Hạng B2
16/1/15
138
222
43
Tối nay xe em có hiện tượng là đang đậu trong sân thì đèn liên tục nháy. Xem lại thì vì cái khóa cửa tự động cứ bật liên tục dù em không bấm remote. Em nổ máy một lúc rồi tắt máy thì một lúc sau khoảng 5 phút lại bị lại. Xin các bác chỉ giúp là xe em bị bệnh gì. Vì nó cứ nháy liên tục nên em sợ đến sáng mai hết bình luôn nên em chỉ đang khép hờ cửa để đèn không chớp nữa dù autolock cứ bật liên tục. Lời kêu cứu giữa đêm khuya. Mong các bác giúp đỡ.

Hạng B2
16/1/15
138
222
43
Trời đất, bác phán gần đúng luôn. Hôm đó trời mưa và làm thế nào mà cái remote kia lại rơi trong vũng nước ngoài sân. Chiều hôm sau về thì mới biết nguyên nhân. giờ thiệt hại là tèo 1 remote. Thanks bác anyway

• Like
Reactions: xlive
Hạng D
30/3/09
1.112
1.196
113
Bác kiếm túi hạt hút ẩm lớn chút bỏ remote vào bọc lại 1 thời gian, or yêu khoa học mở ra lau/sấy/thay pin chắc là ok lại thôi

• Like
Reactions: thuduc.car
Hạng D
21/3/08
4.830
4.324
113
hcm
Trời đất, bác phán gần đúng luôn. Hôm đó trời mưa và làm thế nào mà cái remote kia lại rơi trong vũng nước ngoài sân. Chiều hôm sau về thì mới biết nguyên nhân. giờ thiệt hại là tèo 1 remote. Thanks bác anyway
Thì em biết chắc là phải có một ông remote gởi tín hiệu alarm, mà thường thế thì đa phần là được vào máy giặt, còn cấn nút thì khó hơn! :rolleyes:

• Like
Reactions: xlive
Tập Lái
3/11/16
2
1
3
35
cuatudong365.com
Có rất nhiều lý do để khóa cửa đóng mở liên tục mặc dù bạn không bấm remote nhé, có thể do nút nhấn bị kẹt, hoặc cũng có thể nó bị trùng tần số với remote khác, nên khi người ta nhấn khóa bị mở, hoặc cũng có thể chốt khóa cửa tự động bị lệch do trường hợp chốt khóa và miếng từ không khớp.... cái này bạn cần phải có chuyên gia kiểm tra sửa chữa mới được.