Hạng B1
12/7/06
52
4
0
Em đang chạy con Cam LD2007 - 2.4. Các bác cho em hỏi có thể đặt chế độ tự động để khi đang từ vị trí P chuyển sang vị trí D là cửa xe tự động khóa?. Hiện tại phải chạy trên 20km/h cửa xe mới khóa. Em đọc trong sách hướng dẫn : Đạp phanh chân, bật khóa ở vị trí ON, để cần số ở vị trí P, trong vòng 10giây giữ nút khóa cửa ở vị trí khóa trong 5 giây. Em đã thử nhưng không đựợc.
Còn việc ngoài lề nữa là nếu ta làm bảo vệ Logo trước mà chỉ bắn mỗi đinh rút từ ngoài vào phần nhựa trong thì coi như ...mất luôn, vì bọn trộm "già" nó sẽ lấy luôn cả phần nhựa đỡ logo mà tháo phần nhựa này còn nhanh hơn lấy lôgo riêng (khỏang 2giây). Do vậy khi bắn đinh ngoài vào chỉ là hù dọa thôi, còn các bác phải yêu cầu thợ mở nắp capô lên rồi buộc dây thép từ phần nhựa đỡ logo vào móc phia trong thì mới an toàn được

Hạng D
3/5/07
1.958
521
113
RE: Khóa tự động xe CamLD2007

Cứ để nó trên 20km/h khóa cửa là tốt rồi bác, đâu cần chỉnh kiểu kia làm zì, nó sẽ bất tiện hơn đó, còn cái logo thì theo em tốt nhất là coi xe cho kĩ thui, chứ nếu làm nhìu đinh tán quá thì sẽ xấu lắm