE: Khóa trung tâm của xe Focus

tuanle nói:
nói thêm cái khoá trên remote, có chức năng mở 2 lần, lần một chỉ duy nhất cửa tài + cốp + xăng, nhấn 2 lần liên tiếp sẽ mở 3 cửa còn lại, bác nào chưa thử thì thử

Em đã thử, đã quá ( bây giờ muốn vào cửa nào cũng được )
Thanks các bác.

Hạng F
8/8/06
6.454
20.808
113
40

tuanle nói:
cái vụ khoá cửa kép của Focus theo em là chuối vật vã, làm xừ nó như cái laser hồi xưa có cái nút lock trung tâm còn hay hơn. Không dùng khoá trẻ em thì sợ nhóc con nó rớt ra ngoài, dùng khoá trẻ em thì bất tiện, chở ai cũng phải xuống "hầu"...

chưa hết, cái nút gập gương chuối rưa rứa, đã 4 kính 1 chạm sao không làm luôn cái nút này 1 chạm, cụp xoè phải gí liên tục 3-4s mới xong.

..
và cái còi warning trong xe kêu kinh quá, nghe chả lịch sự tí nào
nói thêm cái khoá trên remote, có chức năng mở 2 lần, lần một chỉ duy nhất cửa tài + cốp + xăng, nhấn 2 lần liên tiếp sẽ mở 3 cửa còn lại, bác nào chưa thử thì thử
Cái này khắc phục dễ thôi bác ạ.Bình thương nếu bác không xích bell thì cái còi này nó sẽ kiêu inh ỏi vài lần cho đến khi bác xích bell lại.Để cho nó hết kêu khi bác không muốn xích bell thì bác làm như sau: Khi cái coi Warning bẳt đầu kiêu bác lấy tay ấn vào cái nút đỏ để cài xích bell sau đó thả ra.Chiếc xe nó tự động hiểu bác không muốn cài bell và nó sẽ phải ngậm miệng lại:)

O.S.P.D
29/8/05
4.115
424
83
51
Arizona

Cái gì cũng có 2 mặt của nó thoai, nếu không muốn xuống xe Hầu thì mất an tòan và muốn an tòan thì phải mất công 1 tí....

Làm thêm cái Nút ấn thì không khó đối với 1 hãng xe như xu hướng ấy được cho là cải lùi

Hạng F
5/3/05
8.718
72.167
113
đây

Xe dap nói:
Khi cái coi Warning bẳt đầu kiêu bác lấy tay ấn vào cái nút đỏ để cài xích bell sau đó thả ra.Chiếc xe nó tự động hiểu bác không muốn cài bell và nó sẽ phải ngậm miệng lại:)
cách này hay đấy bác, để em thử, mặc dù em 100% cài belt khi chạy nhưng đôi khi vào xe bật khóa để thử vài thứ, hay chỉ để lùi ra ngoài đậu nó kêu rất khó chịu.